Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Saudi Arabia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masanilo, Jan 19, 2011.

  1. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikifatilia kwa miongo mingi sasa viongozi wengi madikiteta wakipinduliwa huwa wanatafuta hifadhi za kisiasa Saudi Arabia. Nitatoa mifano michache hapa


    1. Waziri mkuu wa zamani wa Pakistani Nawaz Sharif baada ya kuangushwa alikimbia Saudi Arabia
    2. Waziri mkuu wa Syria 1951 bw Ma'ruf al-Dawalibi Alikimbilia Saudia hadi alipokufa mwaka 2004
    3. Idd Amin dada raisi wa zamani wa Uganda aliyeangusha na majeshi ya Nyerere na yeye alikimbilia huko mwaka 1980 kuishi huko hadi kifo chake mwaka 2003
    4. Raisi wa zamani wa Tunisia Mh Zine el-Abidin Ben Ali naye baada ya kukimbia nchi Jan 16, 2011 amekimbilia Saudi Arabia
    5. Mzee mzima Pervez Musharraf baada ya kulazimishwa kujiuzulu naye alikimbia Saudi Arabia tangia 2008
    Hii ni mifano michache ! Kwanini wanakimbilia Saudi?
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bado wetu nae atakimbilia huko!!
     
  3. s

    shosti JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wanakimbilia kwa madikteta wenzao
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nilijua hili litakuja ila sikutegemea kutoka kwako! Wako wengi kweli huko. Bila shaka ameanza mazungumzo huko
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Majina Yao na nchi wanayokimbilia kuna uhusiano kidogo mkuu
     
  6. M

    Masauni JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natamani hii maandamano makubwa yatokee hata kesho ili mkwere akimbilie huko huko. Simtaki Tanzania. atuachie nchi yetu
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nadhani hata Robert Mugabe atakimbilia huko yakimshinda Zimbabwe.
     
  8. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bila mazungumzo watampokea tuu:smile-big: si mwenzao
     
  9. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    We mwache tu na hivi anapenda kusafiri safiri siku anataka kutua tunamgomea na lidege lake:smile-big:
     
  10. Ether

    Ether Senior Member

    #10
    Jan 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2008
    Messages: 137
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sahihisho dogo ...... pervez musharraf hakukimbilia saudi. yuko uingereza toka aachie ngazi.
     
  11. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Ndiko huwekeza,na ni vigumu kuzi weaklist link account zao nchi za Ulaya kutokana na sheria zao ni rahisi sana kukufungia account yako,Kumbuka Rais wa Nigeria aliyekwenda kutibiwa Saudi mpaka kifo chake kilipomkuta ana account ya mabilioni ya fweza .
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ur right aliondoka Mecca alikokuwa sababu Saudi Arabia ina mahusiano mazuri ya kidiplomasia na Pakistan, jamaa walianza kumdai arudishwe akafunguliwe mashitaka, baadaye akakimbilia London anakoishi hadi leo.
     
  13. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama ni dhambi kumpokea kiongozi yoyote anaeomba hifadhi ya kisiasa kama vile Nawaz Shariff alikuwa kiongozi wa kuchaguliwa kidemokrasia na wananchi wake lakini aliempindua Musharaf na yeye baada ya kufukuzwa lakushangaza amepokelewa na Uingereza na kupewa hifadhi!

    Mbona huzishangai nchi za Magharibi zinapowapokea vigogo wengi waliotoroka kwao kama vile Oscar Kambona toka Tanzania,Haile Selase wa Ethiopia, Sultani Jamshid bin Abdullah Al Said wa Zanzibar aliekimbilia Uingereza, Dikteta Shah wa Iran aliekimbilia Uingereza, Dikteta Augustino Pinochet wa Chile alikimbilia Uingereza na hata hapa kwetu Tanzania tulishawapokea madikteta waliopinduliwa kwao mfano: ni Milton Obote wa Uganda!

    Sasa unaishangaa Saudia ambayo imempokea Zain Abi Din Ali wa Tunisia baada ya Ufaransa kukataa kumpokea wakati alikuwa ni kimpenzi mkubwa wa Ufaransa!

    Picha hizi ni baadhi ya viongozi waliokimbilia Uingereza tujikumbushe:

    Oscar_Kambona.jpg Oscar Kambona SULTAN JAMSHID WA ZANZIBAR.jpg SULTAN WA MWISHO ZANZIBAR JAMSHID



    Augusto_Pinochet.jpg DIKTETA AUGUSTINO PINOCHET WA CHILE



    MILTON OBOTE.jpg MILTON OBOTE WA UGANDA HUYU ALIPOKELEWA NA JULIUS K: NYERERE


    HAILE SELASE.jpg HAILE SELASI MUNGU WA RASTAFARI WA ABBYSINIA

    Wote hawa walikimbilia Uingereza mbona hushangai unaishangaa Saudia?
     
  14. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huko ndo maficho ya viongozi pasua kichwa.
    You just wait mkuu,
    Umma utakaposhika hatamu, EL+RA na Mkwere wote wataparuza miguu to Saudi Arabia, wakafadhaike na madikteta wenzao, watuachie Tanzania yetu.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160


    Buddy! U have missed my point Saudi Arabia is a Refuge of Choice for Muslim Despots. Ukibisha nitakupa mifano zaidi.


    • Sheikh Ali Al-Tantawi of Syria
    • Muslim radicals from Egypt
    • Members of the royal family from Yemen
    • Mamia ya exiles from Palestine, from Somalia, from Iraq and Chad

    Scholars have stipulated they choose Saudi because the Kingdom is the home of the Two Holy Mosques in Makkah and Madinah labda watatubu makosa yao. Bila shaka unajua Idd Amin alikuwa anaishi Jeddah. Non Muslim leader walio wengi wanakwenda UK, Sweden, US, Sweden, France and elsewhere. Huko hawajali itikadi za dini. Nilipooandika Mugabe atakwenda Saudia ilikuwa joke.
     
  16. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    yule mzee alivokuwa mbishi, sidhani kama atakubali kubadili dini
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Osama naye mzaliwa wa Saudia
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jan 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Sasa wananchi wa Saudia nao wakimtimua Rais wao atakimbilia wapi?
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mfalme wa Saudia yeye huenda atakimbilia kati ya nchi hizi mbili Afghanistan ama Pakistan, si unajua hata yule kinara wa ugaidi raia wa Saudia naye yuko kati ya Afghanistan na Pakistan.
     
  20. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Marekani
     
Loading...