Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maadhimisho ya miaka miwili ya awamu ya pili ya uraisi wa J. M. Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ramos, Sep 11, 2012.

  1. R

    Ramos JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanajamvi, kama mnavyojua ni takribani miezi miwili imebaki kukamilisha miaka miwili ya awamu ya pili (ya miaka mitano) ya raisi wa JMT, Mh J. M Kikwete.
    Kwa maoni yangu ni jambo la busara tukikumbushana mambo makubwa ambayo yametokea katika uongozi wa raisi huyu katika miaka miwili iliyopita. Hii itasaidia kutathmini tunakoenda kwa kuangalia tulikotoka.
    Kisiasa, kiuchumi, kijamii na kadhalika, ni mambo gani ungependa kuyaorodhesha ambayo kwako yalikuwa makubwa katika kipindi hiki cha miaka miwili ya awamu ya pili ya Kikwete?

    Mi kwa kuanzia tu, nakumbuka mambo yafuatayo
    1. Kikwete aliridhia na kuanzisha mchakato wa kuandika katiba mpya
    2. Kikwete alikubali kw kiasi kikubwa kuwasikiliza na kujumuisha mapendekezo ya CHADEMA katika sheria ya kuandika katiba
    3. Serikali ya Kikwete ilichafuliwa kwa kusababisha mauaji ya wananchi wasio na hatia kule Arusha, Songea, na Morogoro kupitia jeshi la polisi kwa kisingizio cha vurugu za kisiasa, na hivi karibuni kumuua mwandishi wa habari Daudi Mwangosi
    4. Kwa mara ya kwanza katika uongozi wake, Kikwete alikumbana na changamoto ya kukataliwa kwa bajeti ya nishati na madini na bunge, hadi ilipofanyiwa marekebisho
    5. Kwa shinikizo la wananchi, Kikwete alilazimika kuvunja na kuunda upya baraza la mawaziri.
    6. Serikali ya Kikwete ilikumbana na changamoto ya maandamano ya kundi la UAMSHO kule Zanzibar, na kutokea kwa vurugu zilizochochewa na askari.
    7. Serikali ya Kikwete ilifanikiwa kuendesha zoezi la sensa, ambalo nalo lilikumbwa na changamoto ya kugomewa na baadhi ya taasisi za kiislamu na makundi mengine ya watu


    Naomba tuongeze matukio, katika kuyapa uzito maadhimisho haya.

    Pia naomba uchambuzi, je kwa tunavyoona utendaji wa serikali hii, nini kitarajiwe kwa miaka mitatu ijayo?
     
  2. R

    Ramos JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tukio jingine nililolikumbuka punde ni kutokea kwa mgomo wa madaktari nchi nzima, ambao pamoja na mambo mengine ulipelekea kutekwa, kuteswa na kudhalilishwa kwa Kiongozi wao, Dr Steven Ulimboka
     
  3. peri

    peri JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    huu uzi mzuri sana, namna hii ndio jf inavyotakiwa iwe.
    Ktk nayokumbuka,
    9. jk amefanikiwa kuanzisha rasmi vitambulisho vya urai zoezi ambalo mchakato wake uianza miaka mingi nadhani tokea awamu ya pili.
    10 nchi imeingia katika mgogoro na jirani zetu wa malawi, suala ambalo bado jk na serekali yake wanalishuhulikia.
     
  4. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Kumbe JK bado hata hajamaliza miaka miwili ya utawala?
    Looh...watanzania tuna kazi kwelikweli!
     
  5. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    11. Kubwa zaidi JK kaipandisha umashuhuri na umaarufu CHADEMA kwa udhaifu na ulegelege wake wa kutofatilia mambo ya msingi mpaka ikaonekana kama nchi sasa inaongozwa kwa maelekezo na matakwa ya CHADEMA.
     
  6. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    JK ni DHAIFU
     
Loading...