Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabwepande: Mke wa kigogo wa BoT ateketezwa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by asigwa, Aug 17, 2012.

  1. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    pande.jpg

    TUKIO la mwanamke Rehema Nungu kukutwa ameteketea kwa moto ndani ya gari aina ya Toyota Corolla lenye namba za usajili T 883 BLA katika msitu wa Mabwepande, jijini Dar Agosti 1, 2012 linazidi kugusa akili za wengi hasa kutokana na utata wa tukio lenyewe na hii ndiyo ripoti kamili.

    Taarifa zilizopenyezwa na ndugu mmoja wa Simon Sakilu ambaye ni mume wa marehemu, zinadai kuwa kabla ya tukio hilo, Rehema na mumewe walikuwa kwenye ugomvi mzito usiokuwa na dalili ya kumalizika.

    MAELEZO YA UPANDE WA MWANAUME

    Habari zinadai kwamba marehemu alikuwa akidaiwa fedha na mfanyabiashara mmoja (hakutajwa jina) lakini mumewe hakulijua deni hilo mpaka siku za mwisho za uhai wa Rehema ambapo hata hivyo hakumuuliza.

    Aidha, ikadaiwa kwamba mfanyabiashara huyo alikuwa akimdai marehemu kwa vitisho kwamba asipolipa atamwambia mumewe, jambo ambalo mwanamke huyo hakutaka litokee.

    Siku ya tukio, habari zinadai kuwa marehemu aliamka mapema na kufanya shughuli za nyumbani na baada ya muda inadaiwa alikunywa sumu ambayo haikujulikana ni ya aina gani.

    Ikazidi kudaiwa kuwa baada ya kitendo hicho, mumewe alifanya juhudi za kumnywesha maziwa ili kuokoa uhai wake lakini ilishindikana kufuatia mke kumzidi nguvu mumewe na kukimbilia kwenye gari na kuondoka nyumbani kwenda kusikojulikana.
    "Mwanamke alipokunywa sumu, mumewe (Simon) alifanya juhudi za kumpa maziwa ili kuokoa maisha yake lakini alizidiwa nguvu, mke akatoka na gari na kwenda kusikojulikana.

    "Simon alikwenda kukutana na mdai wa mkewe na kumlipa fedha zake akiamini mkewe alikunywa sumu kwa sababu ya deni, baada ya malipo akampigia simu mkewe ili kumtaarifu lakini simu hiyo ilikuwa inaita na kukatika, baadaye haikupatikana kabisa," alisema ndugu huyo ambaye aliomba hifadhi ya jina lake gazetini.

    Kuanzia hapo, ndugu walianza kumsaka Rehema mpaka Agosti 2 mwaka huu habari zilipopatikana habari kwamba kuna gari limekutwa limeteketea kwa moto kwenye msitu wa Mabwepande. Mtu aliyedaiwa ndiye alikuwa dereva naye alikuwa ameungua na kubaki majivu na fuvu likiwa sehemu ya kiti.

    Hata hivyo, ndugu hawakutaka kuweka msiba wakiamini aliyefariki dunia kwa moto huo anaweza asiwe Rehema. Ili kujiridhisha na hilo, walichukua mabaki hayo na kuyapeleka kwa Mkemia Mkuu wa Serikali kwa vipimo vya DNA.

    MUME ANA SIRI NZITO?

    Habari zaidi kutoka ndani ya familia hiyo zinadai kuwa huenda Simon ana siri nzito juu ya kifo cha mkewe Rehema kwani haingii akilini mume kuzidiwa nguvu na mkewe wakati wa kumsaidia kumnywesha maziwa.

    Aidha, mpenyesha habari huyo aliendelea kufunguka kwamba ilikuwa ni kawaida kwa wanandoa hao kutibuana na mke kwenda anakojua hata kwa siku tatu bila mwanaume kujishughulisha kumtafuta.

