Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahathir Muhammad wa Malaysia alivyomjibu Mkapa baada ya kuombwa ushauri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Jul 23, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mahathir Muhammad aliyekuwa Rais wa Malaysia na ambaye sera zake zimeifanya Malaysia kuendelea vilivyo aliombwa ushauri na Rais Mkapa (alipokuwa Rais) juu ya siri ya Malaysia kuendelea ili na sisi tupewe hiyo dawa waliyotumia Malaysia.

    Jibu la Mhathir lilikuwa very simple: ''Anzisha sera inayoeleweka ya kilimo, Lisha raia wako na muwe na reserve kubwa ya Chakula kwanza kisha mengine yatafuata''

    well of course kama mjuavyo

    jambo la kwanza mawaziri waandamizi (Mary Nagu na wengine) walitekeleza hilo kwa kupiga marufuku kiwanda cha mbolea kisijengwe Mtwara ili kulinda maslahi ya wanaoagiza mbolea toka nje ya nchi

    jambo la pili Tumekuja na sera ya kilimo kwanza mabyo ni sawa na kilimo mwisho...ma trekta mabovu toka India yameletwa na sasa yanaoza kule JKT

    jambo la tatu tumeamua kumtegemea Mungu kwenye kilimo...atuletee mvua ndio tunafurahi na tumeogopa hata kuanzisha kilimo cha umwagiliaji toka ziwa victoria kisa? tunaogopa kupigwa na Misri.

    Leo hii tunanyanyasika kuomba omba toka kwa hisani ili watusaidie chakula. Mpaka ngano tunaagiza toka nje.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu hii nchi haipo serious.
     
  3. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    na ukitazama ncho yoyote ambayo haiombi chakula nje inavyokuwa Jeuri

    sisi kila kukicha na bakuli

    Imagine nchikama Nigeria mtu kama waziri Mary Nagu angeshughulikiwa vipi
     
  4. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukiwa rais wa nchi sidhani kama unahitaji kuuliza,
    nini kifanyike ili kujenga uchumi imara nchini kwako?

    Chakula cha kutosheleza nchi nzima ni namba moja.
    Kilimo cha matrekta ni muhimu,
    Maghala ni muhimu,
    Viwanda vidogo vidogo vya kusindika vyakula,
    ni muhimu.

    Mfumo imara wa distribution ni muhimu.

    Huhitaji PhD kujua hili.

    Ukiwa rais wa nchi unahitaji kuongozana na,
    Maengineer,
    Madakatari,
    Wataalamu wa kilimo,
    Wachumi,
    na wasome waliokubuhu,
    kwa nia ya kuwapa exposure huko ugenini,
    ili kesho usitie aibu kwa kudhani kuna hirizi ya maendeleo.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kilimo bila viwanda na miundombinu ni kazi bure..
     
  6. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jamani mtoto wa masikini kama mimi naruhusiwa kugombea urais? Nina talent ya kiongozi ila siko kwenye system
     
  7. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ungeacha kumtaja Mary Nagu post yako ingeleta maana. Ila kuna thread nyingine umeanzisha ya kumhusu Mary Nagu na huo mradi wa mbolea.kwa vyovyote v ile food security ni muhimu, ila kuna kila dalili una maslahi kwenye kiwanda hiki cha mbolea huko Mtwara@ wimbi la Mbele!
     
  8. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nchi hii bora tusingepata uhuru tuu! hata nyerere alipoombwa na wa Israel kuchimba mfereji kutoka ziwa victoria kuja Dododma ili kilimo cha umwagiliaji maji kishamiri, aliogopa misri eti mto Nile utakauka! sasa angalia nani anasota kati ya sisi na misri?
     
  9. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni sawa na kujadili matatizo ya Nishati Tanzania bila kutaja wahusika wakuu kwenye sakata la umeme

    Issue hapa ni waziri kupiga vita kiwanda huku waziri huyo huyo anawaambia wawekezaji waje kuwekeza kwenye kilimo

    mimi sina interest na hicho kiwanda lakini nina interest na haya mambo ya sera ya kilimo.
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kilimo tuu kinatushinda ndio kuijeuza kigoma Dubai ndio litawezekana?
     
