Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wachache wajifungie Ikulu kujadili maslahi yetu hiyo ndio Demokrasia yetu Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Jan 25, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    wanabodi,
    imekuwa kama fasheni sasa kwa viongozi wa vyama vya upinzani chini kukutana na Rais Jakaya Kikwete Ikulu ya Dar es Salaam.

    Wanaomba appointment Ikulu, wakisharuhusiwa wanakwenda kuzumgumza na Rais kisha wanapiga picha za pamoja na kuondoka, hapo tunaambiwa wanajadili sheria ya mabadiliko ya katiba.

    Haya yalianzishwa na Chadema ambao walipinga muswada wa katiba mara mbili mwishoni mwa mwaka jana, chama hicho kilisusia mjadala wa katiba bungeni huku wabunge wake na wakiwemo baadhi ya wabunge wa NCCR Mageuzi, wakitoka nje ya ukumbi wa wabunge kuashria msimamo wao.

    Baada ya bunge kumaliza mjadala wao, Chadema wakaomba kukutana na Rais Kikwete Ikulu, kujadili kile walichokuwa wakikipinga mkutano ukafanyika kwa muda wa siku mbili, walipomaliza Rais akausaini muswada waliokuwa wakiupinga Chadema ukawa sheria.

    CUF nacho kikaomba appointment ya kumuona Rais, pamaja na kwamba chama hicho hakikususia mjadala wa shera ya mabadiliko ya katiba bado kikaenda kumuona Rais, sijui walimtaka Rais afanyaje wakati walishakubalina kila kitu bungeni.

    NCCR Mageuzi nacho kikaomba appointment kwa Rais ili kutimiza wajibu wake, wamejadiliana walichojadili wakamaliza na kupiga picha na Rais Ikulu.

    Mazungumzo ya Chadema yakajirudia safari hii na Slaa, nae alikuwepo, kitu cha kujiuliza hivi haya mazungumzo wananchi wameshilikishwa au na ni mawazo ya viongozi wa nyama vya siasa, tukumbuke kuwa kuna wananchi wasiokuwa na uanachama wa chama chochote, hao nao wanawakilishwa na nani Ikulu?

    Kwa nini hivyo vikao vya katiba kama vinawakilisha mawazo ya wananchi visitangazwe moja kwa moja na televisheni ili angalau wananchi wasikie kilichojadiliwa? katiba hii sio ya Rais au vyama vya siasa, ni yetu sote.

    Kwa nini wachache wajifungie Ikulu kujadili mustakabali wa maisha yetu???
     
  2. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Baba wanafukuzia kushikana mkono na JK na kupiga picha ya pamoja waipeleke kwa Cameroon aidi kuwamwagia mshiko
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni kweli umenikumbusha. Nasikia CCM ina wanachama kama millioni 4 na vyama vingine kwa ujumla wao vina wanachama kama millioni 3 n. a watanzania yupo zaidi ya millioni 47. Kwa hiyo hao jamaa wanawakilisha watu kama millioni 7 na wengine millioni 40 hawana uwakilishi wa kwenda Ikulu! Mimi ni mmoja wao. Nami nitaomba appointment
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kweli bana na haya makundi mengine kama Walemavu,Waandishi wa habari, Wakulima, Wafanya biashara, Wazee, siju hawa nao watawakilishwa na nani IKULU:A S-coffee:
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    You too are a great thinker!
     
  6. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Napata hisia mtoa mada unataka kupotosha ukweli. hadi tunaambiwa Marekebisho ya sheria husika yatapelekwa katika bunge lijalo na kwamba mabadiliko hayo yatakuwa makubwa.
    ingekuwa vema kama ungemlaumu spika wa bunge kwa kutosikiliza mawazo ya kambi rasmi ya upinzani!! matokeo yake Wabunge wanafanya kazi moja mara mbili.... hii yote ni matumizi mabaya ya fedha ya umma na kithibitisho kwamba spika hana uwezo wa kuongoza Bunge kwani kaliingiza taifa kwenye hasara isiyokuwa ya lazima!!
     
  7. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Najua Ritz ni mrengo wa CCM, ila leo ameongea hoja muhimu sana.
    Swala la kujifungia ikulu na kuona picha bila matukio hasa ya sababu na kilichojadiliwa inatia shaka. katiba ni kwa ajili ya watanzania wote. Wanasiasa wanamaslahi yao na sisi wafanyabiashara, wafanyakazi, dini, wafugaji, wakulima wasomi na wasiosoma, wazima na walemavu tunayetu. Je Makundi yanayokutana na Raisi yameunganisha haya makundi yote na mawazo yote ya wananchi?

    Tusipokuwa makini tutapata katiba ya kisiasa zaidi badala ya kitaifa.
    Nataka wachumi, wafanyabiashara, wafanyakazi, nk nao watoae maoni yao.
     
  8. m

    mwikumwiku Senior Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nilishalisema hapa jambo hili nikambiwa mimi gamba!

    Sasa subirini kuchuuzwa! Kisa kahawa ya ikulu
     
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Eti great thinker katoa maoni yake.......Napita hapa sio pangu. People might not see the difference
     
Loading...