Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini walimu bongo wanapuuzwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by drmkumba, Jan 2, 2011.

  1. drmkumba

    drmkumba Member

    #1
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Akiwa ziarani mkoani Rukwa waziri mkuu amekemea tabia za halmashahuri nchini kuchelewesha malipo ya mishahara na madai mengine ya walimu.Kwakweli taaluma ya ualimu inakatisha tamaa.Je ni kwanini walimu ambao ni chimbuko la wataalam wote duniani hapa kwetu wasithaminiwe? Kwa staili hii tunachakachua elimu.Je tutafika?
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    lawama nambari moja ni kwa JAMII YETU na si serikali....serikali inabeba pongezi zote kuanzia kuwasomesha walimu mpaka kufanikiwa kuwatawanya kwenye kila pembe ya nchi yetu... TATIZO NI JAMII YETU NDO HAITHIMINI WALIMU PAMOJA NA MICHANGO YAO.....HAKUNA FAMILIA WELL-OFF AMBAYO INAPELEKA KIJANA WAKE HATA NJE YA NCHI KUSOMEA UALIMU..... NI JAMII HII HIII INAYOPIGA KELELE IKIBEZA JUHUDI ZA SERIKALI ILHALI YENYEWE IKIKWEPA KILA JUKUMU HUSIKA KATIKA MAENDELEO YA SEKTA HII ADIMU...!
    JAMII IMEFANYA NINI KUSAIDIA WALIMU NDIPO TUPATE MAWE YA KUITUPIA SERIKALI?
    Mwalimu MAHESABU
     
  3. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2011
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    We mwlm nini?
     
  4. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wanaiba pesa wote wezi tu hawajali wananchi na wafanyakazi wao
     
  5. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tatizo ninaloliona mimi ni kwamba taaluma ya ualimu hasa kwenye institutions ndogo ndogo (nje ya vyuo vikuu) imeachwa ionekane kama ajira ya watu walioshindwa kuendelea na masomo! Ndiyo maana utaona siku hizi kumpata mtu anayependa ualimu naturally ni very rare na badala yake mtu anakwenda kwenye ualimu kama last resort of the life baada ya ku-lose out kwenye nyanja nyingine! Hii ina sababisha hata wale ambao walitakiwa kujiamini wanakuwa wadhaifu na wanaona kama vile kupata kazi ya ualimu ni upendeleo kwake, na kwa jinsi hii hawezi hata kutetea haki zake kwa uwazi ila kwa manungĂșniko tu! Kinachofuata ni kupuuzwa na wale ambao wanastahili kuwaheshimu! Wakijiamini kwenye ajira hii bila kuona kama ni kukarimiwa they will stand tall for their rights na taaluma itaheshimika lakini with the status-quo, mmh uh, sioni mabadiliko! Wataendelea kupuuzwa na wadau wenye uelewa wenye makengeza na matege kwani ina they don't make it look like a venerated job!
     
Loading...