    MAELEZO UPANDE WA MWANAMKE

    Agosti 6, 2012 mapaparazi wetu walifika nyumbani kwa marehemu Rehema, Mbezi Beach, Dar na kukuta watu wachache ikidaiwa hali hiyo ilitokana na wengi kutoamini kama Rehema alifariki dunia. Mume wa marehemu hakuwepo msibani hapo bila kujulikana alikokwenda.

    Alipotafutwa ndugu wa marehemu kuzungumzia suala hilo, kila mmoja aliruka na kudai mwenye uwezo wa kuzungumzia jambo hilo ni mama mzazi ambaye naye aligoma kusema lolote.

    "Mwenye uwezo wa kuzungumzia suala hilo ni mama mzazi lakini amegoma kwa madai kuwa hawezi kuzungumzia jambo hilo kwa vile anahisi kuna mchezo mchafu umefanyika," alisema ndugu mmoja.

    Hata hivyo, mtu mmoja wa karibu na familia ya marehemu alisema kuwa habari kamili juu ya msiba huo zitapatikana mara baada ya kupata vipimo kutoka kwa mkemia mkuu kubaini kama kweli aliyekutwa ameteketea kwa moto ndani ya gari ni Rehema.

    "Ni vigumu kulizungumzia suala hili kwani linatatanisha, unaweza kusema aliyekufa ni Rehema na matokeo ya mkemia mkuu yakitoka yakaonesha tofauti, inaweza kuleta shida, tusubiri majibu kwanza," alisema mtu huyo bila kutaja jina lake.

    MAJIBU YA MKEMIA MKUU YATOKA

    Agosti 10, 2012 mmoja wa ndugu wa marehemu alimpigia simu mwanahabari wetu na kumweleza kuwa majibu ya Mkemia Mkuu wa Serikali yametoka na kubaini kwamba aliyekufa ni Rehema Nungu.

    "Kama unavyosikia vilio hivyo, nipo msibani, majibu ya mkemia mkuu yamebaini aliyekufa ni Rehema Nungu, taratibu za mazishi zinafanywa sasa ila naomba muende nyumbani kwa Simon mtapata habari kamili," alisema ndugu huyo na kusisitiza kuwa kama msiba utafanyika kwa mume wa marehemu, hawatakwenda ila watakwenda makaburini tu.

    NYUMBANI KWA SIMON

    Baada ya kupata taarifa hizo, waandishi wetu walifika nyumbani kwa Simon, Tegeta Nyuki, Dar na kumkuta msemaji wa familia hiyo aliyejulikana kwa jina moja la Dedu.

    Dedu alipopewa pole ya msiba na kutakiwa kueleza sababu za kifo cha marehemu, alisema waulizwe polisi yeye hawezi kusema chochote licha ya kukutwa na picha ya marehemu mkononi.

    "Siwezi kusema chochote, kamuoneni Kamanda wa Polisi Mkoa wa Pwani ana habari zote za msiba huu, naomba mniache niendelee na taratibu za hapa," alisema Dedu.

    KAMANDA WA MKOA WA PWANI

    Agosti 10, 2012 mwandishi wetu alitinga katika ofisi ya Kamanda wa Polisi Mkoa wa Pwani, Ernest Mangu kwa lengo la kujua chochote kuhusu kifo cha mwanamke huyo lakini hakuwepo, ikabidi apigiwe simu yake ya kiganjani ambapo alikuwa na haya ya kusema:

    "Ni kweli majibu ya tukio hilo yametoka, mtu aliyeteketea kwa moto ndani ya gari ni Rehema lakini sipo katika nafasi nzuri ya kuongea kwani niko Muhimbili nashughulikia majeruhi wa ajali ya wanakwaya wa kutoka Kenya.

    "Hata kesho (Agosti 11) sitakuwa ofisini kwani nitakuwa bado nashughulikia suala hilo, waliofariki ni raia wa nje hivyo ni vyema nikahakikisha wanasafirishwa kurudi kwao," alisema Kamanda Mangu.

    UTATA

    Asubuhi ya Agosti 11, 2012, wanahabari wetu walidamkia nyumbani kwa Simon ili kutaka kujua taratibu za mazishi.

