Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lishe bora na matunzo ya mama mjamzito

Discussion in 'JF Doctor' started by 4X4byfar, Dec 15, 2009.

  1. 4X4byfar

    4X4byfar JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Za leo wana JF,

    Mimi kwa sasa hivi ni mjamzito wa karibia miezi miwili sasa.

    Je, ni lishe zipi zinazomfaa mwana mama mda huu na matunzo yepi yanayotakiwa wakati huu.

    Nashukuru kwa misaada yenu.

    ======
    ===============================
    Vyakula vya kujiepusha wakati una mimba
    ===============================

     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu

    kwanza kabisa pata assurance ya security na love
    pili pumzika ki-afya, meaning mazoezi na msosi mzuri ulio balanced
    tatu, tafuta supplements za nguvu hasa zenye folic adic na other micronutrients [kama uko bongo then kuna formulas na zile preganatal/pregnacare, ila kama uko nje there are more options]
    pima afya na ongeza kujiamini

    vyakula vyote tulivyofundishwa kwenye sayansi kimu kama vya vitamin A,B,C,D,E,K; rouphages, minerals na fat kiasi

    nasisitiza security kwasbabu stress ya aina yoyote inaweza kuathiri hata lishe na afya ya mama na mtoto
     
  3. 4X4byfar

    4X4byfar JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yani tena hii ndo naikabili kwa sasa hivi maana jamaa kasema hakuwa anataka mtoto (niko nje) nilijilengesha eti!
     
  4. Penny

    Penny JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pole sn mummy, tena naona issue yako iko kama ya dada mmoja jirani yangu. Muombe Mungu maana hayo yote ni mapito ya dunia tuu.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Pole sana,

    kumbuka mwili ni kama mashine na any stress husababisha release ya info na chemicals ambazo zaweza kumuathiri mtoto fro the first trimester

    tafuta ahueni na bashasha, hayo mengine ya-handle muda ukifika
     
  6. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye stress ningemshauri sana kwa kipindi chake chote cha ujauzito asiingie jukwaa la siasa la JF.
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii mada inawafaa wengi sana. Kwangu sina comment hapa but nasoma kuongeza uelewa.
     
  8. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Nijulisheni vyakula anavyotakiwa kula mja mzito mlo wa asubuh, mchana na ucku
     
  9. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    clinik wanasema kila kitu lakin!
     
  10. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nimepita tu nitarudi tena
     
  11. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    habari zenu
    i am serious kama unaleta utani usicomment hii post, hebu niambieni ni vyakula gani vizuri wakati wa mjamzito? namaanisha vyakula vianavyoweza kumsaidia mtoto kuzaliwa salama

    pili napenda kujua ni style gani nzuri ya ku do wakati wa ujauzito? mimba ndogo ya kuanzia mwezi mmoja

    karibuni
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mada hii hata Mimi inanifaa
     
  13. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    uhuru hebu ngija tuone wataalamu wanatuambia nini
     
  14. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    vyakula vya makundi yote isipokuwa vya mafuta,sukari nyingi na chumvi nyingi.azingatie matunda na mboga za majani kwa wingi
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Matunda na mboga za majani kwa sana. . .
    Vya protein (nyama, samaki, maharage,maziwa,mayai .nk ) kwa sana.. .
    Vya wanga kwa sana. . .

    Ila kuna ambavyo sio vizuri kula. Mf. maini kwasababu kazi yake ni kuchuja sumu kwahiyo yanaweza yakawa na masalia ambayo sio mazuri kwa mtoto, aina fulani za samaki (fanya kareasearch ujue) maana zina mercury, nyama ambayo haijaiva vizuri(red meat), caffeine (angalau upunguze kiasi), alcohol na vingine vingine.
     
  16. m

    majogajo JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wakuu nami ni muhanga.....na style ya kuduu je?
     
  17. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Tokea kwa nyuma,ila yeye ajikunje kidogo!
    Nikiwa na maana kwamba muwe mmelalia ubavu wa kulia au kushoto!
     
  18. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    thanks madoudou kwa ushauri wako, ngoja niufanyie kazi
     
  19. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    mmh haya spika
     
  20. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    thanks lizzy my dia lol
     
Loading...