Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini aitwe Dr. Kikwete badala ya Luteni Kikwete?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by fikramakini, May 11, 2011.

  1. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu wa JF, wasalaam,

    Nasikitika sana jinsi vyombo vya habari vina mwa-dress Mh. Luteni Jakaya Kikwete kama Dr. Jakaya Kikwete.

    Hivi hata ukipewa u-doctor wa heshima ndio teyari hiyo prefix itumike kwenye jina? Nyerere alipata hizo heshima mara kadhaa laiki aliendelea kuitwa Mwali Julius Kambarage Nyerere. Sasa kwa nini vyombo vya habari vinatumia prefix ya Dr. badala ya Luteni wanapo mwongelea Mh. Jakaya kikwete?

    Mnaweza mkasema amestaafu jeshi siku nyingi. Sawa, lakini nae Makamba si alishastaafu lakini anaitwa Luteni Makamba?

    Nadhani tatizo kubwa hapa ni vyombo vya habari kujigonga na kuanza kumwita Dr. au labda yeye ndo anaweka hilo shinikizo?
     
  2. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Wapambe ndo wanashinikiza wakidhani kwa kuitwa hivyo basi atakuwa na uwezo (Critical thinking and Bold actions) kama PhD. Slaa or anyone else.

    Sioni sababu ya kushupalia title za heshima zaidi, tuuendee uhalisia zaidi.
     
  3. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ameitwa daktari kwa sababu hii, Angalia picha kwenye kiambatanisho
     

    Attached Files:

  4. k

    kinyongarangi Member

    #4
    May 11, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu si dr na wala si luteni. Yeye ti luteni kanali wa siasa jeshini. Aliingia wakati wa kuingiza siasa jeshini akishirikiana na jamaa zake kama mwalimu makamba ,jack mwambi na chiligati.
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mchakachuaji mzoefu huyo...inawezekana hata kuupata u-luteni alichakachua
     
  6. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Na hii JK ni sahihi badala ya JM (Jakaya Mrisho)? Nakumbuka hii ilichakachuliwa na kuenezwa na media zilizokuwa zikimkingia kifua ktk kampeni za urais 2005. Ili kujaribu kumuweka ktk nafasi sawa na JK wa ukweli Julius Kambarage. Dhambi hii si ndogo na itamtafuna mpaka kiyama.
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Unajua jamaa waliweka vikolombwezo vingi ili awe na mvuto actually jamaa alikuwa na mvuto hata kama umeporomoka to negave
     
  8. a

    andry surlbaran Senior Member

    #8
    May 11, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha ha ha ha ha ha u've made my day tembele
     
  9. a

    andry surlbaran Senior Member

    #9
    May 11, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    HA HA HA HA HA u've made my day
     
  10. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa hili msimlaumu Mh Kikwete. TCU walishamwambia kabisa asijiite Dr. na yeye mwenyewe kamwe hawezi kujiita Dr. lakini vyomba vya habari hasa vya LOwassa, Rostam na CC ndio vinavyompigia debe. I wish hawa ma Dr. Kama Nchimbi, yule mkuu wa mkoa wa Singida, mbunge wa Segerea wangejua jinsi hiyo PhD inavyopatikana! Shame on their faces!
     
  11. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nilipo RED, Kikwete aliishia cheo cha LUTENI KANALI na sio LUTENI. Sahihisha hapo
     
  12. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #12
    May 11, 2011
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JK.Hapambiki kwa vitendo au uchapaji kazi wake hivyo wamebuni au wamiamua kutumia title zote ili kumpamba.Kwa vile JK sio siri anaweza kuongoza katika viongozi "INCOMPETENT"Waliowahi kutokea Tanzania washauri wake wanaomzunguka wanafahamu hivyo lakini hawana la kufanya na badala yake wanajaribu kutufariji kisaikolojia kwa hizo title.
     
  13. L

    Leornado JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wamesomea udokta na kuusotea lakini hawaoni dili kutumia hiyo title. Sasa hapa bongo, wengi wana udokta wa kuomba manake i am not sure kama kweli wanatunukiwa na vyuo husika, mtu kama JK kwa lipi hasa hadi apewe udokta wa heshima?


    mfano mzuri ni mwana mama muhubiri Joyce Mayer,

    Educational Background
    Joyce holds an earned PhD in theology from Life Christian University in Tampa, Florida; an honorary doctorate in divinity from Oral Roberts University in Tulsa, Oklahoma; and an honorary doctorate in sacred theology from Grand Canyon University in Phoenix, Arizona.

    Sioni sababu ya kujivunia title amabyo hujaisotea.Na hii staili wanaitumia watu wengi sna hapa kuitwa Dr.
     
  14. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Jk ni kama mavi, kwa hiyo wanajaribu kupulizia manukato!
     
  15. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    kuna watu wanastahili kupewa hizo phd katika tasnia mbalimbali toka tuwe taifa na hawapewi to my suprise wanapewa wasio na mchango.naanza
    1.saidi mabera (soloist)
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Whether Dr, Lutenant, Command in Chief, Terrorist, Manipulator, does it make a difference?
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    marehemu sheikh yahaya alimwambia aitwe hivyo
     
Loading...