Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamu wa Rais awe NANI?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Msharika, Jun 20, 2010.

  1. M

    Msharika JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wapendwa wan JF wenzangu, nimesoma gazeti moja la nyumbani TZ nikachanganyikiwa, kwanza kusikia makamu wa rais mzee wetu Dr Shein anakwenda kugombea urais zanzibar. Hilo pia nikaishia kukubali kuwa ni wazo lake kuwa rais.
    HOJA YANGU YA MSINGI HAPA NINAYOOMBA MICHANGO YENU NI HII; Kipindi cha miaka mitano ya Mungwana tumeona madudu ya kutisha na ombwe kubwa la uongozi, Ufisadi, wizi na matumizi mabaya ya ofisi za umma.
    Nani anapaswa kuwa makamu wa rais next 5yrs? nadhani kwa kina awe na sifa zifuatazo,
    1. Asiwe ni mtu mwenye ukaribu na mafisadi papa,(This outsmart, Zakhia meghji)
    2. Awe ni visionary persoanality na mwenye staha ya uongozi (It calls upon Dr Salm ahmed salim)
    3. Asiwe mtu mlaini katika kupewa habari bali afuatilie(outsmarts Karume)
    4. Should have intergrity in work records(Dr Salim is called for).

    Kwa vigezo hivi vichache nadhani aliyekomaa ili aweze kumwamsha rais ni Dr Salim, lakini mafisadi watakubali kukatiwa mirija yao?
    Tukisema inawezekana tutaweza na tusibaki nyumba , tuchambue mambo hapa.
     
  2. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Dr Anna Tibaijuka
     
  3. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Swali zuri sana kwa wana CCM...! Nafikiri kwao ni yule anayeweza kutetea maslahi ya chama na kuwa kivuli ili asimfunike Presidaa kwa maneno na vitendo!
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kikatiba hauwezi kumpata makamu wa raisi umtakae kwa kuorodhesha sifa. Hii ni kwa sababu ya kazi ya makamu wa raisi kikatiba na pia labda kiutamaduni.

    Mkuu mtu yoyote akiitwa "makamu" ina maanisha "deputy" au "Vice" kwa maana ni mtu anaye fanya anacho agizwa na mkuu wake wa kazi in this case raisi wa nchi. Kama makamu wa raisi hana madaraka makubwa ya maamuzi binafsi bali kuna shuguli chache anazo pewa asimamie na vingine vyote ana fanya kwa kadri atakavyo agizwa na raisi wa nchi. Kwa hiyo basi kama hali ni hiyo hata makamu wa raisi awe mtu fulani mwenye sifa fulani bado akatua chini ya kivuli cha raisi. Tofauti na waziri mkuu, makamo wa raisi hana independence kubwa.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Cha maan ni kwamba === awe chaguo la wazanzibari na si vinginevyo!!!
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Makamu wa Rais atakuwa Mu-Unguja pengine kati ya wafuatao:
    1. Dr Hussein Mwinyi
    2. Dr Amani Abeid Amani Karume
    3.Shamsi Vuai Nahodha
    4. Mohamed Seif Khatib
    SAS anaweza kupewa nafasi endapo Dr AM Shein ataangushwa kwenye kinyang'anyiro cha Urais wa Zanzibar.
     
  7. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    Mmh, kale kamama kachapa kazi wewe, katafanya mambo makubwa bure. Kwa viongozi wetu wengi wa Kiafrika hauhitaji kuwa na msaidizi wa aina hii. Ila si anagombea ubunge?
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kamama haka sio KaZanzibari hakawezi kuwa Makamu wakati Rais ni JK.
     
  9. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama rais ni JK inamaanisha wapinzani wamekata tamaa?Sasa kuna haja gani ya kuwa na uchaguzi wa rais?
     
  10. GY

    GY JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kama suala la mgombea binafsi litapatiwa ufumbuzi kabla ya uchaguzi mkuu, makamu wa raisi nitakuwa mimi
     
  11. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    tibajuka z da best
    kwan issue ni geographical position au ni utendaji wa mtu?awe mtanzania tu au sio?
    kule mi sjaona i do respect that anna tibaijuka ..sinaga utamaduni wa kupiga kura lakin uyu mama akipewa chans ningenda na mimi kupiga kura!!!!
     
  12. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 60
  13. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2010
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    6. Bi Kidude!!
     
  14. W

    WildCard JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hili ni HITAJI la KIKATIBA jamani. JK akiendelea kuwa Rais Makamu wake atatoka Zanzibar. Mambo madoogo kabisa haya!
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Complete gender balance.......Lol...I bet she is above an average Zanzibari thinking too...and will entertain JK something that he misses a lot
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    unakuwaje na makamu wa rais visionary wakati rais yuko short sighted!!!!! it doesnt make sense..mi nadhani hata mkuchika anafaa
     
  17. Ngomo

    Ngomo Senior Member

    #17
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 193
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    any body can be a vice president so long is hailing from tannzania island. this is not a big issue so long there are more than one million in isles he/she can be picked easily.
     
  18. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    It would be very surprising iwapo SAS atakubali kujiingiza kwenye mambo haya. KInachohitajika ni kufagia kwanza uchafu wote ulio ndani ya CCM ngazi ya Taifa - i.e Central Committee ndipo mtu makini na safi kama Salim aweze ku-fit in.
     
  19. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mbona mnajadili kama vile tayari CCM imeshinda??hya mi nasema Zitto Kabwe tehe tehe tehe
     
  20. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Rais wa Zanzibar hawe pia makamu wa raisi wa Tanzania na hapo itatusaidia kupunguza gharama za sasa zinazo kwenda kwa makamu wa raisi.Raisi wa zanzibar aongezewa kidogo tu hela kwa fungu lake na hela itayobakia kutoka nafasi ya makamu wa raisi ya zamani zipelekwa kwenye sekta ya afya na elimu.


    hapo tutakuwa tumemuongezea kazi raisi wa zanzibar ambaye mara nyingi sioni kama wana kazi nyingi au umuhimu wowote na tutakuwa tume punguza gharama za sasa kwa makamu wa raisi ambaye nao mara nyingi wapo wapo tu.

    ni maoni yangu tu wakuu na niko open kufahamishwa kwamba hilo swala haliwezekani.
     
Loading...