Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari waliofukuzwa waula Namibia, Botswana, Rwanda na A.Kusini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MKL, Jul 18, 2012.

  1. MKL

    MKL Senior Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Balozi za nchi hizo tajwa zimetoa ofa nono kwa madoctor woote waliofutiwa lesseni na wizara ya afya na TZ kwa ngazi zoote kuanzia seniors hadi intern, Intern wataandikishwa kama intern pindi wakifika kwenye nchi husika chini ya uangalizi wa Senior Doctors huku wakipewa mishahara na marupurupu yakuwatosha na wakimaliza shule wanapewa vyeti na lesseni za udoctor wa nchi walipo.

    Wale masenior ambao wamenyang√°nywa lesseni wao wakifika wanaandikishwa kwenye chama cha madoctors wa nchi husika na kupewa lesseni mara moja na kupangiwa kazi ikiambatana na haki zoote wanazostahili.

    Balozi za nchi hizi zinawaomba madocta woote wajiandikishe tayari kuajiriwa kwenye nchi watakazo kati ya hizo tajwa.
    haya sasa kwa mara ingine tena TZ inaelekea kupoteza Brain zake kwa kile kinachoitwa mgomo ili hali walipa kodi wanateseka kwa kukosa watabibu.

    Masini nchi yangu itatuchukua muda gani kuwapata madoctor kama hawa tena kama kweli wakiitikia mwito wa nchi hizi na wakaondoka.....?

    Source: Raia Mwema Leo 18/07/2012 page 3
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mpaka pale tutakapoancha kuwaabudu wanasiasa kwa kuamini ndiyo solution ya matatizo yetu, na kuweka mfumo unaomthamini kila mmoja ndipo tutaona umuhimu wa watu wanaosotea fani zao kwa miaka rudi huku wakihatarisha mambo mengi.
     
  3. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,117
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Mungu okoa hii nchi plz Sir God
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Serikali hainifu, haijali rasilimali zake.
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    waache waende maana tanzania kinachofanyika ni kuwasomesha na wakihitimu wanafukuza........mdogo wangu alishafika rwanda na tayari kazi alishapata ni miongoni mwa wale waliotimuliwa mbeya ....
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Bora waende wakafie mbele sasa kama walikuwa na hiyo option kwanini walikuwa wanagoma? si wangeacha kazi kimya kimya wakaenda huko kwenye mafano manono?
     
  7. D

    Dina JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Ilionekana kama utani na masihara, bila kusahau maamuzi ya jeuri na vitisho, lakini impact yake ni kwa sisi wananchi wenyewe......Haya nendeni bwana, manake sisi kama sisi hatuna jinsi ya kuwazuia.
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kwanini daa tuwafutie ubalozi woote watakaowaiba madr wetu!
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni udhaifu wa serikali ya Chama Cha Madhaifu aka CCM.
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    One day we will be matured enough to make decisions wisely. Kwasababu wengi hatukujua extent ya ubaya wa maamuzi tunayoyafanya pengine tulidharau uwezo na umuhimu wa madaktari.
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nabii siku zote hatambuliki kwao. Sioni sababu ya serikali kuamua kutunishiana misuli na watendaji wake. Serikali inaogopa pale itakapokubaliana na madaktari, basi walimu, wazee, trl, na wengine wataidai serikali. Kama serikali yc ccm ndio inachotaka basi itakipata soon
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    "Kutokana na ukweli huo basi kama daktari anayeona kuwa hawezi kufanya kazi Serikalini bila ya kulipwa mshahara huo awe huru kuacha kazi na kwenda kwa muajiri anayeweza kumlipa kiasi hicho. Nasi tutamtakia kila la heri. Hana sababu ya kugoma ili ashinikize kulipwa mshahara huo. Asisumbuke, hatalipwa mshahara huo." (JK et al., 2012)
     
  13. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Uzalendo huwa unauma sana, usifikiri wote wanafurahi kwenda huko. Ni ujinga wetu. Sasa na sisi tukachukue wa Africa kusini tuwalete.

    RIP CCM
     
  14. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    labda watajitetea kuwa walitaka watusaidie sisi ndugu zao!
     
  15. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tumewasomesha ili wakafanye kazi huko! hatuna haja na madaktari, tuna waganga wa kienyeji kibao
     
  16. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tanzania kushney!
    Safi sana ila muda si mref serikali ita anza kulia na kupiga magoti
    iwarudishe!!!
     
  17. m

    mariavictima Senior Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu awabariki Ma-DR. Nendeni mkatafute maisha bora sehemu yenye maslahi na mazingira bora ya kazi. Sisi tutaendelea kwenda kwa Babu Loliondo mpaka tutakapofunguliwa kujuwa umuhimu wa Ma-Dr.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Ni kiburi tu cha wanasiasa; wanafikiria udaktari ni "kama fani nyingine" tu. Gharama ya madaktari wetu kuondoka ni kurudisha huduma ya afya kwa miaka kadhaa nyuma. Lakini kwa vile tatizo lenyewe halijashughulikiwa bado kutakuwa na mgongano wa madaktari na serikali in the future. Hii yote ni matokeo ya sera zilizoshindwa za CCM.
     
  19. d

    dandabo JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 18, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Porojo hizi sasa zinakera. Ndugu wengine tunafanyakazi kwenye mojawapo ya balozi ulizotaja. Acha uongo, si tabia nzuri!
     
  20. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu! Jk aliongea kwa hasila si wakumsikiliza sana tuangalie kanchi ketu kenyewe haka matatizo ni mengi tumsaidie jk!
     
Loading...