Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini JK aliungwa mkono sana 2005 na kuchukiwa 2010?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shinto, Sep 11, 2012.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wapendwa,
    Naomba kueleweshwa, mwaka 2005 Kikwete alipata uungwaji mkono mkubwa sana hasa kutoka kwenye jamii ya kikristo. Kumbuka pale Kilaini ailimpotangaza kuwa chaguo la mungu Jangwani, kwa lengo la kuhimiza wakristo kumchagua Kikwete. Na kiwete alipata kura nyingine kuliko Mkapa (Mkatoliki).
    Swali kwanini Jamii hii ya kikristo ilimgeuka na kumuadhibu 2010?
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Kwanza wengi walimjua ni mfata nyayo za nyerere lakini kumbe siyo watu walikuwa na imani naye baada ya yeye kukataliwa na nyerere kugombea watu walibaki nayo moyoni kwakuwa watu walikuwa wameisha choka na utawala wa Ben!
     
  3. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,722
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Alionekana kama muwa wenye sukari tamu, Watanzania na matamanio yao wakakuta ni mchungu zaidi ya pilipili kichaa, kila jambo linalofanyika nchini tunabaki machozi yanamwagika na makamasi yakitiririka bila kukoma.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Ahadi zake nyingi zilikua hewa 2005-2010!
     
  5. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahadi za bwana mkubwa ni ahadi zisizotekelezeka!
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    wengi walikuwa bado wanaamini na kuogopa kuwa mtu akila kiapo ni nadra kukikiuka, hivyo waliamini kabisa kuwa kwa nafasi ya juu kama ile mhusika hawezi kuleta masihara au kuwadanganya. Ndio maana baada ya kugundua kuwa walikosea wakafanya maamuzi tofauti mwaka 2010 lakini NEC ikawazunguka bado
     
  7. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    watu walichagua sura, baada ya miaka 5 ikazeeka!
     
  8. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa ndio inakuja dhana ya demokrasia, nampigia kura mwenye sera na sitolazimishwa kumpigia tena pindi akivurunda. Suala la dini si kigezo kabisa katika hili.
     
  9. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mh, mbona mada yenyewe imekaa kidini! No comments...
     
  10. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Tena kampeni za udini ndo zilianza na kustawi kipindi hiki (kipindi ambacho CUF iliitwa chama cha kiislam). Nashangaa wanaosema udini umeanza kipindi hiki cha uchaguzi wa 2010.
     
  11. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    2005 alikuwa handsome, 2010 BABU
     
  12. t

    tenende JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanawake walipenda SURA, Viongozi wa dini - Kilaini, Kulola na Gamanywa walisema hivyo kulipa fadhila baada ya kupata harambee kupitia ushawishi wake. Wengine walitaka kujaribu kwa nini Nyerere alimkataa!, 2010 alikuwa amechuja kauli mbiu MAISHA BORA KWA KILA MTANZANIA yakageuka kuwa bora maisha kwa kila mtanzania.
     
  13. d

    davidie JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa msaada mkubwa wa sheikh yahaya kwa kuwa alikua ana nguvu sana kwa wakati ule.
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    alipata asilimia 61 ya kura zote 2010, una uhakika gani kuwa hakupigiwa kura na Wakristo? Majungu 2 hayo. Mwacheni Rais wa Ukweli achape kazi majungu hayawezi kuwapa madaraka wala umaarufu wa kisiasa.
     
  15. w

    wikolo JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye nyekundu pamenikera sana. Ni kwa ushahidi upi unaokufanya useme hivyo? Au kwenye karatasi za kupigia kura watu huwa wanaandika dini zao? Ungeishia kusema watanzania walimgeuka na kumuadhibu ingetosha sana kuliko hivyo ulivyofanya.
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Umeonaeee, jamaa anataka kuleta ukristo na uislamu, tusio na misimamo mikali kiai hicho tuegemee wapi?
     
  17. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,888
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    walianza kumgeuka aliopoondoa misamaha ya kodi kwa maaskofu
     
  18. P

    Pure Number Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida yangu siongei mimi,,kwa hili ukweli ni kwamba udini unahusikwa.Nasema hivyo kwa sababu tokea nyrere alivokua madarakani ccm ilikua chama cha maaskofu,nasema hivyo kwa evidence zifuatazo;
    1.Mwaka 1978 nyerere aliwaahidi maaskofu kua ntalipa kipaumbele kanisa katoliki kuliko taasisi yoyote tanganyika(source google)
    2.Nchi hii tz ina watu 5 wenye kutoa maamuzi mazito ya nchi(rais,mkuu wa majeshi,waziri mkuu,makamu wa rais,jaji mkuu)sasa kipindi cha mkapa mzee pengo aliwekwa ktk hiyo orodha nae eti akawa anatoa maamuzi ya nchi kisirisiri japo ni ngumu kuamini(nenda TZchurch.com)hivyo wakatoliki walikisapoti chama sana.sasa jk alivoingia akamng'oa na kumwambia "Hapa si pahala pako,nenda kanisani",hapo sasa maaskofu wakaona kikwete kawadhurumu sana,hivyo nguvu zao zote zikaamia cdm kwani waliona kutolewa kwa pengo ni pigo ktk ukatoliki tz kwani matakwa yao hayawezii kutimizwa,kikwete kumtoa jamaa ndo tatizo.
    3.Kipindi cha uchaguzi 2010,mkoa wa Iringa kunawatu walifukuzwa dini tena kwa maandishi kisa walimpa jk(muislam) kura badala ya slaa(askofu)..
    4.Kampeni za kuipa nguvu cdm zinapigwa hadi makanisani,mfano mzuri wa hili ni kanisa katoliki parokia ya ndanda-mtwara.

    Hivyo jk kuonwa hafai kipindi hiki ni njama za kanisa kumsimsmisha askofu(slaa) na kupigiwa kampeni hadi makanisani na kumchafua jk,,udini unahusika sana tu.

    Evidence zingne ka-google mwenyewe,,
    Source:www.TZCHURCH.com pamoja na kitabu cha Askofu mmoja Dk.Sivalon...

    Ni hayo tu,mwenye kubisha abishe ila google ndo inatema maushaidi yote hayo...thanks
     
  19. P

    Pure Number Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [QUOTE...misamaha ya kodi kuondolewa kwa maaskofu na makanisa yao pia ni chanzo cha kupigwa vita,,mkatoliki anaona kadhurumiwa saaaaaana hadi sasa wameamua kumsimamisha askofu wa o slaa ili azidi kuwapendelea washenzi hawa...na hamna pepo ya mwenye kudhurumu
     
  20. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Wengi walimkubali kutokana na historia ya 1995 pale alipoibuka mshindi alafu akachezewa rafu uchaguzi wa wa mara ya pili na kutoka katika kinyang'anyiro hivyo watu wakabaki na donge kwa muda wa miaka 10 wakiamini kwamba atakuja kufanya mambo makubwa zaidi ya hayo
     
Loading...