Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwepo na minimum qualification wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Silly, Nov 20, 2011.

  1. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nadhani viwango vya uchangiaji kwa wabunge wengi vimekuwa duni kutokana na elimu yao ndogo pamoja na wengi kuwa na nafasi za kuzawadiwa. Kwa maana hiyo nadhani ni vema kuwepo na sifa lets say degree angalau moja ili mtu apitishwe kuwa mgombea wa ubunge, na diploma/certificate kwa madiwani. Kama ikiwa hivi mimi nadhani vile vituko vya mjengoni Dom na halmashauri zetu vitapungua maana wengi watakuwa focussed,

    nawasilisha...
     
  2. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mawazo mgando hayo! unafikiri kuwa na elimu kubwa ndio kutoa mchango mzuri bungeni? uongozi ni kipaji pia kama vilivyo vipaji vya soka.Wabunge wengi kutoka Zenji wana elimu ndogo sana lakini angalia jinsi wanavyojua kujenga hoja na kutetea maslahi ya Wazanzibar.
    Kumbuka ha Rostam na Dewji ni wasomi lakini umeshawahi kuskia michango yao bungeni?
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wabunge kazi yao ni kuchonga kama wamemeza redio, sioni kaa wana nafasi yoyote kuleta maendeleo ktk taifa hili. Serikali hii ya fikra kongwe is more likely kufeli with or without wabunge, the better choice ni kuondoa mamlaka kwa wanasiasa na kuwapa wanataaluma na vyombo vyao vya udhibiti waongoze nchi based on reason and specialization of labor. Najua it is so unpopular kuwamwaga wanasiasa maana wao wameshika mpini, lakini mpaka hapo tutakapoona huu mwanga ndio hapo ndege ya uchumi (lolz at Mamvi) itakapopaa
     
  4. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa ulimwengu wa sasa minimum qualifications inatakiwa! Hawa wabunge ujanja wao wote wa kuongea kama wamemeza kanda ya Taarabu ni humuhumu nchini. Wakitoka nje ya TZ huwa wanageuka mabubu, wanaishi kusema YES YES tu.
     
  5. e

    emalau JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    I support you, wabunge kama Lusinde ni aibu kwa taifa, eti naye yuko mjengoni !
     
  6. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa ni usomi wasomi wangapi wanalala bungeni akishtushwa na kupiga meza anasema naunga mkono kwa asilimia mia.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,698
    Trophy Points: 280
    unajua kuwa chenge kasoma wapiI? Chuo gani? Jibu unalo lakini elimu ni muhimu pia
     
  8. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wabunge wengi hasa wa CCM hawana viwango, tunajipa moyo tu kutokana na mchakato wenyewe wa kuwapata hugubikwa na vioja vya rushwa, matumizi ya nguvu, udini, fitna, uzushi, wizi wa kura, ushirikina etc
    Yaani asilimia zaidi ya 8O% ya wabunge wa CCM ni bomu linalosubiri nguvu ya mabadiliko kuliteketeza.
     
  9. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Usomi plus uadilifu ndio solution! Mbona kipindi cha nyerere matukio ya ufisadi uliopindukia hayakuwa mengi?
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mkuu vp maneno makali kwani nawewe ni mbunge poa?
     
  11. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #11
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Chadema walishaliona hilo na wameanzia kwenye viti maalumu mchuano ulikuwa mkali kwa kuwa higher marks was the factor
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mbona rahisi hiyo,kwani sh ngapi kuchukua degree ya online kama lyatonga.
     
  13. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Huyu jamaa ana point hii itatusaidia katika international forum tusiburuzwe!!! Hivi unajua elimu inampa mtu confidence sometime? ndo sababu mkuu wa kaya anjiita Dr Dr Dr.... kwa anjua impact yake kwa jamii..
    Just imagine mkurugenzi wa halmashauri ni msomi and then Diwan ni std seven do you think huyu diwan ataweza kucoment chochote kwenye kikao zaidi ya kupiga makofi?
     
  14. King2

    King2 JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    WAZO LA UKWeLI KABISA. WaBUNGE WENGI ELIMU HAWANA.
     
  15. Transkei

    Transkei Member

    #15
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Amesoma LLB ktk moja ya vyuo vikuu bora duniani(HAVARD) yeye na former secretary wa EAC hon.mwapachu.
     
  16. l

    lebadudumizi Senior Member

    #16
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja wabunge kama Lusinde,Maji marefu,Godbless Lema ni hasara kubwa mjengoni.

     
  17. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #17
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Na ndiye mnojawapo kati ya wabunge wawili wa CCM angalau waliochangia hoja ya mswada wa kuunda katiba juzi. Wengine wote ilikuwa mipasho tu dhidi ya CDM/Lisu. Tuna safari ndefu TZ.
     
  18. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Ninatamani kungekuwa na mfumo kama wa wachezaji mpira ambao kabla hujasajiliwa lazima ufanye mechi za majaribio ndo ufuzu kusajiliwa isipokuwa wale wazoefu wanaosajiliwa moja kwa moja, najua wabunge kama lusinde wasingegusa pale mjengoni. Uongozi ni kipaji kutoka kwa allah, ukiona mtu anafanya kama ya lusinde ujue ndo mifumo yetu ya kupeana kwa kujali matumbo na vile vile elimu ni muhimu sana
     
  19. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkuu, hata serikalini wakitangaza kazi wanahitaji uwe na elimu stressing( From a recognized institution), sidhani hizo za online kama zina uzito wowote.
     
  20. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hivi leo ikifanyika sensa pale bungeni, mbunge wako kipenzi tena aliyechaguliwa kwa kura nyingi sana atakuwa na mchango gani, najua wapo watakaopata record ya mahudhurio mazuri, wapo hawajawahi kuchangia chochote sio kujibu maswali wala kuuliza au kuleta hoja zozote, wapo ndugu zetu wazuri kupga ile mi-meza na wale wa ndiooooooooooooooo,
     
Loading...