Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makongoro Nyerere ana mtizamo potofu kuhusu watanzania na Afrika Mashariki!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, May 17, 2012.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    May 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,748
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Posted by JokaKuu | May 15, 2012

    ..kwa jinsi nilivyomuelewa Makongoro Nyerere kutokana na maelezo yake anakwenda ktk bunge la EAC kuhakikisha kwamba Tanzania inaondoa pingamizi lake ktk masuala ya ARDHI, na kupigania kuanzishwa kwa SHIRIKISHO LA KISIASA la Afrika Mashariki.

    ..Makongoro Nyerere anafikiri kinachohitajika ni wa-Tanzania "kuelimishwa" ili kuondoa "hofu" waliyonayo kuhusu masuala ya ardhi. anadai kwamba wa-Tanzania hatuna "elimu" juu ya "matumizi endelevu" ya ardhi na ndiyo maana tuna "hofu" kuhusu raia wa EAC kuwa na haki ya kumiliki ardhi ya Tanzania.

    ..Kuhusu kuanzishwa kwa Shirikisho, Makongoro Nyerere anadai tunapaswa kuanzisha shirikisho la kisiasa ili nchi za Afrika Mashariki ziwe na "sauti moja."

    ..mimi nadhani wabunge walikosea ktk kumchagua Makongoro Nyerere kuwa mwakilishi wetu kwenye bunge la EAC. nasema hivyo kwasababu msimamo alio nao na mambo aliyoazimia kuyatetea ktk bunge la EAC ni kinyume na matakwa ya wa-Tanzania kama walivyoelezea ktk Tume ya kukusanya maoni ya Prof.Samwel Mwita Wangwe.

    ..inatia wasiwasi sana lakini sidhani kama wenzetu[makongoro, etc] wanajifunza kutokana na matatizo waliyonayo majirani zetu kuhusu suala hili la ardhi. Kenya wamekuwa na migogoro isiyokwisha kutokana na sera zao mbaya za umiliki wa ardhi. Pia mauaji ya halaiki yaliyotokea Rwanda chanzo chake ni ukabila na matatizo ya ardhi. Sijui kwanini wanasiasa kama Makongoro Nyerere wanakosa umakini na kauli zao kuhusu suala la ardhi hapa Tanzania, wakati there r lessons to learn all around us.

    ..kuhusu Shirikisho malengo ya Kenya na Uganda ilikuwa 2013 tuwe na shirikisho la kisiasa. Mimi nadhani mawazo hayo ni ya hatari kabisa ukizingatia what it takes kuunda shirikisho hilo. Sijaona duniani shirikisho la kisiasa linalotumia sarafu tofauti za fedha, but that was what was about to happen in East Africa.

    ..kwa mitizamo yake nadhani Makongoro Nyerere amepotoka kimtizamo na atakuwa mbunge wa Kenya na siyo wetu wa-Tanzania.


    mnaweza kusoma zaidi kupitia linki hii hapa : Makongoro: Tusihofie Shirikisho | Gazeti la MwanaHalisi (Makongoro: Tusihofie Shirikisho | Gazeti la MwanaHalisi)


    NB:

    ..Alhaji Adam Kimbisa amesikika akisema kwamba atatetea msimamo wa wa-Tanzania kuhusu ardhi kwa nguvu zake zote.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Eric Cartman

    Eric Cartman JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,054
    Likes Received: 680
    Trophy Points: 280
    Ndio watu watakao tetea maslahi yetu kweli hawa, by the way duuh i was thinking we were in crisis maana imechukua muda sana kazi ya safari hii poleni wahusika na asanteni kwa JF.
     
  3. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Sauti moja juu ya nini? Sidhani kama anafahamu maana ya Shirikisho.

    ...Atajifunza kitu gani, wakati kaenda kula maisha.

    ...Tuna kiasi kikubwa cha watu wasiojali wala kupoteza muda kuumiza vichwa, kutafiti na kutafakari mambo yenye maslahi ya kitaifa.
     
  4. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Namuunga mkono Makongoro Nyerere,tuache kulialia kama watoto wadogo,tutengeneze sheria na taratibu ambazo zitawezesha wageni kupata ardhi,walime na nchi yetu kunufaika,siyo kumiliki. Hii inawezekana,tatizo hatuna viongozi wenye maono!
     
  5. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Nani kakwambia hakuna sheria za ardhi Tanzania, ambazo zinaruhusu wageni kumiliki ardhi? Kule mpanda anapotaka kupewa yule mmarekani, sheria hazitumiki? Mashamba ya maua Arusha na yale ya Jatropha Pwani yanamilikiwa vipi?

    ...Issue ya ardhi katika majadiliano ya EAC iko tofauti kabisa.

    ...Tafiti, utajua kinachoendelea.
     
  6. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    nimeandika hapo juu kwamba tutengeneze sheria na taratibu ambazo zitawawezesha wageni kutumia ardhi yetu kuzalisha,siyo kumiliki!
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    OMG!!! Hawa ndio watanzanai tulio nao...
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,492
    Trophy Points: 280
    Ngoja thread iendelee, nita i print kisha hard copy ntampa Bw. Nyerere ili ajione kabisa alivyotukusea Watazania
     
  9. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Kabla hujazalisha, iwe juu ya ardhi au ndani ya kiwanda, lazima umiliki au kuikodi raslimali hiyo. Kama hauna umiliki wa ardhi hiyo, utapata wapi mikopo ya kuwekeza kwenye uzalishaji hasa kwa wageni unaowazungumzia?
     
  10. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Ha ha ha. Are you serious? Utampa wakati gani?
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Hojayako ni sahihi kabisa, tuwe na sheria zinazoruhusu watu wote (wageni na wenyeji) kuitumia ardhi hiyo. Ila sheria za kuwamilikisha wageni ardhi ni jambo ambalo nadhani hata wewe hutakubaliana nalo. Tatizo letu Tanzania kama taifa, na hoja zilizoko kwenye EAC ni pale wanapotaka kufungulia ardhi iwe mali ya watu wote ndani ya EAC wakati ambapo nchi zote za Afrika ya Mashariki hazina Ardhi isipokuwa Tanzania tu. Kosa lililofanyika nchini ni kuwa baada ya kuamua kuua siasa za Nyerere hatukufanya juhudi za kuendeleza matumizi ya ardhi miongoni mwa wananchi. Badala yake ardhi ambayo chini ya Nyerere ilikuwa ni mali ya Taifa ikawa inachukuliwa kiholela na akina Sumaye na Mkapa bila kuwatayarisha wananchi katika kutumia ardhi yao. Madai ya kuwa watanazania wanalalama wakati watanzania hao hao hawaelimishwi kujua thmani ya ardhi zaidi ya maisha ya kijijini kwao ni kuwaonea sana watanzania kwa vile wengi wao wamekulia katika mazingira ambayo ardhi ilikuwa siyo tatizo kabisa.
     
  12. J

    JokaKuu Platinum Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Timbilimu,

    ..suala la ardhi ni zaidi ya hayo unayoyazungumzia.

    ..sheria yetu ya uwekezaji inaruhusu watu wa nje kuja kufanya shughuli za kilimo nchini.

    ..sijui kwanini majirani zetu hawaridhiki na utaratibu huo.

    ..pia ingependeza kama wa-Tz tungeshiriki wenyewe kilimo kikubwa ili kuweza kuuza mazao yetu ndani na nje ya nchi.

    ..hao wananchi wa mataifa mengine wanaokuja kulima hapa Tanzania kwa minajili ya ku-export wametuzidi nini wa-Tz??
     
Loading...