    Nje ya nyumba alikuwepo Dedu na mzee mmoja ambaye hakutaka kutaja jina lake, akasema yeye ni makamu mwenyekiti wa kamati ya mazishi. Wawili hao waligoma kuongea chochote kwa madai yaleyale, suala liko polisi.

    Hata hivyo, muda huohuo simu ya Dedu iliita, alipopokea ilionekana kupigwa na ndugu mmoja wa marehemu ambaye alisema mazishi ya mabaki ya mwili wa Rehema (fuvu na majivu) yangefanyika Jumamosi au Jumapili iliyopita lakini baada ya kupata kibali kutoka kwa mkemia mkuu.

    Baadaye habari kutoka ndani ya familia ya Rehema zilisema kibali cha kuzika masalia ya mwili wa marehemu kilikuwa kipatikane jana Jumatatu.

    Marehemu Rehema ameacha watoto wawili, Ngimba na Muheri.

    pande2.jpg
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    I see!
     
  3. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hivi huo msitu ukojeeeeeeeeeeee??? kutakuwa na mafuvu mengi sana! umenikumbusha mkumbavana! kuleee upareni kwa bibi! RIP rehema!
     
  4. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Issue ya Dr.Ulimboka haiwezi kupotezewa kirahisi hivi.
     
  5. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    si kujaribu kopetezea ila ni kukumbushia kuwa bado kuna ishu nyingi sana zinaendelea huko hasa na wale TISS
     
  6. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,406
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Wenye Taarifa Watuhabarishe Zaidi!! Ila kwa Haya maelezo inaonekana Hiyo ndoa ilikuwa na full Mparaganyiko!! Then Huyo Mwanamke akawa confused Then ndio Matatizo Hayo!!
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,597
    Trophy Points: 280
    Dah! Yaani huu unyama wa kuchukua maisha ya watu unazidi kupamba moto kwa kasi ya kutisha.
     
  8. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bwana ametoa Bwana ametwaa.......
     
  9. Ngangasyonga

    Ngangasyonga JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Sep 13, 2010
    Messages: 458
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo msitu ufyekwe watu walime mbogamboga na makazi ya watu!! kumekuwa kama ni kuzimu, watu wakienda hawarudi na wakirudi ni majeruhi!!!
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Yaani mke wako anakuambia anadaiwa, then anakunywa sumu, unajitahidi kumpa maziwa lakini anakuzidi nguvu na kuondoka na gari - badala ya kumfukuzia huyu mtu ambaye amekunywa sumu, au hata ku-report polisi, wewe unaenda kwa mdai kulipa deni! How bizarre?
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naona mabwepande siku hizi ni machinjioni viwanja vyetu serikali ilivitaifisha mi nikafikiri ni kwa kua walitaka kujenga na kuviendeleza kumbe ilikua ni kwa sababu wapate sehemu ya kutesea na kuzika watanzania
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    duh mabwepembeni noma kweli
     
  13. m

    markj JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    urewedi?
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    so mabwepande ni shamba la ccm
     
  15. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Vitu vingine ni kumsingizia Bwana. Watu wanachoma moto mtu kimakusudi halafu mnasema Bwana ametwaa. Si kweli kabisa.
     
  16. m

    markj JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    alafu eti ni mfanyakazi na msomi wa bot! hapana haiingii akilini hiii, kuna chezo hapa! izi ndoa hizi, mmmh
     
  17. t

    thatha JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hii sasa hatari kubwa kabisa.
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    acha ujinga wewe.
     
  19. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280

    Mkuu Ngangasyonga, hao kwenye ID picture yako ni Nyerere na Moringe? Do, picha nzuri sana ya historia. Hawa jamaa hata vaa yao tu ilionyesha wazalendo wa kweli, sio watu waliokuwa wanahongwa suti za nje!
     
  20. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mmh! mtoto pesa za BOT zilikua hazitoshi!
     
Loading...