Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna haja ya kubadili kipengele hiki cha katiba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ByaseL, Jun 29, 2011.

  1. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    THE CONSTITUTION OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

    Article:

    67. Qualifications for Member of Parliament

    (l) Subject to the provisions contained in this Article, any person shall be qualified for election or appointment as a Member of the Parliament if he-

    (a) is a citizen of the United Republic who has attained the age of twenty-one years and who can read and write in Kiswahili or English; and
    (b) is a member of and a candidate proposed by a political party.


    THE CONSTITUTION OF UGANDA

    Article:


    80. Qualifications and disqualifications of members of Parliament.

    (1) A person is qualified to be a Member of Parliament if that person—

    (a) is a citizen of Uganda ;
    (b) is a registered voter; and
    (c) has completed a minimum formal education of Advanced Level standard or its equivalent.


     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Sasa unataka iweje??tu-copy na ku-paste ya wenzetu ug ama??
     
  3. delabuta

    delabuta Senior Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu naunga mkono hoja ya kubadili katiba yote ni uozo mtupu
     
  4. Magogwajr

    Magogwajr JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapana tubaki na wabunge wa darasa la nne na la saba au sio sizinga? Hivi kuchukua mazuri kutoka kwa wenzetu ni kosa? We sinzinga umeshakopy vingapi mpaka?
     
  5. A

    ACTIVISTA Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni wazo zuri... ila kipengele cha kubadilshwa si hichooo...... ni swala zima la mgombea binafsi............. kuwa above 21 its okey... tunaka matured MP'S... kibaya ni hicho lazima awe member wa political party......tatizo hili litaondelewa ni kuruhusu mgombea binafsi kwa ngazi zote.... maana kibadilishwa kipengele hicho peke yake...... urais utabaki vilivile.. huwezi kuwa raisi mpaka uwe member wa chama..... gb up bro challenge kama hizi ndio zinatkiwa kipindi kiki cha vuguvugu la kaitba mpya....
     
  6. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kipengele kizima kibadilishwe. Kuwa na chama au la, elimu, nk
     
  7. A

    ACTIVISTA Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    in case umepewa chance hebu toa mwongozo ungependa kiweja
     
  8. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kikibadilishwa kipengele hiki angalau kitawasaidia watu kwenda shule!
     
Loading...