Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wale waliosoma barua ndefu kama hii naomba tujikumbushie

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by bakarikazinja, Feb 18, 2011.

  1. b

    bakarikazinja Senior Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtunzi mariama ba:
    Madhari:senegal
    hiki ni kitabu kina cho zungumzia ukombozi wa mwanamke katika jamii siyo tu katika nchi ya senegali bali dunia nzima kwa ujumla hivyo tunaona wahusika mbalimbali kama vile wakina ramatulayi ,binetuu,maudo,modufali,daba na hata fatmata malenga mshirikina alikuwa akitumia simbi kutabili mambo ya baadaye na bila kumsahau dauda dienga haya wana jamii/wanajamvi hebu tukumbushiane visa mbalimbali vilivyojili katika riwaya hii ya barua ndefu kama hii
     
  2. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haa haa! Ndoa za mitala zimeelezwa vzuri humu...
    Jinsi Dauda Dieng alivyompenda Ramatoulaye, ingawa tajiri lakini Rama hakubabaika akamkubali mtu aliyempenda ingawa pia alimtesa sana na maisha kuwa magumu sana na watoto akitahudumia peke yake..
    Ni barua nzuri na yenye mafundisho mengi..
    Imeeleza vizuri utamaduni wa kiafrika, mchanganyiko na ule wa kiislam na kadhalika..
    Nakumbuka kuna sehemu anazungumzia enzi za utoto ' tukila embe mbichi za ugwadu' yaani inachota hisia za ndani barua hii ndefu..
    Hakika ni barua ndefu na yenye kila aina ya ubunifu na katu hutaacha kuisoma, nawahamasisha wote msiosoma kitabu (barua hii) mkitafute.
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    oh,MARIAM BA anasema,wakat una kanuni zake,znapoachwa hutenda,ingawa binadamu hulazimisha wakat,
    DaUda Dieng hakuwa akimtendea haki mkewe hata KIDOGO!
     
  4. b

    bakarikazinja Senior Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata hivyo msisahau ile sehemu ambayo alimfukuza tamsiri pindi alipo kwenda kutaka kumuo lakini kwa ujasiri wake rama alikataa na kusema "mimi sikama chombo cha kupokezana mkono kwa mkono "hivyo alimtaka tamsiri asiyarejehe tena yale mazungumzo yake.
     
  5. b

    bakarikazinja Senior Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mmm swahiliani je umelionaje swala la imani za ushirikina katika hii riwaya hivi nikweli wanawake wengi wa kiafrika ndivyo walivyo jamani
     
  6. peck

    peck JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmenikumbusha mbali sana 2001, itabidi nikisome tena michang ya hivi ni mizuri tukumbushane kwa haya na tuzidi kusoma kazi za fasihi.
     
  7. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    shukrani wakuu.....elimu tosha mnatoa....
     
  8. b

    bakarikazinja Senior Member

    #8
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Peck naomba ukitafute uje hapa jamvini tukijadili ni kitabu kizuri sana ambacho kina faa kwenye ujenzi wa jamii mpya
     
  9. M

    Maleek El shaabaz Member

    #9
    Apr 3, 2016
    Joined: Aug 20, 2015
    Messages: 15
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    kwenye page ya kumi na tisa kuna sehemu inasema "kile ambacho mwanamke wa kizungu anamzidi mwanamke wa kiafrika ktk maumbile ya kimwili ni tofauti ya rangi,na nywele zale ni nyingi
     
  10. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2016
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mwanzoni kinachosha sana, na hakieleweki,
    Baadae kinaeleweka vzr sana na ni kitamu sana.
     
  11. K

    KICHINJIO 15 JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2016
    Joined: Oct 6, 2015
    Messages: 826
    Likes Received: 518
    Trophy Points: 80
    So Long a Letter
    Kizuri sana
     
Loading...