Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lembeli aichana serikali kuhusu migomo ya walimu na madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mtego wa Noti, Aug 13, 2012.

  1. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Akichangia bungeni leo, bila woga amesema seikali inachokifanya siyo sawa kwa kuwanyanyasa walimu kwa kuwapeleka mahakamani na kutojali maisha yao hasa suala la mishahara yao mibovu la laki 2 na nusu. amesema serikali inajifurahisha eti mgomo umeisha na wakati mgomo uko palepale maana walimu mpaka sasa hawafundishi.
    Bila kumung'unya maneno amesema hii nchi siyo ya wakulima na wafanyakazi tena, amesema ni ya wahuni tu!!! pia amesema kama wabunge ambao wana maposho mengi na bado wanalalamika, je, walimu hawana haki ya kudai nyongeza kwenye mishahara yao?
    Amekemea mtindo wa serikali kukimbilia mahakamani kuwashtaki walimu akisema ni sawa na baba anagombana na mke wake na watoto halaf anakimbilia polisi kuwashitaki polisi.
    Amesema serikali isicheze na walimu wala madaktari mana ndio walioiwek madarakani na huenda wakaendelea kugoma mpaka 2015 iwapo mambo yao hayatatekelezwa
    Nawasilisha!
     
  2. M

    MTK JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,859
    Likes Received: 1,578
    Trophy Points: 280
    Well spoken James Lembeli; way to go!
    nimezipenda hizi;
    1. Waziri akisimama hapa atwambie je Tanzania ni nchi ya nani maana inaonekana sio nchi ya wakulima na wafanyakazi tena!!
    2. Serikali kuwashitaki mahakamani walimu ni sawa na baba kugombana na baba kugombana na mke na watoto kisha akakimbilia mahakamani kutafuta suluhu!
    3. Kama sisi wabunge kila siku tunalalama tuongezewe posho iweje walimu wakidai nyongeza wapelekwe mahakamani!? mbona wabunge hawajapelekwa mahakamani!?
    4. walimu, wakulima na madaktari wasibezwe, wasipuuzwe; wasikilizwe maana ni wao waliotufikisha hapa tulipo (mjengoni).
    5. Serikali inatamba eti mambo sasa shwari, walimu na madaktari wamerudi kazini; sio kweli wapo lakini hawafanyi kazi! serikali inajidanganya.

    Kudos James Lembeli; Truth is devine and has no ideology.
     
  3. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siamini kama kuna magamba wana busara kiasi hiki THUMB UP James!
     
  4. a

    augustino ameri JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    LEMBELI Maneno aliyosema hayana unafiki na yametoka moyoni,WATU WAMECHOKA,UGANDA ENZI ZA IDD AMIN WALICHOKA, NAYE ALITUMIA NGUVU ZA DOLA KUPITA KIASI,MAjesh ya TZ Yalipoingia Uganda wananch walisaidia kuonyesha askali wao walipo wakiita majeshi ya UKOMBOZ.I.watanzania wanaweza kuwaunga mkono wamalawi pia kama njia ya ukomboz.
     
  5. Asumwisye

    Asumwisye Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 55
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Well spoken for sure Lembeli, maana bila walimu wengi wetu tusingekuwa hapa tulipo..!
    Madai ya walimu ni ya msingi sana, wanastahili kuongezewa kipato na kuboreshewa makazi na mazingira ya kazi.
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,635
    Likes Received: 3,355
    Trophy Points: 280
    Hii kali ya malawi tena!
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,635
    Likes Received: 3,355
    Trophy Points: 280
    Walimi wanaweza kuwa na maamuzi ya ajabu 2015. Just imagine kila mwalimu akitafuta wapiga kura 100 vijijini!!!!! Na wa mjini 100! Kitatokea nini!
     
  8. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,852
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Wabunge wa CCM siyo wa kuwaamini hao mdau!Mwisho wa kuchangia kwake hajasema anaunga mkono hoja 100%?
     
  9. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    naona hajaunga hoja kabisa...nadhani anaweza akawa tofauti na magamba wengine wanaobwabwaja na mwisho wake wanaunga mkono hoja kwa zaidi ya 200%
     
  10. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,259
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Walimu wanahitaji kuishi vizuri including maboresho ya sehemu wanazofanyia kazi ili kuokoa elimu ya nchi yetu ambayo iko mahututi bin taaban.
     
  11. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Lembelli anaujumbe mzito hasa anaposema bila waalimu wabunge wa ccm wasingekuwa hapo maana yake ni kwamba; waalimu walishiriki kwa kiwango kikubwa kuiba kura kwa ajili ya ccm, sasa wanadai kuwa tunawasubiri ccm 2015 nani atawasaidia kuiba kura???
     
Loading...