Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Machali, mshauri Mbatia afute kesi dhidi ya Mdee - Kafulila

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by February, Dec 5, 2011.

  1. February

    February Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesoma kwenye mtandao wa tanuru la fikra. David Kafulila anasema mh Machali anafanya kazi ya kuhamisha mjadala kutoka hoja ya wajumbe kukosa imani na Mbatia kama mpinzani.

    Katika maelezo yake Kafulila anasema mfano mdogo wa kupima kama mbatia sio mpinzani ni kesi ya kawe. Kwamba alimshauri afute kesi kwa maslahi ya chama lakini akagoma kwa hoja kuwa Mdee alimchafua sana. Kafulila anaendelea kusema kuwa walimwambia Mbatia kama hoja nikuchafuliwa afungue kesi ya kudhalilishwa badala ya kesi ya kupinga matokeo. Lakini Mbatia amegoma.

    Hapa kwakweli ndipo naona Machali anapomtetea mwana ccm Mbatia bila kujijua. Kafulila kwenye ujumbe huo anasema Mbatia akishinda kesi hiyo na ikatokea CCM wanapora jimbo wao NCCR wataweka wapi sura zao? Watajiteteje kuwa sio sisiemuB?

    Naomba mh Machali ufunguke macho. Hata hapa huoni mbatia anafanya kazi ya CCM? Kwa mazingira haya ni mgonjwa wa akili pekee atashindwa kuamini kuwa kesi hii ya Mbatia katumwa na CCM.
     
  2. February

    February Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja tumsubiri machali kwa kesi hii ya kawe. Inafafana na ile waliofungua zanzibar na kusababisha cuf ipoteze majimbo kama sita vile mwaka 2003?
     
  3. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,212
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Huyu bwana hajawahi kuwa mpinzani wa kweli, amakua kinara wa kuwasafishia njia magamba. Binaafsi nna mashaka kama Mh. Machali hajaingia kweny mkumbo. Si mara ya kwanza Mbatia kuwa kikwazo kwa wapinzani. Mh Machali na wengine wanaomtetea Mbatia watwambie wanamaoni gani juu ya kesi ya Kupinga matokeo ya kawe wakati mtu mwenyewe alikua wa tatu.
     
  4. REBEL

    REBEL Senior Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    lakini bado hajajibu kama anataka kumpa zitto uwenyekiti wa NCCR!Mbatia ni pandikizi,lakini kafulila ni kinyonga.bado namsupport machali.hadi ukweli ujulikane.
     
  5. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sisi chadema tulimfukuza chadema baada ya kafulila kumchukulia zitto fomu ya kumpinga mwenyekiti wake na akaitwa sisimizi, lakini kwa hili nipo naye mbatia siyo mpinzani na vile vile maneno aliyoyasema mdee ni kweli tupu, mbatia ni bwabwa kama siyo wali
     
  6. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nikiunganisha matukio naanza kupata picha kwanini NCCR mageuzi ilisambaratika kipindi fulani.Nakumbuka bifu la kina Mrema,Marando,Lamwai,Mbatia jinsi lilivyoua upinzani.Nadhani sasa wapinzani wa kweli wameshaeleweka na wanaotumiwa kudhoofisha upinzani wanajulikana.Sielewi kwanini Machali ameamua kumtetea Mbatia kwa nguvu zote wakati Mbatia amekuwa mtetezi wa serikali siku hizi bila kificho
     
  7. i

    ibange JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mbatia kwanini anafia njaa pale nccr asiende tu ccm maaana yeye ni mbwa mwitu aliyevaa ngozi ya kondoo
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Nimeona kuna mtu kasema Mbatia ni bwabwa! Bwabwa manake nini kwani?
     
  9. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkamerun... Na kwnini huwa hakanushi hiyo tuhuma? Unajua kimya nalo ni jibu jamani.
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,691
    Likes Received: 1,829
    Trophy Points: 280
    Mi nitakusaidia tu kutafsiri Bwabwa,
    Wajua linatokana na neno Ubwabwa,
    Sasa Ubwabwa haupatikani bila mchele ambao chanzo chake ni Mpunga.
    Sasa kwakua herufi "u" imeondolewa katika neno ubwabwa na kubaki bwabwa, hivyo herufi "m" lazima nayo iondolewe katika neno mpunga ili kwenda sawa, so inabaki "Punga",
    So kama jamaa ni "bwabwa" means jamaa ni "Punga",
    Umeelewa sasa mkuu???
     
