Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Tanzania ni nchi ya ajabu... Hata ukikacha mdahalo bado unaweza kuukwaa Urais!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mag3, Sep 29, 2012.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Sep 29, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Mpaka leo bado ninajiuliza kwa nini kwenye uchaguzi wa mwaka 2010 Kikwete alikacha mdahalo, kwanini CCM iliwazuia wagombea wake kushiriki midahalo na kwa vipi hali hii iliweza kukubalika ndani ya jamii iliyostaarabika.

    Tume ye Uchaguzi ikiongozwa na Jaji Mstaafu ilikaa kimya, Ofisi ya Msajili wa vyama ikisimamiwa na Jaji mstaafu ilikaa kimya na taasisi mbali mbali zinazotetea utawala wa kidemokrasia nchini zilikaa kimya.

    Lakini kubwa zaidi ni vipi mtu ambaye hakukubali kuhojiwa na waajiri wake (wananchi) kujua kama ana sifa, sababu na uwezo aliweza kupata hiyo ajira. Wana jamvi, naomba hili swali tulijadili bila jazba, kwa nini midahalo inayowapa wananchi fursa ya kuwasikiliza wagombea na kuwauliza maswali, hasa katika hadhi kama ya Uraisi, haikufanyika mwaka 2010?

    Kwanini chama tawala kilihakikisha midahalo haifanyiki?
     
  2. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    walizui baada ya kuona wanazidiwa hoja na wapinzani! Tanzania ukiwa na Pesa nirahisi kushinda hata usipofanya hivyo! WATU WANASHINDA KWA RUSHWA! katika uhalisia ukisema washindane kwa hoja! MABWEPANDE watashindwa vibaya!
     
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Najaribu kufikiria hali itakavyokuwa kwa mfano nchini Marekani kama mgombea mojawapo anakacha mdahalo, nadhani ni jambo lisilo hata kufikirika kwani itakuwa ni sawa na kujiondoa kwenye kinyang'anyiro. Wapiga kura wanataka wawasikie wagombea wote wakijieleza na kujibu maswali ili waweze kuamua ni yupi anafaa...hapo ukikosea stepu tu umeanguka.
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    wangeshindwa vibaya sana kama wange kubali midahalo hiyo..
     
  5. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu usilinganishe siasa za USA na za hapa BONGO! hapa ukiwanapesa yakuhonga wapiga kula huko vijijini unashinda! labda kama CHADEMA watafanikiwa kwa 90% kufikisha elimu ya uraia na haki zao! watashinda la sivyo hakuna kitu! kwanza ishu ya watuhumiwa wa UFISADI kuruhusiwa kuwa viongozi wa juu wa CCM kwa siasa za kama USA ilikuwa kashifa yakufanya chama kishindwe vibaya! lakini hapa kwetu hao ndio watakuwa viongozi wetu 2015/2020!
     
  6. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mchakato majimboni ulimuudhi sana mkuu wa kaya maana ulikuwa unamuumbua yeye na chama chake ndiyo maana baada ya "ushindi"wake alimtupilia mbali Tido wa Mhando.Kwa kifupi hawakuwa na jipya na hawana jipya,ila walijiamini kuwa watashinda hata kama wasingeshiriki mdahalo maana Tume ya uchaguzi iko mikononi mwao hivyo kuweza kupika matokeo.Halafu nadhani vilevile suala la mdahalo katika nchi yetu, bado watu wengi wanaona siyo sehemu ya kutathimini mwajiriwa wetu(Rais), ila bado wengi wanaamini kuwa kuzunguka nchi nzima na kufanya kampeni ndiyo sehemu ya kufanya tathimini.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,689
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mag3 hili la mdahalo ni lazima liwekwe kwenye katiba mpya, vinginevyo magamba wataingia tena mitini 2015 kwa sababu wanajua hawana hoja kutokana na madudu mbali mbali yaliyofanyika katika awamu 6 zilizopita na hawakuweza kufanya lolote lile kuyasafisha madudu hayo yaliyofanywa na Serikali za magamba.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    Its obvious hawakuwa na cha kujadili! Ahadi zinafika mahali zinaisha. Na ukumbuke kwenye mdahalo n maswali na majibu, period. Hakuna taarab. Ni suala kwa hoja. The big point is, sio lazima washinde kwa hoja wala kuchaguliwa na wananchi ili kuwepo madarakani.
     
  9. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Pale kichwani hamna kitu!Angewezaje kujibu hoja wakati anajijua mweupe???Hata darasani wanafunzi vilaza huogopa maswali sasa kile kiazi si kinge umbuka tu pale kwa kuzomewa!
     
  10. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hakuna kiongozi wa ccm mwenye uwezo wa kukubali maswali ya papo kwa hapo kutoka kwa wananchi. Wamezoea kuandaliwa maswali na majibu yake. NATOA CHANGAMOTO, KAMA KWELI KUNA KIONGOZI WA CCM MWENYE UWEZO WA KUHUDHURIA MDAHALO LIVE NA WANANCHI, AJITOKEZE. Sababu ni kwamba hiki chama kimejaa DHAMBI kuliko mema, ndio maana viongozi wake wameamua kuwa wababe tuu. Watanzania tukiongeza uelewa wetu wa mambo, ccm hawana pa kupitia.
     
  11. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    tume zote zinaongozwa na wastaafu. Unategemea kibarua chao kikisitishwa watakula nini? Mpaka tutakapobadili huu utaratibu wa kuwapa watu walioishiwa sera kuongoza idara zetu ndo tutafanikiwa. Hawa watu lazima wakae benchi na kuwa mawakili wa kujitegemea ili damu changa zifanye kazi wao wakishuhudia nchi inavyoendelea.
     
  12. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,575
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    CCM hawakuwa na option nyingine zaidi ya kukwepa mdahalo ili kukwepa aibu ya wazi kwa candidate wao, na watu kama jaji mkuu,msajili wa vyama na kadhalika wasingeweza kuchukua hatua yoyote kwa bosi wao.
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,236
    Trophy Points: 280
    Hana huwezo wa kujenga hoja kabisa ndio maana alikimbia na kipengele cha mdahalo kingekuwa cha lazima, hakika angejiondoa kwenye kinyang'anyiro hicho.

    Woga ni kitu kibaya asikwambie mtu.

    Ukiona kiongozi wa ccmweli kakubali maswali ya papo kwa papo ujue lazima atoe machozi.
    *****************************
    Wanao sema ccm itakufa watakufa wao-jk
     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Waliogopa kuabika kwavile walijua mtu wao kuwa mtupu!!!
     
  15. e

    emalau JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Jamaa ni mweupe, ndo maana walimfukuza Tido Mhando. Najua uchaguzi ujao TBCCM hawatakuwa na kipindi kama mchakato majimboni ili tukose fursa ya kuona, sasa nashauri TV binafsi zijiandae na kitu kinachofanana na hicho ili kutupa fursa wanachi kuona uwezo wa uelewa wa watu wetu.
     
Loading...