Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini mama tu? Wapi baba?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Raia Fulani, Mar 28, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nimebandika hivi baada ya kuona kupitia runinga, tunzo za kili. Wasanii waliopata tunzo walitoa shukrani zao bila kumsahau mama. Hakuna hata mmoja aliyewashukuru wazazi (baba akiwepo). Au ndio mfumo jike? Hii inaanza kutia hofu. Wapi nafasi ya baba katika mafanikio ya kijana?
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Baba zao waliingia mitini kitambo na wengine kutaa mimba zao ndo maana
     
  3. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hehehe maskini jeuri bana. sasa jamaa anapokea tuzo halaf unasema mimba yake ilitolewa, huu utakuwa ni muujiza kuliko wa kuzaliwa kwa yesu! khaaa!
     
  4. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hao wanakuwa wamelelewa na mama pekee,mama ndiyo alikuwa mama na baba yake
    hapo huna jinsi zaidi ya kumshukuru MAMA tu.
    wababa waliwatelekeza either wakiwa tumboni au wakiwa wadogo
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kama umekua humjui baba, ukalelewa na mama tu, ukapata background ya kuzaliwa kwako. Ukaona kabisa options ya mama kuchoropoa mimba ilikuwepo, lakini hakutoa mimba akakuzaa na akakulea mpaka hapo ulipofikia, unaweza kuwaza hata kumtaja baba?
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Kutamka Baba ngumu bana kuliko Mama mie sina kumbukumbu ya kutamka Baba mda mrefu sana na amenilea mwanzo mwisho
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mh! Namshukuru baba yangu...
     
  8. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mama is sweeeeeeeeeeeeeetie then anythng
     
  9. s

    shosti JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mama:first::second::third:
     
  10. semango

    semango JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Waliolelewa chini ya utawala wa baba huwa mara nyingi hawaingii kwenye sanaa za namna hiyo.baba hulazimisha mtoto asome tu tena kwa mangumi na mateke.
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kuna dhana kuwa japo mama ana nafasi kubwa kwa mwanae kuwa alivyo, bado huyu kijana hawezi kumhofia mama kama baba. Na ndio maana tunaona vituko vya wasanii wetu kama lulu
     
  12. M

    Mkwakwasu Member

    #12
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kwa 7bu baba zao huwa hawakubaliani na vitendo vyao vya kijinga vinavyoambatana na usanii wao.
    Km ulevi,uzinzi nk.
     
  13. L

    Losemo Senior Member

    #13
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watoto wasiojua au ku rekognise wababa zao. Wote wana kharamu tu
     
  14. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mwanamke na jamii mkuu!
    Ma baba wengi ma TP
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    TP ndio nini mkuu?
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Mama siku zote yuko juu mkubwa...
     
  17. kisasangwe

    kisasangwe JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kina baba dhao walichapa lapa kabla watoto hawajaanza kutumia pua zao kuvuta pumzi....HI Mimba si yangu. Tafuta babake... au mi usinitaje.. au mi sitaki kuitwa baba saivi....

    sasa watajwe wa nini. cheki hata kwenye harusi nyingi sikuizi mama tu ndo anatunzwa maana baba hakuwepo katika ulezi.....
    aliotesha kitu akakimbia.. kusoma kula kuvaa MAMA.
     
  18. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2011
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na mimi nilijiuliza sana kuhusu hili. Baadae nikahisi kwamba ilitokana na ile tabia yetu wanaume ya enzi za ujana kuingia mitini kukwepa majukumu na hawa watoto wetu hasira zao zote zikaishia kwenye sanaa ambayo haihitaji gharama kubwa kama vile kuhitaji kusomeshwa chuo kikuu na mtu na matokeo yake ndio haya ya kila msanii asimamaye kumkumbuka sana mama yake! Si mnamkumbuka yule wa zamani kidogo aliyeimba:

    'Si ulinizaa wewe ukanikataa,
    sasa iweje unaona mi nafaa'
     
  19. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  20. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #20
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    baba desi, hili ni tatizo/janga ambalo halijawekwa wazi kwa jamii. Tuko wengi katika tasnia na sekta tofauti ambao ni tunda la mama. Familia ni chache sana. Wengi pia ni single parents ndani ya familia
     
Loading...