Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna madhara gani kwa kula udongo

Discussion in 'JF Doctor' started by ram, Feb 24, 2012.

  1. ram

    ram JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Kwenu madoctor wa JF

    Nomba minisaidie, nina tatizo moja, nina kula sana udongo (huku kwetu kanda ya ziwa zinaitwa pemba) nahitaji kujua zaidi ya kupata minyoo na kuumwa ugonjwa wa Amoeba, je kuna madhara gani mengine ya kiafya yanayotokana na kula udongo.

    Pili naomba mnisaidie nitumie njia gani ili niache kula hizo pemba, ninakula sana sometimes hadi naogopa, nimeshajitahidi kuacha lakini najikuta ile hamu ya kula udongo iko palepale
     
  2. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Pole usipende kuhatarisha afya yako kwa kurithisha mwili pembe is so risk factor for appendicity. Achana nayo usije ukapelekwa operation laparatomy kuwa mwangalifu
     
  3. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Hata hayo uliyotaja si madhara tosha au wewe unataka madhara yepi zaidi.Yaelekea labda una upungufu wa madini chuma ,ebu kachek na madokta.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    hicho kidole tumbo unakuta umeshatolewa.....what next....
    coz hii tabia ya kula udongo....naona inawapata watu wengi siku hizi.....hasa wadada....
     
  5. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuna mdada alikuwa anakula sana mkaa akaenda kwa TB Joshua kuombewa, kumbe yalikuwa mapepo. Nakushauri ukaombewe.
     
  6. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    ni kweli wadada wengi sana kinawapata asante kuelezea kiswahili chake
     
  7. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ukosefu Wa madini ya chuma mwilini pia huwa sababu ya kula udongo, get to see the doctor and have a full blood picture done
     
  8. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    GEOPHAGY ni dalili ama ya upungufu wa madini fulani mwilini au ni Psychological. Sometimes ni temporary only during pregnancy.

    Vyote hivyo ni lazima ufanyiwe vipimo. Kuangalia ni madini gani ama yamepunguwa au huna enzymes za kuyafanya hayo madini yatumike mwilini. Ama kama ni Psychological dependance juu ya huo udongo, basi utahitaji psychotherapy. Bugando hospital vipimo vyote vinawezekana. Goodluck.
     
  9. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,992
    Likes Received: 4,262
    Trophy Points: 280
    Udongo ule una kuwa un-sterilized na hivyo uwezekano wa kupata maambuziko ni mkubwa sana.
    Baadhi ni minyoo, kuna bacteria (na hatari zaidi ni TB) n.k.

    Hatari kubwa zaidi inayoweza kukupeleka pabaya ASAP ni kodole tumbo. Hiki hakitibiwi kwa dawa ila operesheni pale kinapokuwa katika kiwango cha juu. Kama upo KM nyingi na hospital kinaweza kupasuka na hapo RIP inakuwa karibu nawe.

    Hata kama kimeondolewa bado madhara ya infections zitokanazo na ulaji ni kubwa ! 'The risk outweigh the benefit'
     
  10. ram

    ram JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Oparation ya kidole tumbo nilishafanyiwa, ila sijui ilitokana na kula udongo au ilitokana na nini

     
  11. ram

    ram JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu, Bugando hosp nimuone specialist wa magonjwa gani, manake oparation ya kidole tumbo nilifanyiwa na dr Gilyoma ambapo yeye ni ent surgeon, so naweza muona yeye tena au?

    Asante mkuu

     
  12. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    kwani ram nawewe ulikuwa unakula udongo ? mara nyingi kidole tumbo husababiswa kuharibiwa kwa ukuta wa tumbo na kusababisha mkusanyiko wa chakula, vitu kama udongo, bacteria, virusi, minyoo iliyokufa .na kufanya kuziba, . siyo udongo tu unaowenza kuwa Umesababisha huenda ikawa bacteria infection
     
  13. ram

    ram JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Yah! Nilikula sana udongo wakati wa ujauzito lakini hata baada ya kujifungua niliendelea kula, na bado nakula hadi sasa ndo sababu nimekuja hapa mnishauri nifanyeje ili niache kula huo udongo

     
  14. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45

    basi utakuwa na upungufu wa madini nenda hospitali ukapewe dawa kama
    iron sulphate zinaweza kukusaidia tuko pamoja ram
     
  15. ram

    ram JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Poa mtu wangu, I will go.... n thanks for advice

     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Hii ndo JF you get answers and advice here here.
    Kuna dogo langu labwia udongo mpaka kero nadhani yeye atakuwa na deficience ya iron bse hana mimba ni toka ana 10 years leo ana 17 years!
     
  17. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu uko sahihi kabisa, na mie nina ndugu Wa namna hiyo ila baada ya kumpa supplements za Iron kwa kweli ameacha sasa, hebu jaribu kumpa Iron also na folic acid.
     
  18. MKANDAHARI

    MKANDAHARI JF-Expert Member

    #18
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 509
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    daaaaah! mazee hata demu wangu ana miondoko hii hii!! cjui ndo atakuwa tayari nshamwambukiza mimba!!! salaleeee!!
     
Loading...