Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Wahehe na Tanzania nzima hatumuenzi Mkwawa ipasavyo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mnyikungu, Jun 20, 2011.

  1. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,232
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    wandugu, MKWAWA ni mtu mhimu sana kama alama ya ushujaa wakweli na utetezi wa mwafrika dhidi ya ukoloni, mtu huyu enzi zake aliogopwa mno. utawala wake ni moja kati ya tawala pekee zilizopigana na mjerumani na kumshinda.aliwafanya wahehe wajurikane kama the most powerful military people in German East Africa.ni mtu huyu pekee africa aliyekataa kulipa kodi kwa mkoloni na badala yake ni yeye ndiye aliyetaka alipwe kodi na wajerumani.najua hstoria yetu imeandikwa na wazungu na ndiyo maana vitabu vyetu vya historia havimuelezei kiundani mtu huyu kwani ni aibu kwao, ni huyu ambaye kifo chake kimejaa utata, wajerumani wanaamini alijiua na wao walimkata kichwa japo wengi hatuamini hivyo, fikra kubwa aliyokuwa nayo ni kwamba hata baada ya kifo chake hakupenda maiti yake iguswe na wazungu hivyo alikoka moto na kujipiga risasi mwili wake ukaangukia kwenye moto na kuteketea kabisa, hivyo hata kama walipata kichwa basi hakikuwa chake ila cha moja kati ya wafuasi wake. hiyo ni moja kati ya dhana zinazobishaniwa uheheni kwani wengine wanaamini alijidumbukiza mto kikombo na kupotea na wengine wanaamin aliendakujificha mapangoni na kufia huko. huyu mtu ni shujaa kweli! lakini kinachonishangaza mtu huyu kamwe haenziwi ipasavyo, wahehe wa leo utadhani hakuwa chifu wao na tanzania pia nayo imemsahau mtu huyu, mi nafikiri vya kale ni dhahabu apewe heshima yake kama inavyostahili maana huyu ndiyo kioo cha ushujaa wetu. hebu ona alivyopambana nao
    (Lt. Tettenborn believed that if it had not been for the death of a large number of Wahehe chiefs, Mkwawa incorrectly included, no one would have survived. Saving the main 'part of the baggage' is also incorrect, it was not saved. Zelewski had started with 13 Europeans, some 320 Askaris, 170 porters, machine guns, and field artillery. Of these ten Europeans, 256 Askaris, and 96 porters had been lost. The German defeat made a truly enormous impression and the Hehe had now gained reputation as the most powerful military people in German East Africa and the Schutztruppe was no longer in a position to continue attacking the Wahehe.) kwa jeshi lenye vifaa kama hili alilopigana nalo mkwawa na akalishinda je ni kweli hastahili heshima?
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ni kweli kwanza nawalaumu sana wahehe hasa viongozi wao waliowahi kushika nyadhifa serikalini akiwemo marehem Adam Sapi Mkwawa kweli walishindwa kuorganize hata kupata kumbukumbu au siku maalum ya kumkumbuka huyu shujaa
     
  3. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mie naona Mkwawa bado anakumbukwa kwa namna yake kupitia kwenye historia. Maana ukienda Tabora na sehem nyingine wapo Machifu waliofanya vyema. Tukianzisha namna ya kumuenzi, itakuwa ni kutengeza chaka lingine la ufisadi.
    Kama ipo haja saana ya kufanya hivyo, basi ifanyike harambee na kufanya mradi mkubwa kwa ajili yake ila watu wa serikalini wasiusishwe na pesa zao maana bili zao huwa ni kubwa saana.
    Mapesa matalam!!!
     
  4. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Nyee! pede yevasemilwe ukutidila umwana va semuyinga alimtemaa? Umkwamisi mwa kikwete ang'ina linyhoo!!
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Maana yake? Kwa wengi wetu ni kama unampigia mbuzi gitaa.
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kalenga, ilipokuwa ngome yake Mkwawa kuna Museum ya kumbukumbu ya Mkwawa kikiwepo na kichwa chake (kama ni chake au siyo hiyo mie sijui). Nimefika pale. Kuna information ya kutosha kuhusu Mkwawa na utamaduni wa wahehe kwa ujumla. Museum hiyo iko chini ya Idara ya Kumbukumbu za Taifa lakini hawajafanya jitihada za kutosha kui-promote ili ijulikane zaidi. Inayo potential ya kuwa tourist attraction. Jambo lingine ni kwamba pamoja na marehemu Adam Sapi bado wapo vizazi vya Mkwawa ambao ni hai lakini hawaonyeshi kujivunia jina hilo, ukoo wao pamoja na utamaduni wa Kihehe kwa ujumla. Lakini kwa ujumla ndugu zetu wahehe bado wamelala. Vijana wa kiume wame-specialize katika ukorokoroni (security guards) na wasichana u-hausigeli. Waliosoma hawataki kurudi huko.
     
  7. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,232
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    huyu mtu ni mmja wa watu ambao mi nawaita wapuuzi sana kwenye jamii ya kihehe, iringa hatunalolote la kujivunia juu ya mtu huyu, ni kweli kuna viongozi wengi mno wa uheheni waliopo selikalini lakini hawaoni umuhimu wa jambo hili ila wanataka waenziwe wao kwa ujinga wao na kuacha kuwaenzi mashujaa waliopita.tatizo tulilonalo kwa selikali yetu ni kwamba hawajui kama harakati za kuiletea uhurutanganyika zilianzia kwa watu kama mkwawa, wao wanachojua ni tanu tu ndo ilileta uhuru na ni nyerer tu ndo alipigania uhuru.
     
  8. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,232
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    historia gani hiyo, maana kama ni darasani utafundiwa habari za zwangendaba zaidi kuliko za mkwawa. mtu huyu ni mhimu kuenziwa kwa namna ya pekee hata kama sio kwa NGGAZI YA TAIFA BASI KWA NGAZI YA MKOA KUWE NA SIKU MAALUM YA KUMKUMBUKA, KWA KUFANYA HIVYO TUTA ENFELEZA HITORIA KWA VIZAZI NA VIZAZI.
     
  9. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,232
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    tehe! tehe! tehe!
     
  10. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    apa nilikua naangalia "website" ya mkwawa
    kweli tumesahau kabisa hii historia muhimu sana
    na ukiangalia kalenga haijaendelezwa/haijatangazwa kiivo
    so watu wengi sana hawajui hii historia

    miundombinu kalenga na ruaha imesahaulika sana
    nyela vakuboma
     
  11. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ale muyawe
     
  12. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    be mkwamisi yaani ukumliga mnyanchi? Ipo ndalanda! Bee! Vahehe siviliga nda!
     
  13. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    Kamwene be wahehe...makasi!
     
  14. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    watani zangu wahehe......si kweli kwamba hawamuenzi mkwawa......wanamuenzi kwa KU-COMMIT SUICIDE
     
  15. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,516
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280
    Ing'ina lilefu ve!
     
  16. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mahesabu kweli una mahesabu,inawezekana ulicho andika kina ukweli.
    Tufanyeni uchuguzi swala hili
     
  17. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #17
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Ahaaa haaa ndipilwike kukaye bee!
     
  18. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #18
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Ang'ina linno kikwete na uvakwe!
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Ang'ina linho kikwete na uvakwe!
     
  20. c

    chumakipate Member

    #20
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Munya-inyi gani ,munya-inyi ee Mkwavinyika(Mkwawa) uyo veve vewilonga munya-inyi uyasile ila MUNYANYI na munyanywa sana na mwaka.
     
Loading...