Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mabadiliko makubwa ya mitaala ya elimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kilimasera, Mar 13, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    JUMUIYA ya Afrika Mashariki, inakusudia kufanya mabadiliko makubwa ya mitaala ya elimu kuanzia ya msingi hadi ya chuo, ili kuziwezesha nchi wanachama, kutumia mtaala mmoja tu.Akizungumza na Mwananchi jijini Mwanza, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta alisema mkakati huo, wanafunzi wa nchi hizo kusoma popote ndani ya jumuiya, tofauti na ilivyo sasa.

    Kwa mujibu wa Sitta, wanafunzi wanaopata fursa ya kusoma katika nchi za jirani ni wale tu ambao wazazi wao, wana vipato. "Tunaamini mpango wa kuwa na mtaalam wa aina moja, utarudisha haki sawa kwa watoto wa jumuiya hii katika sekta ya elimu, Watoto wa nchi moja watakwenda kusoma katika nchi nyingine kwa usawa kama wanavyosoma sasa katika nchi zao," alisema waziri Sitta.

    Alisema pamoja na mpango huo, jumuiya pia imeridhia uhuru kwa wahadhiri wa vyuo vikuu, kuingia na kufundisha katika vyuo vikuu vya nchi yoyote ya Afrika Mashariki.Alisema hatua hiyo imengatia mahitaji makubwa ya wahadhiri katika vyuo vikuu vya nchi wanachama.

    Alisema kwa mfano, nchi ya Burundi, inahitaji zaidi ya wahadhiri 1,000 kwa ajili ya kufundisha lugha ya Kiswahili na kwamba milango iko wazi kwa wanaotaka kwenda kufundisha.

    "Tunakwenda kwa awamu, baada ya wahadhiri wa vyuo vikuu, tutaenda mbele zaidi kwa walimu wa shule za sekondari na wale wa shule za msingi,"alisema Siita.

    Tayari nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, zimeanza kutekeleza itifaki ya soko la pamoja kwa manufaa ya raia wa nchi hizo.


    source EAC mbioni kubadilisha mfumo wa elimu
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,466
    Likes Received: 9,213
    Trophy Points: 280
    Jambo jema sana hili
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    point... Sema wawe makini na walimu/wahadhiri wanaofoji vyeti.
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hasa wakenya hapo sasa mbaya zaidi wabongo hatupo makini kabisa katika kukagua na kuthibitisha vyeti!tutapata waalimu vihiyo wengi sana!wakati huohuo waalimu wetu wazuri wataenda nje!
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ah? Nilikuwa najiuliza pa kuipeleka Shahada yangu ya Kiswahili. Senkyu SISIEM!(natania tu wakuu)
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Pembe la ng'ombe halifichiki. Delivery yao itaonekana tu, kama ni vimeo wanarudi kwao!
     
  7. Tidito L

    Tidito L Member

    #7
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Hiyo poa mheshimimiwa,ila sasa serikari yetu inabidi iongeze kipato kwa hawa wa kwetu, otherwise wata kimbilia nje wote.
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    watakimbilia burundi
     
  9. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    okay...interesting. Lakini nashindwa kuelewa ni namna gani mtaalam utarahisisha wazazi kupeleka watoto nchi jirani.
     
  10. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    afadhali. hata maana ya jumuiya itafahamika.
     
  11. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #11
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mtaala utakaofuatwa utakua wa kingereza au kiswahili!?..
     
  12. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kiingereza
     
  13. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jambo jema, lakin tuwe makin na hili
     
  14. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    dah afadhali now wenye BaEd, Bed tutafaidi tutaenda hata kufundisha primary Rwanda huku Tz mchango wetu hauthaminiwi kabisa nafkiri huko salary ina package kibao
     
  15. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Yale yale....
    FIKRA SAHIHI HUJA KWA LUGHA SAHIHI!
     
  16. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tatizo la hizi nchi kila moja inatumia lugha yake sijui lakini mie kwa mtazamo wangu naona kama itakua rahisi kama ikitumika lugha ya kiingereza ambayo kwa kiasi kikubwa inaweza kuwaunganisha wananchi wa nchi zote hizi kuliko kiganda,kiburundi,kinyarwanda au kiswahili maana kama waganda hawatakagi kabisa kuongea kiswahili
     
  17. n

    ngongeki Member

    #17
    Feb 20, 2013
    Joined: Dec 17, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuangalie sababu za kufeli kwa mapana yake, mbona hili linasahaulika wakuu?
     
  18. C

    Cambri Senior Member

    #18
    Feb 21, 2013
    Joined: Nov 9, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mitaala ni upepo wa Mbayia umeshapita hatuwezi kuujadili tena
     
Loading...