Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabomu ya Machozi yatumika kuwasambazi wananchi pamoja na Wanafunzi Mjini Dodoma

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by muhosni, Apr 7, 2011.

  1. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kuhusu kuhudhuria public hearing ya mswaada wa katiba

    Wanaharakati wafunga barabara na kuendesha public hearing kuhusu mswada wa kuandika katiba mpya baada ya kukataliwa kuingia ukumbi wa msekwa

    Bunge baadaye latangaza kwamba public hearing kundi la pili litaingia ukumbi wa msekwa leo saa tisa kutoa fursa kwa waliokosa nafasi asubuhi

    Bunge latangaza kwamba Public hearing sasa itafanyika siku tatu mfululizo ukumbi wa Msekwa

    Vyombo vya habari vyashindwa kurusha matangazo live kutoka Dodoma

    Wanafunzi wamewazomea Chenge na Lukuvi na kuwaita mafisadi, haikuchukua muda wakaja FFU na kuanza kutembeza mabomu ya machozi

    Baada ya kupigwa mabomu Wanaharakati, Wananchi, na Wanafunzi wamehamia Nyerere Square kuendelea na "Citizen Public Hearing"

    Maoni yangu:
    Serikali imewakosea wananchi waliotumia muda na gharama zao kufika dodoma na kuwakataza wasiingie ukumbini. Katazo halikuwa la kistaarabu bali ubabe na amri kama vile wananchi hao walikuwa wafungwa. Ilikuwa ni jukumu la serikali kuhakikisha inawapatia wananchi hao ukumbi mbadala kwa haraka na kuwabembeleza na kuwapeleka huko kwenye ukumbi mbadala. Serikali haikutenda haki kuwapiga mabomu.

    Ni kama kusema kwamba serikali haikutaka maoni ya wananchi bali wananchi ndio wanaolazimisha kutoa maoni yao! Hii inatia shaka kama maoni ya wananchi kweli yatafanyiwa kazi, au ni kutimiza tu mchakato kwamba kabla ya sheria kupitishwa maoni ya wananchi yalikusanywa, bila kujali kama yaliingizwa kwenye mswada.
     
  2. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Madai ni kwamba watu ni wengi nafasi ndani haitoshi
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    haki ya msingi inakiukwa hivi hivi
     
  4. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 488
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Nipo hapa Dodoma, kuna watu kibao mlangoni wanaimba na kushangilia, hiyo public hearing inabagua watu, wanataka waingie watu wenye mawzo mgando tu sio watu wenye mawazo bora na wenye malengo mema kwa taifa letu.
     
  5. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Waacheni tu, wananchi walishasema aina ya mchakato unaotakiwa kufuatwa sasa kama wao hawtaki wafanye wanavyotaka na baada ya mkutano huu wananchi wataamua kinachotakiwa kufanyika, katiba sio mali ya CCM. sasa mchakato wanafanya kwa upendeleo kwa nini wasi wa ruhusu wananchi wakatoa maoni yao? huo ni uwizi
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Ndo democrasia ya bongo hiyo!
     
  7. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Aliozuiliwa kuingia bungeni wameamua kulala barabarani kuzuia magari yasipite. Wengi ni wanafunzi wa UDOM
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    askari wa dizaini hiyo huwa nawafananisha na mbwa!! wanakubali kila kitu wanachoambiowa na mafisadi ili mradi tu wamepigiwa miluzi.

    askari kama huyo ukienda kwenye nyumba anapoishi (kota) utakuta sebule imegawanywa mara mbili kwa kipande cha shuka: upande mmoja wanakaa wageni, upande mweingine analala binti yake. asubuhi akiwa anakwenda kukoga lazima apite alipolala binti yake huku amevaa kitaulo cha machinga ambacho hakikaushi maji.
     
  9. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wameanza kujadili muswada wakiwa wamekaa barabarani. Waliokuwa wameruhusiwa kuingia bungeni sasa wako kwenye uzio wa bunge wanafuatilia public hearing inayoendelea barabarani!
     
  10. e

    emma 26 Senior Member

    #10
    Apr 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hamna mwana jf ambaye yumo ndani atujulishe kinachoendelea?
     
  11. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani,hamna mwenye habari kamili atuwekee hapa?
     
  12. s

    simanjiro Member

    #12
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huo ukumbi wa pius msekwa una uwezo mkubwa kiasi gani? hiyo kamati haikuweza kukisia tangu awali kuwa muitikio wa wananchi unaweza kuwa mkubwa na hivyo kuchagua mahali ambapo panaweza kukusanya watu wengi zaidi au walifanya makusudi?
    inasikitisha sana!
     
  13. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizi tv za tz bomu kweli kweli. Wamejazana hapa na makamera yao muda mrefu lakini hakuna live coverage. Hata Star tv ambao wanatangaza live kutoka Dodoma hawaoneshi yanayojiri ukumbi wa bunge ambayo ni historia kubwa sana. Wananchi wameamua kufanya public hearing yao nje ya bunge barabarani baada ya kuzuiwa kuingia ndani
     
  14. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Demokrasia ina gharama zake!..................mimi jile nasema "ni kazi sana kutenda haki ukilinganisha na kutotenda haki, ni rahisi sana kutotenda haki na ukahalaisha kutotenda haki kuwa ndiyo haki iliyokuwa inatakiwa kutendwa"................
     
  15. M

    Mabuya Member

    #15
    Apr 7, 2011
    Joined: Nov 19, 2008
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kwanini hawajatumia ukumbi wa CHIMWAGA UDOM na NKRUMAH UDSM hii ingesaidia watu wengi kushiriki hapo bungeni kuingia ni balaa hadi upite hizo security checks umeshasahau point zote sababu ya usumbufu wa askari na karimjee inaingiza watu wachache sana kweli naona nia ya kushirikisha watanzania wengi kwny mchakato wa katiba
     
  16. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Hata siku moja huwezi kusikia manung'uniko ,maandamano,vita na vurugu palipo na haki................kila kitu kinaanzia na haki kutotendeka basi mambo mengine ni blabla tu za wanasiasa....................kwa hiyo tusidanganyane...
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wangejitaid kuonyesha
     
  18. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Daaah kaz kwel kwel! Huyo ndo Jk na CCM yake! Kitaelewaka tu watake wactake!
     
  19. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nawasikitikia sana hao jamaa wanaowafukuza wananchi walioalikwa kwa mbwembwe jana na Mh. Job Ndugai, naibu spika! Wanaweza wakawafukuza tena hadi nyerere square, area C au chako ni chako hapo ddm. Lakini watayafukuzia wapi mawazo yao? Hata huko ndani ya ukumbi sitashangaa watakaopewa nafasi ya kuzungumza wakawa ni akina Wasira, Combani, Makamba and the like. Ila haitasaidia kitu. Mawazo na fikra zetu ndio zitaamua mustakabali wa nchi yetu maana tumeshaamua kwamba HAKUNA KULALA HADI KIELEWEKE
     
  20. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Waache wajikoroge 2watoe madarakani kabla ya miaka 5 kuisha!
     
Loading...