Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutojengwa kwa Reli ya Kati ni Mkakati wa Malori ya Wazee?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by August, Apr 26, 2012.

  1. A

    August JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,677
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    hivi karibuni tulisikia Riziki ana malory kadhaa, na zaidi ya hapo tunaona na waziri wa utalii naye yumo kwenye biashara hiyo, sasa tukiwa na watu namna hiyo kweli ipo siku serikali wakapitisha sera ya kweli ya kunyanyua au kukarabati reli ya kati na nyinginezo? au ndio itakuwa ni biashara kama kawaida mpaka ndani ya baraza la mawaziri na wengineo, na kumtupilia mbali mluguru, mgogo, nyamwezi , sukumas, jita, kerewe, haya, nyambo, bazinza nk na matatizo ya reli. na zaidi ya hapo hivi karibuni wakati wa davos ambao raisi alihudhuria na kushriki mdahalo , alimsikia pm aka waziri mkuu wa kenya akisema ili kufufua uchumi ni lazima wajenge/tujenge reli na kupunguza kuziumiza hizi bara bara na mizigo mikubwa matokeo yake barabara kuharibika muda si mrefu baada ya kutengenezwa. ndio maana uchumi wa tanzania upo mifukoni mwa watu, kwani hela inayoingia au kutumiwa inaenda kwao, wakati serikli matumizi trillioni 3, mapato ni 1 trillion. na wachumi wetu? wanaona kwa kuwa hizi trillioni 3 zimeingia miongoni mwao na kujenga mahekalu nk basi uchumiunakuwa kwa kasi saana, wakati serkali haiwezi kujitosheleza hata kwa karatasi za kuandikia nyaraka, kulipa mishahara kwa wakati., kutoa nyongeza za mishahara n.k n.k
     
  2. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naam! Wengi tuliowapa dhamana wamejikita kwenye biashara ya usafirishaji wa malori
     
  3. r

    rohrer Member

    #3
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwl . Nyerere aliwahi kusema 'kupanga ni kuchagua'. Huyo waziri mwenye dhamana amechaguliwa na wahanga wa hiyo reli duni.
     
  4. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    .. Pana ukweli hapa. Mifumo mibovu kama hii tuliyo nayo inawanufaisha sana baadhi ya watu. Ndio maana inaaminikia kuwa wakati wa vita, watu wanapata ukwasi wa kutisha!
     
  5. A

    Adili JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 1,362
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Waziri alisema malori yake yanampatia $20,000 kila mwezi - fikiria ni wangapi serikarini na wafanya biashara wakubwa wana miradi aina hiyo. Reli ya kati sahau maana hata Kagame amewasihi mpaka akachoka. Haiwezi kujengwa kwa sababu itaharibu vitumbua vya walioshikilia utamu.

     
  6. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa sekta ya Reli Tanzania ni ya mwisho kabisa
     
  7. luhala

    luhala JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha, inakera na inauma. Tusibaki walalamikaji tu basi tuchukue hatua ya kuwanyofoa vibaka hawa.
     
  8. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,646
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    CHADEMA waliwaambia wakipata ridhaa ya wananchi watajenga reli za kisasa wananchi waweze kuishi Mwanza na kufanya kazi Dar es Salaam. Haya sasa tusubiri hakuna rangi tutaacha kuona kutoka kwa magamba. Duniani kote reli ni usafiri wa uhakika kwa mizigo na abiria.

    Marekani, Uchina, na India pamoja na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia waliyofikia ikiwa ni pamoja na kuwa na maviwanda makubwa ya magari bado wanafanya tafiti na kuwekeza mno kwenye reli. Sisi makapuku hata kile kidogo tulicho nacho tunakimalizia kabisa.
     
  9. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli Riz1 ana milori zaidi ya 150,mumemsikia maige naye ana yake japo nadhani idadi aliyosema siyo ya kweli.Naona suluhisho la kisiasa halisaidii.Tukodi SNIPERS wadondoshe mmoja mmoja mafisadi wote hata wakuu wa majeshi wanao shirikiana nao,mwisho tumalizie na mkuu wa kaya.Tulipo fikishana ni kubaya.No retreat no surrender on their acts.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mawazo finyu.
     
  11. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Serikali hii dhalimu haina huruma na jinsi wananchi wanavyosumbuka na ndio maana hawataki kabisa kukarabati reli zote hapa nchini. Kama reli hizi zingekarabatiwa bidhaa zingesafirishwa kwa bei nafuu kuliko sasa wanapotumia malori na hivyo mfumuko wa bei ungepungua na kuwapunguzia makali ya maisha wananchi!! Sasa kama viongozi kwa kupitia watoto wao na washirika wao wana mamia ya malori je unategemea kweli watakuwa na kipaumbele cha kukarabati reli? Maendeleo ya nchi hii yatapatikana pale tu tutakapompata Kagame wetu lakini sio tukiwa na hawa wezi!!
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Wakuu ukosefu wa reli inayofanya kazi kwa ufanisi ni hujuma kubwa katika uchumi wa nchi yetu. Huu ni ufisadi ambao ni calculated na mtu wa kawaida huwezi kuuona. Reli haifanyi kazi ili malori yapate biashara ya kubeba shehena. Kwa upande wa pili nchi inatumia pesa nyingi sana katika kujenga barabara za lami lakini barabara hizo zinaharibiwa na malori yanayobeba shehena kupita uwezo wake. Ingekuwa reli inafanya vizuri mizigo ingekuwa inapita kwenye reli na barabara zetu zingedumu; lakini kwa hali ya sasa nchi itakuwa inajenga barabara na baada ya muda mfupi zinakufa kwa kuzidiwa na shehena za malori. Investment kwenye barabara inahujumiwa.
     
  13. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Hili ni tatizo kubwa Tanzania. Decision makers hata law makers wanafanya maamuzi makubwa wakiwa na personal/corporate interest bila kudeclare kabla kama inavyotakiwa. Kazi kwelikweli!!
     
  14. a

    adolay JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Hili la kuwatoa mmoja mmoja naliunga mkono kwa 100%. Hakuna kuzunguuka hapa.

    Ni wazi kutokana na ufisadi wao baba, mama kaka na ndugu zetu wengi wanapoteza maisha kwa wingi kwa matatizo mbalimbali ambayo chanzo chake ni huu ufisadi.

    Si vibaya kuwauwa hawa maana wao wanauwa wengi indirectly- kukosa matibabu, usafiri mbovu(ajari), elimu duni nk

    Tuwauwe hawa kuharakisha mageuzi ya kweli, inchi hii yetu sote.
     
  15. A

    August JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,677
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    hapa ni biashara tatu zinakwenda kwa tatizo moja, biashara ya kwanza ni ya ma lori ya uchukuzi ambao wanaua wewe huwezi maana mtajiwako mdogo, biashara nyingine ni ujenzi wa hizo barabara usio isha.biashara ya tatu ni ya kukuza mitaji yao ili usiwafikie milele na milele, wao wanavyo amini.
     
  16. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yote kwa yote...miaka 50 ya UHURU hakuna lolote la faida kwa mlala hoi!! Hongereni MAGAMBA kutufikisha hapa...lol
     
Loading...