Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malecela: Tanzania itakuwa ya 11 kiuchumi duniani miaka 20 ijayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tenende, Sep 17, 2012.

  1. t

    tenende JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mzee malecela amesema kwa mujibu wa magazine moja linalochapishwa marekani, Tanzania itakuwa ya 11. Aliisoma magazine hii akiwa Marekani (hivi karibuni) hajasema lini.

    Hiyo magazine ilisema miaka 20 ijayo, China itakuwa ya kwanza ikifuatiwa na India, ya tatu Marekani na Tanzania Ya 11. Amesema Tanzania ni ya 3 Africa kwa utoaji dhahabu, Soda ash ni ya pili Duniani baada ya Marekani, Makaa ya mawe tunayo mengi sana.

    SISI SIYO MASKINI!..

    Source: Dkk 45, ITV
     
  2. Root

    Root JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,477
    Likes Received: 3,482
    Trophy Points: 280
    heheh itakuwa vizuri sana
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Magazine gani isiyo jina hiyo? Hebu tutajieni watu tuna ma Lexisnexis tupeni mpaka issue number tuangalie ubunifu gani huu unaongelewa.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Atupe link ya hilo gazeti ili tujue wametumia vigezo gani. Otherwise utakuwa ni uzushi tu!!!!
     
  5. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Katika interview iliyokuwa inarushwa na ITV leo, Mzee Malecela aliulizwa na mtangazi kuhusu inflation inavyomgusa Mtanzania. Kwa kweli it was very poor analysis for a person with such extensive CV.



    John Malecela is one of the most experienced Tanzanian politicians. However his efforts to seek his party's nomination for presidential candidacy did not yield any favorable results on his part both in 1995 and 2005.
    [h=2]Positions held[/h]
    • Tanzania Permanent Representative to the United Nations - 1964-1966
    • Tanzanian Ambassador to Ethiopia and the OAU - 1967
    • Minister of Foreign Affairs - 1972-1973
    • Communication and Transport - 1973-1974
    • Mineral Resources and Agriculture 1975-1975
    • Minister in the East African Community - 1975-1976
    • Regional Commissioner of Iringa - 1980-1984
    • Member of the Group of Eminent Persons of the Commonwealth on South African situation - 1985
    • Tanzanian High Commissioner to the United Kingdom - 1989-90
    • Prime Minister and First Vice President 1990-1994
    • Vice Chairman of the ruling Party, Chama cha Mapinduzi (CCM) - 1995 to 2007
    • Member of Parliament for Mtera - 1990 - 2010
     
  6. t

    tenende JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unajua tena kipindi chenyewe recorded, na Muongozaji amemuacha mzee bila kutaja hiyo magazine wala kutoa maelezo tutafikaje huko!.
     
  7. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kati ya watu walioongea bila point ni huyu mzee wangu. nilivumilia sana kuangalia kipindi chake tangu mwanzo hadi mwisho. hakuna hata point aisee, ndo maana tunasema hii nchi inatakiwa kuongozwa na vijana, wazee hawana kitu aisee, amekuja tu kuwaaibisha wazee wenzie kuwa ukizeeka mwili hata akili inazeeka.
     
  8. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Haa haaa,hajajua hayo ni maneno ya wazungu ili waendelee kutuvuna ..........sifa nyingine si za kubweteka nazo!
     
  9. t

    tenende JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni muhimu sana. Selemani Semunyu akipitia hapa atupe jina la magazine hiyo.
     
  10. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    Mkuu labda ungeelezea hiyo iterview na alichemka maeneo yapi,by the way mzee kashazeeka bhana
     
  11. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,245
    Likes Received: 11,594
    Trophy Points: 280
    Mzee kafilisika kimawazo.
    Baba pumzika.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  12. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ukiwa na rais kama huyu, nchi inaweza kurudi kwenye zama za ujima. hivi mzee kumbe huwa namheshimu nikijua kuwa anao uelewa wowote wa namna ya kuikomboa hii nchi, kumbe hamna kitu kabisa aisee, sijui uzoefu wake wote ni diplomasia za kirussia zinazowafanya watu wawe mambumbumbu kwa kudanganywa kwenye chama chake....nimepoteza muda kuangalia kipindi kile aisee.
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    like father like son.(and vice versa)
     
  14. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    le mutuz, ambacho sijakiona hapo ni yale mashanga ya kweney shingo tu. vingine vyote walewaleeeee
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    You scratch my back, I scratch your !!!!!

    Tutasikia mengi sana mpaka kufika uchaguzi wa 2015.

    Nitafutie atlas niione Tanzania anayozungumzia Mzee Malecela.
     
  16. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Sishangai Tz kuwa ya 11 kiuchumi duniani miaka 20 ijayo kwa sababu CCM wakati huo itakuwa kaburini kwa miaka 17. Kifo cha CCM ndiyo nusura ya taifa hili, eleweni hili ndugu zangu! Baada ya kifo cha CCM tunahitaji miaka 15 tu tukiwa chini ya serikali yoyote makini (kama ya Kagame) kuushangaza ulimwengu kiuchumi na maendeleo!
    NAUNGA MKONO HOJA!
     
  17. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Malecela once again has proved kwamba nje ya Sokoine na Nyerere, Tanzania haijawahi kuwa na Waziri mkuu mwingine mwenye uwezo wa kiuongozi kama mzee huyu; I remain to wonder mambo mawili:

    1. Uhuni wake ambao tuliambiwa ndio ulipelekea ashinikizwe kujiuzulu ulikuwa ni uhuni wa namna gani? Wengine tulikuwa wadogo kuelewa mambo kwa undani;

    2. Ingetokea Malecela akawa Rais wa tatu au wa nne wa Tanzania, angefanya kitu gani tofauti?
     
  18. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    alinichosha na nikabadili stesheni aliposema tatizo letu ni kuwa tuna rasilimali ilahatuna mtaji wa kuzibadili zile rasilimali kuwa bidhaa. anasema wasukuma walikuwa wanachimba vyoo kwenye alimasi. akaongezea kuwa alipokuja mzungu akachukua almasi na kuifanya kuwa bidhaa. sasa hajasema kwa nini mpaka sasa wasukuma ni masikini?
    huyu mzee anazeeka vibaya.
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Bongo watu wanaigiza tu.

    Wanahabari si wanahabari hasa, wanaigiza tu kama wanahabari.

    Wanasiasa nao wanaigiza tu kama wanasiasa.

    Mtu habari nyeti kama hii kwa nini muendesha kipindi asimbane tupate uhakika zaidi?

    Mwishowe tutauziwa hadithi ziso mwisho, ikifika miaka 20 tutaambiwa miaka 20 mingine mpaka watu wanakufa.
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Miaka hamsini ya kujitawala tupo kumi bora ya fukara wa kutupa duniani. Mzee wa watu ama anajifurahisha au doing substance abuse.
     
Loading...