  11. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    viongozi dhaifu wa cccm ndio hawapo siriaz,

    ngoja 2015 turudishe nchi mikononi mwa wenye nchi kutoka kwa wala nchi!
     
  12. O

    Optimisticforchange Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Kwani we Riz 1? Au Hussein Mwinyi? we vp? Hz kazi zinawenyewe. Sisi kazi zetu ndo hicho kilimn kisicho tija.
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hapo ndipo huwa namuona Lowassa shujaaa.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,245
    Likes Received: 11,594
    Trophy Points: 280
    Kilimo kwanza, pembejeo baadaye.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  15. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Liwalo na Liwe...
     
  16. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Miaka ya 1995-2000, Prof. Mlambiti aliishauri serikali iboreshe miundombinu kwanza ili ichochee uzalishaji wa chakula na kukisambaza. Huwezi amini hata pembejeo hazifiki kwa wakati mashambani. Vilevile kutokana na ubovu wa miundombinu, gharama za pembejeo na chakula zinakuwa juu sana. Tumeshuhudia maranyingi mazao yakiharibika njiani. Mkulima na mlaji wamekuwa wakibebeshwa zigo la uzembehuu na watu wa kati. Serikali imejitoa hata kwenye hifadhhi (Maghala ya Taifa), ili kudhibiti bei hasa ya nafaka. Ruzuku kwenye pembejeo zimekuwa deal za kutengeneza pesa za wakubwa na wahuni waliopewa tenda hizo. Wanaorodhesha mahitaji mengi kuliko wanavyosambaza kwa kula njama na watendaji hivyo wanalipwa pesa nyingi za bure (hii ndiyo ilipelekea kuanzishwa kwa vocha system ambayo nayo wameichakachua pia), Wanapunguza ujazo wa mifuko ya Mbolea na kuishona upya, wanasafirisha kwenda kuuza nchi za jirani (Mfano: Malawi, Zambia) na kujipatia faida kubwa, hakuna jitihada za kusambaza wataalamu wa ugani kwenye mikoa inayozalisha nafaka kwa wingi maana sasa ardhi yao imechoka na hawajaelimishwa cha kufanya ili kurejesha rutuba. Wazo la KILIMO KWANZA limeshikiliwa na wafanyabiashara zaidi bila kuhusisha wadau wa kilimo toka njanya mbalimbali. Kuna wataalamu wa Kilimo toka SUA (Dr. Gabagambi na Dr. Mganilwa) ambao waliwashauri mengi kuhusu mambo ya muhimu yatakayoleta tija kwenye kilimo kwanza wakawapuuza, sasa wameleta matoi ya power tiller ambazo haziwezi hata kulima Dar kwenye udongo wa kichanga. Kuna mengi ya kueleza ila napata hasira nikiyawaza hapa.

    Kwakifupi naweza kusema, nchi hii inapuuza sana wataalamu na kusamini wanasiasa tena kwa kuegemea chama tawala. Hili linazidi kutuangamiza na hawa wenye dhamana wamefumba mamcho huku wakituambia bila kumung'unya mamneno kwamba "LIWALO NA LIWE".
     
  17. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,255
    Likes Received: 1,363
    Trophy Points: 280
    raisi kigeugeu, udini kigeugeu..watz vgeugeu......kilmo kwanz z nt a nt strategy' klmo kwanza ni slogan tu kama isemayo kidumu chama cha mapnduz, nguvu mpya kasi mpya, maisha bora kwa kla mtz
     
  18. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    eti serikali inanunua ma trektka huku mbolea na maji hakuna
     
  19. N

    Nambombe Senior Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hauko kwenye system haupati uongozi.
     
  20. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sasa ushauri huwa wanaomba wa nn kama hawawezi kuufuata.
     
Loading...