Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutokuwa na imani na Waziri Mkuu, Deo Filikunjombe amuumbua Stella Manyanya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nikupateje, Apr 22, 2012.

  1. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwaka jana kwenye bunge la bajeti siku Waziri Kaghasheki alipohitimisha bajeti ya Wizara yake kulikuwa na wachangiaji wengi. Siku hiyo neno "maandamano" lilitawala mijadala.

    Mnakumbuka hadi Attorney-General akasema uangaliwe uwezekano wa ku-regulate maandamano.
    Mmoja wa wachangiaji wa asubuhi ya siku hiyo alikuwa ni Mheshimiwa Deo Filikunjombe. Filikunjombe alichangia kwa hisia na hadi akalitangazia Bunge kuwa matakwa ya jimbo lake yasipotimizwa basi licha ya yeye kuwa mwana-CCM atawahimiza wananchi wa jimbo lake kufanya maandamano.

    Mchangiaji wa mwisho kabla ya lunch break alikuwa Stella Manyanya. Alipoinuka tukadhani kuwa Manyanya ana mengi ya kuchangia kuhusu hoja iliyo mezani. Kumbe yeye hoja yake ilikuwa ni sentensi moja tu nayo ni kuhusu kauli aliyotoa Filikunjombe asubuhi.

    Namnukuu Manyanya aliposema hivi "Huyu Deo Filikunjombe akumbuke kuwa maandamano siyo sera ya CCM, lakini akikaidi na kuendelea na hayo maandamano yake, basi asisahau kuwa mimi ni kiongozi wake katika NEC"

    Kwa kauli kama ile ni kama Stella Manyanya alikuwa kama amemkata kilomolomo Filikunjombe kwa mambo kama haya. Ungetegemea kwamba Filikunjombe asingeibuka tena kwenye jambo lolote kubwa kwani NEC aliyomo Manyanya ni ileile yenye maamuzi mengi ndani ya CCM ikiwemo kuchagua wagombea ubunge wapya.

    Lakini naamini kwa mshangao wa Manyanya na wengine wengi, sasa Deo Filikunjombe kaja na gia kubwa zaidi. Kubwa zaidi kwa maana ya kwamba maandamo aliyodhamiri kule jimboni ni kitu kidogo sanakuliko kitendo alichofanya sasa hivi.
    Filikunjombe amenukuliwa akikiri kwamba ni mmoja wa wabunge waliohisiwa kuwa watasaini kwenye list ya Zitto ya kuleta hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu.

    Yeye alivyoitwa alijua atashawishiwa ili asisaini. Ili kuwamaliza nguvu na kuwaonyesha kuwa sasa hajali litakalotokea basi akaamua kwanza aweke saini ndipo aende huko walikomwita.

    Maana yake ni nini? Maana yake anaitwa ofisini mwa mawaziri huku tayari saini yake imeshaanguka karatasini.
    Kingine ni kwamba ni mmoja wa wabunge wachache ambao wameamua kusaini huku wakipigwa picha ziende gazetini. Sasa, hapo utasema nini kwa mtu kama huyu Filikunjombe ambaye mlimkataza maandamano lakini sasa ameamua kushiriki kitu kikubwa zaidi tena ulimwengu ukimshuhudia.

    Maana yake ni nini? Maana yake ni kwamba sasa hivi huwezi kumtisha kwamba NEC-CCM ndiyo inayochagua wabunge mwaka 2015. Analijua hilo na inaelekea yuko tayari kwa lolote. Labda tu sasa atishiwe uhai wake na kama itafanyika hivyo.

    Kwa maana hiyo, enzi za mbinu kama za Stella Manyanya za kutishiana kuwa "utanitambua kwenye NEC" si tishio tena, kwani sasa hivi NEC si yao tu, nchi sasa ina NEC nyingi tu na zina nguvu kubwa kwa umma.

    Pole sana Stella Manyanya na pole wote waliozoea kudhani tishio la rungu la chama ni dawa ya kuwa-discpline wabunge hata kwa kinachoonekana dhahiri ni maslahi ya taifa.

    Taifa linahitaji watu kama Deo Filikunjombe, ujasiri wako unahitajika popote ama hukohuko CCM lakini ikishindikana uko milango ya dunia iko wazia kwako.
     
  2. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Well said mkuu!
     
  3. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Good analysis
     
  4. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kujali utaifa kwa Filikunjombe si kwa unafiki, bali nikutoka moyoni. Nashauri viongozi wetu wote tuweke utaifa mbele kabla ya itikadi. Kama huna dhamira ya kuwatumikia wananchi, ni heri ukae pembeni.
     
  5. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Upo clear,ni kamanda,amemwaga mboga coz anajua kuna obtion (cdm) huyu wala hana papara.moyo wake ushaamua.
     
  6. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Interesting! Tatizo CCM agenda ya sasa hivi ni kula na kudokoa dokoa tu bila kujari matokeo yake yatakuwaje
     
  7. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hizi post nyengine jamani, huku si kutaka kufitinishana na kuchochea ugomvi jamani ?
     
  8. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uchambuzi mzuri pamoja mkuu
     
  9. patriq

    patriq Senior Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Filikunjombe karibu cdm tuendeleze mapinduzi. najua watakunyanyasa sana hao magamba, lakini Mungu atakutia nguvu. Hakika umejipambanua nao. huo ndo moyo wa uzalendo.
     
  10. patriq

    patriq Senior Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni filikunjombe tu anayeitakia tanzania mafanikio na maendeleo endelevu, wengine wote wanaopinga cdm hawana weledi wa kutosha
     
  11. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yuko wapi Dr. Kigwangwala? Alijipambanua kuwa mpigania haki na rasilimali za taifa, mbona kaweka mikono nyuma? Hongera Filikunjombe na hao magamba wakikuwekea zengwe karibu chama cha ukombozi CDM.
     
  12. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Watu wengi kule ni wanafiki na wana njaa tu. Siasa ni sehemu ya kupatia chakula siku ziende
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    huyu anatufaa sana tena sana.
     
  14. P

    Papaya Senior Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kigwangwala hana ishu toka kapigwa mkwala mgomo wa madaktari kapotea
     
  15. Jotojiwe

    Jotojiwe JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante sana kwa uchambuzi mwangavu.
     
  16. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 10,999
    Likes Received: 3,561
    Trophy Points: 280
    mnachojua watu wa pwani ni fitina.
     
  17. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu uchambuz mzuri
     
  18. V

    Vakukaye Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big up deo!!
     
  19. l

    lyimoc Senior Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big up mheshimiwa Deo
     
  20. Mzururaji

    Mzururaji JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,204
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280
    ane kilango kalala kama kigwangala sendeka ndo hana mpango kabsaaa njaa hiz
     
Loading...