Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya Vijiji vya Wilaya ya Masasi ni 'Kiboko yao'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwendabure, Apr 22, 2011.

  1. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Lupaso, Lukuledi, Lulindi, Luchelewa, Lukwika, Luatala, Lusonje. Chiungutwa, Chikundi, Chikukwe, Chilimba, Chiroro, Chipango, Chipembe, Chiwata(ilipo Chidya Sec. Sch.). Chiwale, Chivirikiti. Mkolopola, Mkarango, Mpeta, Mkumbaru, Mkwapa. Nanjota, Nanganga, Nangoo, Namajani, Nakalola. Nanjisa, Nangaramo, Nakachindu, Namikunda, Nairombo, Navai, Nangose... KARIBUNI WAKUU!!
     
  2. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mwena (ilipo Ndanda na nimesoma hapa) mtaa maarufu hapa ni mkorosho haramu, hapa utapata kila aina ya nyama za pori, chaguo lako, Liputu, Ndoro,
     
  3. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mi nimekaa masasi kota za TRM(tanzania road maintenence) cku hizi tanroad 90-94, hivi bado zipo au ndio vile, kuna sehemu ilikuwa inaitwa "wapi wapi", "msimbazi" hospita ya ndanda na nyangao bado zipo? Long time kipindi hicho nasoma chekecheka duu. Tumetoka mbali
     
  4. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu kila ulichoulizia hapo kipo! Ila kuna vitongoji vimezuka ndani ya mitaa ile uliyoijua kabla. Mfano kuna barabara imepita kuanzia hapo Wapiwapi mpaka maeneo ya Madeco kupitia Kisiwani hadi uwanja wa Sabasaba.
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Pale mjini kuna sehemu inaitwa Masasi mbovu
     
  6. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    daa nilisahau hiyo sehemu, masasi mbovu. Kitambo sana mkuu
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Nasikia eti Masasi ndio wilaya tajiri kupita zote Tanzania?
     
  8. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    madeco, uwanja wa 7,7 bado upo? Kuna shule ya primary nilisome std one, ni mchanganyiko, wasio ona, viziwi na wazima ipo kule mliman karibu na kanisa, unaikumba jina? Mi nimelisahau nikumbushe mkuu
     
  9. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Vp shida ya maji bado ipo au imeisha?
     
  10. m

    mpasta JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Daah chikundi kuna maembe gongo pale balaa daah mate yamenijaa
     
  11. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Uwanja wa Sabasaba upo Mkuu na Shule uliyoitaja ipo Mtandi na hapo ni sehemu ya kihistoria, kwani kanisa lililopo lilijengwa karne ya 18 na wamisionari wa Anglican na ni moja ya mahali pa mwanzo kuasisiwa na Wakoloni ktk ukanda wa kusini mwa nchi yetu. Baada ya hapo walisambaa sehemu nyingi kama vile Chiwata, Kanyimbi, Utimbe nk. Karibu tena Masasi Mkuu!
     
  12. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Bado ipo shida Mkuu! Japo bomba la kutoka Ndanda hadi Masasi limeshafika siku nyingi. Ajabu mvua zikinyesha ndo maji yanapatikana ktk mabomba. Zaidi muulize Dogo Nape kwani nafasi yake haijakaimiwa hata virago hajabeba pale nanihii.
     
  13. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kweli Mkuu Chikundi pana neema ya ardhi nzuri hasa kwa kilimo cha Mpunga, Mahindi, Mbogamboga na Matunda aina kwa aina. Lakini wakulima bado wamebaki wapweke hawana ushauri wa kitaalam kama upo si wa karibu. Achilia mbali suala la pembejeo.
     
  14. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu sina hakika kuhusu hilo. Ila ktk maeneo yaliyojaaliwa raslimali nyingi Masasi imo. Ardhi yenye rutuba, Misitu, Mito(Ruvuma, Mbangara, Miesi, Lukuledi, Mwiti, Mto Ndanda nk.)kuna madini na sehemu za kihistoria.
     
  15. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mtandi pr. School, yap nimekumbuka, ndio lile kanisa na long sana, ila limekaa pazur mlimani, ila du kipindi kile kulikuwa na nyani. Unakumbuka mafuriko ya ndanda 92? Ming'oko, ndanda spring water, makopa,... Long time sana.
     
  16. o

    ombeni Member

    #16
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    oya daktari bingwa wa mifupa ( Mwambe yupo?aliwakunitibu ulva bone daa jamaa noma )ndanda.
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Apr 22, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    Vingi ya hivi navifahamu, niliwahi kuishi Chigugu kwa muda wa kama wiki mbili na pia pale Ndanda kwa wamisionari. Kwa kweli Masasi ni kuzuri na watu wa kule ni wakarimu, natamani kurudi tena.....
     
  18. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ndanda spring water ipo Mkuu ukiwa Dar ukipita maeneo ya Temeke Sudan huwezi kukosa maji yao pale ktk kituo cha mabasi ya kwenda Masasi, Nachingwea nk. Makopa na Ming'oko ipo tunakandamiza. Kuhusu nyani wa kule mlimani Mtandi bado wanaonekana kwa nadra kutokana na kupanuka kwa mji wa Masasi wanaelekea kutoweka. Mafuriko ya Ndanda ilikuwa Mwaka 90 kama sijakosea. Nilikuwa ktk kambi ya wauguzi Ndanda hosp. Nikiuguza Dadangu!
     
  19. c

    chetuntu R I P

    #19
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lukuledi bado wanauza mabumunda??
     
  20. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Dkt. Mwambe ameshafariki miaka yapata mitatu au zaidi. R.I.P Alikuwa ni zaidi ya daktari huyu Bwana. Alikuwa ni mtu wa watu.
     
Loading...