Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna nchi yoyote ya Ulaya iliwahi kopa Africa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Safety last, May 17, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Wanabidii Africa na rasimali zake kuna nchi yoyote ya ulaya iliwahi kukopa nchi za Africa rasimali au fedha kujikwamua kiuchumi 'tufahamishane?
     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,167
    Trophy Points: 280
    Nchi za ulaya hazikopi zinaiba kiujanja. Kivipi?

    kwanza walizitawala nchi za Afrika na Asia...hapo walikuwa wanakomba tu.

    Haya ukaja unaoitwa uhuru...masoko ya kahawa na chai,kakao, dhahabu nk ofisi kuu zote ziko ulaya na ndio huko wanakopanga bei.

    Mfumo wa kifedha, mabenki (fractional banking)pamoja na riba ni system zao kwa hiyo kila kitu kinawafuata wao,au kinawaendea wao. Wanakuka mkopo halafu utawatumikia kulipa riba tu mpaka utazeeka.

    Lakini fikiria kama kadhia ya Libya au Ivory Coast...fedha za serikali za nchi hizo zimekuwa frozen na kwa hiyo, Libya yenye fedha zake katika nchi hizo hawawezi kuzitumia, huwa ndio kama zimepigwa tanji.

    Hizi ni njia chache tu wanazotumia nchi za ulaya kuziibia nchi za Afrika. Bila shaka wataalamu wa mambo ya fedha na mikopo watajitokeza watatusaidia zaidi.

    Umenichekesha kidogo.umenifanya nikumbuke benki ya posta walivyoniibia. Niliweka fedha na kujifanya nimezisahau kwa miaka hivi..siku nakwenda kuchungulia ziko ngapi,niliambiwa mimi ndio ninadaiwa kwani walianza kutoza ada kwa mwenye akaunti....sasa hapo utacheka au utalia?

    Yaani hela yangu wameshaitafuna na bado wananiambia wananidai.
    Of course, nilicheka kwa uchungu na nikamuuliza nadaiwa shilingi ngapi, akanitajia maelfu kadhaa.
    Nikamwambia ok, ngoja nikakope ili nije nilipe deni lenu!!! Nikajiondokea na sikurudi tena.
    Sasa siweki tena fedha benki.
     
  3. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    watakopaje wakati wanauwezo wa kuiba na kukaba au umesahau kwamba wazungu na watu wa ulaya ndio majambazi wakuu wa afrika, kukopa ana kusaidia sio fedha tu, fedha ni makaratasi lakini wanakwiba rasilimali nyingi zaidi afrika
     
  4. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwani umeona kuna nchi yenye pesa kuliko hizo za Ulaya?
     
  5. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    mbona zinakopa kila kukicha?
    hata hivyo zenyewe zinakopa bila kufuata
    taratibu ambazo zenyewe hutaka wengine kufuata pindi
    wanapohitaji mkopo
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Why should they Kopa when they can take for free...
     
  7. d

    delly Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanakopa kwani wanavyotuibia ni sawa na gharama wanazotulipa? sie hatuhesabii kuwa wanatukopesha bali wanabudi kutusaidia kwani mali zetu wanatuzulumu
     
  8. c

    chipanga JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Toka enzi za karl peterz wazungu wanatuibia tu, hawana aibu ya kuja kuomba kistaarabu, wenyewe wanaiba tu.
     
Loading...