  11. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Bravo Daudi!!
    20[SUP]th[/SUP] november 2011:
    Najua nccr chama bado pengine ndio maana kafulila alikuwa akisisitiza iunganishwe nguvu kwa vyama kama chadema na wanaharakati nje ya siasa.

    25[SUP]th[/SUP] November 2011: Mbunge wa kigoma kusini na katibu mwenezi wa nccr mageuzi david kafulila amesema chama chao hakihitaji kukutana na Rais JK kwakuwa CCM, Serikali na hata Rais mwenyewe haina dhamira ya kweli ya kuleta katiba mpya.

    3[SUP]rd[/SUP] December 2011: Inakuwaje ameshindwa kura na mdee kwa tofauti ya zaidi ya kura elfu30 afu anakwenda mahakamani? Hivi akimshinda mdee na uchaguzi ukarudiwa afu ccm wakapora jimbo nccr kitaweka wapi sura yake? Kama mdee alimchafua kwenye uchaguzi si rafu za kawaida hizo kisiasa. Lakini pia kama hoja ni kuchafuliwa kwann aisifungue kesi ya kuchafuliwa jina badala yake anafungua kesi kupinga matokeo?
    4[SUP]th[/SUP] November 2011: Kafulila kwenye ujumbe huo anasema Mbatia akishinda kesi hiyo na ikatokea CCM wanapora jimbo wao NCCR wataweka wapi sura zao? Watajiteteje kuwa sio sisiemuB?
     
  12. k

    kiloni JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbatia-mrs QUARESI
     
  13. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mie ngoja niongezee hapo hapo.
    Ukiwa na mkasi ili ufanye kazi ni lazima uutie vidole viwili nyuma ili ukate vizuri kitu.
     
  14. N

    N series Senior Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka nimecheka sana na hii encyclopedia, alieuliza lazma kaelewa manake hta mim sikua nafaham uhusiano na origine ya hayo maneno mawili
     
  15. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    NCCR ni tatizo
     
  16. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Machali amewahi kusema kuwa katika kutimiza malengo yao, Kafulila & Co waliwezeshwa kifedha na watu ambao hawakutajwa. Isije kuwa wawezeshaji ni hawahawa wabaya wetu kina Lowasa.
     
  17. N

    Nakwetu Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kafulila je ingekuwa ni wewe wananchi watangaziwa kuwa wewe ni m-cameroon usingechukuwa hatua? Na kwa kuchafuliwa kwake ndiko ilisababisha wananchi kuogopa kumpa kura. Mdee atatoka tu kwenye Ubunge ajifunze HOJA na sio matusi wakati wa kuomba kura. Acha wakose wote ndio WATAHESHIMIANA. Sawa Mh Kafulila?
    Hata Mh Lema wa Arusha atatoka naye kwa kummiminia Batilda matusi ya nguoni wakati wa kuomba kura. Eti ana mimba nje ya ndoa, mbona mpaka leo hajajifungua? Watu wote walioomba kura kwa kudhalilisaha wenzao waondolewa.
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kafulila ana ajenda ya Siri. Au anataka arudi chama yake ya zamani.

    Mwacheni Mbatia abanane na huyo binti bega kwa bega mpaka sheria ichukue mkondo wake na haki kutendeka.
     
  19. t

    tononeka Member

    #19
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wali kiswahili cha pwani waitwa ubwabwa. Yaaaani unaliwa sana huko pwani!
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mzee usiniambie kuwa huijui issue ya 'Baraaani' na mwanasiasa mmoja mwenye nguvu kisiasa huko arusha, kwamba ni wapenzi tena wa muda mrefu tu ingawa huyo mama ni mke wa mtu.........acha uzandiki. kama kiongozi wa kisiasa ni mzinzi kiasi hicho atawezaje kuielimisha jamii anayoiongoza hasa ktk zama hizi za ukimwi?

    Huo ucameroon wa mbaa tiia mbona ni issue inayojulikana tangu zamani tu, wala hajadhalilishwa, ni ukweli mtupu ndugu
     
Loading...