Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya kuwa na MA-DC na MA-RC?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by chuwaalbert, Oct 13, 2011.

  1. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,790
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Baada ya kuteua wakuu wa mikoa wiki chache zilizopita, Rais amewabadili kinyemela, wakuu wa mikoa ya Lindi na Shinyanga! wakati huo huo Nape Nauye, DC wa Masasi anasikika akiwa nje ya kituo chake cha kazi! Uwajibikaji hapa uko wapi? Anafanya kazi za CCM zaidi kuliko za serikali! Hii inaonesha kuwa kumbe hatuwahitaji Ma DC! Kuna haja ya kukomesha nafasi za wakuu za wilaya na wale wa mikoa kwani hazina TIJA kwa maendeleo ya Taifa!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    jiulize hili jiji la daresalaam lina ma meya wanne na manaibu wao....

    kuna faida gani????????
     
  3. kanyasu

    kanyasu JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hoja yako ni nyepesi sana,kabla hujasema wasiwepo au wawepo tuambie majukumu yao na unazani wasipokuwepo atafanya nani.Nape asipokuwepo kituoni haimaanishi kuwa DC hayupo au DC maana yake physical appearance ya nape?
     
  4. kanyasu

    kanyasu JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tuangalie jambo hili kwa mapana,
    meya ni mwakilishi wa nani?
    mkuu wa wilaya ni mwakilishi wa nani?
    lazima ujue nchi hii inawatumishi wa aina tatu
    wanaqopigiwa kura
    wanaoteuliwa kwa contract
    wanaoajiliwa kama ajira ya kudumu,
    kabla hujamhusisha meya ambaye ni sawa na mbunge jiulize majukumu yake ni yapi.
     
  5. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Lakini mkuu hapo kuna ukweli fulani wala jamaa tusimbishie kwa ushabiki tu!

    Ukifanya kazi karibu na hawa watu "DC na DED" unaona kabisa hapakuwa na haja ya kuwa na DC. Unaenda pale kuulizia habari ya maendeleo anakuelekeza kwa DED au kwenye kikao lazima DED awepo, vinginevyo mambo mengi DC anakuwa hayafahamu kwa undani. Hawa jamaa wako pale kisiasa zaidi, hasa hasa kulinda maslahi ya chama cha magamba! Au na wewe Kanyasu unanyemelea u-DC nini?


    Ukiangalia JDs za ma-DCs utaona kabisa kwamba hayo majukumu yao yangeweza kusambazwa na kutekelezwa na DED na hivyo ingetupunguzia mzigo wa kuwa na matumizi yasiyokuwa ya lazima. Nchi yetu vyeo ni vingi mno jamani, kwa nini isingetafutwa namna ya kupunguza gharama? (DED, DC, DAS, RC, RAS, n.k.), yaani hawa wote ukiwakuta wanavyoingiliana kwenye majukumu ni mkanganyiko siyo kidogo.
     
Loading...