Live bungeni Dodoma: Waziri wa fedha, William Mgimwa anawasilisha bajeti ya serikali 2013/2014

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lizaboni, Jun 6, 2013.

  1. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Waziri wa fedha william mgimwa yupo bungeni dodoma akiwasilisha makadirio ya mapato na matumizi ya serikali kwa mwaka wa fedha 2013/2014.hotuba yake inaonyeshwa live TBC1.
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2013
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo ile ya Wizara ya Elimu imepita kilaini hivyo?
     
  3. CANIMITO

    CANIMITO JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Asisahau na za 'uswiz'
     
  4. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Amesema kuwa pato la taifa limeongezeka na kufikia asilimia 6.8 ikilinganishwa na ukuaji wa asilimia 6.4 kwa mwaka wa fedha uliopita wa 2011/2012
     
  5. CANIMITO

    CANIMITO JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Fidel,ulidhani wangepinga?! May be siyo 'bunge la chama kwanza'..
     
  6. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Anasema kuwa kiwango cha deni la taifa ni kidogo ukilinganisha na ukuaji wa pato la taifa. Kwamba uwezo wa nchi kulipa deni hilo ni mkubwa kuliko ukuaji wa deni
     
  7. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Mfumo wa malipo serikalini umeboreshwa kwa lengo la kusimamia malipo ya fedha za umma
     
  8. CANIMITO

    CANIMITO JF-Expert Member

    #8
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Meaning 'market value' imepanda! Ina reflect uhalisia wa Taifa!
     
  9. t

    thatha JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2013
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 14,936
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Kiaina ndo nini acha maneno yako ya kihuni humu.
     
  10. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #10
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Anasema kuwa wahasibu 400 toka hazina na ofisi za uhasibu mikoani wamepata mafunzo ya jinsi ya kusimamia fedha za umma kwa viwango vya kimataifa
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Jun 6, 2013
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 14,936
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Pato la taifa linazidi kukua na deni la taifa linapungua.
     
  12. Haliali

    Haliali JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2013
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Naomba usikilize kwa makini sana pale kwenye kipengele cha PYE. nitafurahi ukitujulisha atasema nini?
     
  13. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #13
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Anasema kuwa kwa mara ya kwanza hesabu za fedha kwa wizara na idara za serikali zitaandaliwa kwa kutumia viwango vya kimataifa
     
  14. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #14
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Pamoja mkuu. Kila kitu kitawekwa humu
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Jun 6, 2013
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 14,936
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Wizara kuendelea kutoa mafunzo elekezi kwa wahasibu ili kuzidi kuwajengea utendaji thabiti.
     
  16. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #16
    Jun 6, 2013
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Anawasilisha makadirio ya mapato na matumizi ya WIZARA YAKE YA FEDHA, siyo ya SERIKALI. Bajeti ya serikali itasomwa kama kawaida alhamisi wiki ijayo kwa pamoja na nchi nyi ngine za Afrika Mashariki
     
  17. 3

    32Roberts JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2013
    Joined: Oct 28, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Jamani ufafanuzi anayo wasilisha ni Bajeti ya Wizara ya Fedha ama Bajeti ya Serikali kwa Fy 2013/2014?.maana hivyo ni vitu viwili tofauti.bajeti ya serikali inakuwa ya Mwisho kabisa baada ya wizara Zote kupitishwa!
     
  18. Haliali

    Haliali JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2013
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Thanks with respect mkuu
     
  19. mdeki

    mdeki JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2013
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 3,241
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Asisahau kutolea ufafanuzi fedha za EPA

    Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
     
  20. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 24,192
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 113
    Mkuu, kwani kuna wizara imebaki?
     

Share This Page