Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna faida gani kuwa Mtanzania?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bitabo, Dec 28, 2011.

  1. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kuna faida gani kuwa Mtanzania??
     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hakuna aliyekulazimisha kuwa Mtanzania.
     
  3. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 589
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Bitabo,
    Faida zipo nyingi kuliko Hasara za kuwa Mtanzania, Kikubwa tuna faida ya kuwa waoga na kuwasujudia na kuwaogopa watawala na viongozi, na huku Uongozi ni dhamana ni sisi tumewaweka kwa ridhaa yetu, faida nyingine asilimia kubwa yetu hatujui Haki zetu za msingi na ndio maana tunatishwa na watawala wetu, faida nyingine wataalamu wetu hawaheshimiwi na kutumiwa ipasavyo, wanishia kutafuta ustaarabu nje ya nchi, faida nyingine Viongozi wana kauli mbiu Bora Kinywa Kiende Kinywani, mengine SIJUI
    Faida nyingine kubwa tuna Katiba Nzuri sana ya toka enzi ya mkoloni ambayo imetuvusha miaka 50 bila kumwaga damu ila inazidi kuwekewa viraka na kumpa rais madaraka makubwa.
    Tukija kwenye Hasara, tuna Madini mengi, utamaduni mwingi, tuna Amani na Uhuru
    Nawakilisha


     
  4. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Swali zuri sana, ingawa kuna watu watakuja na majibu ya rejareja na wengine watajibu kwa jazba.

    Binafsi sioni faida yoyote, kwa mfani mdogo nina jirani yangu hapa Dar ni raia wa uingereza anapata kila kitu kunizidi mimi mwenye nchi hata kwa mahitaji ya msingi kama maji, hewa safi, usalama, n.k

    Yeye ana kipato kizuri wakati elimu na ujuzi namzidi, access to duty free shops, traffic barabarani wananisumbua mimi zaidi kuliko yeye, tusipolipa bili za maji dawasco, mimi nakatiwa huduma ya maji jirani yangu anapewa extension, benki mimi nanyimwa mkopo huku yeye akiomba anapewa, tukienda TIC yeye anapewa incentive nyingi kuliko mimi, vitalu vya madini kule Mererani sisi wachimbaji wadogo wadogo wazawa tulipokonywa akapewa yeye, ni rahisi yeye kuonana na RC/waziri hata Rais kuliko mimi, wakati mwingine kuonana kwao ni kwa kunywa tu kahawa lakini mimi ni kwa malalamiko ya msingi nk nk nk)
     
  5. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Faida ya kuwa mtanzania ni kuwa tayari kuwa punda au shamba la bibi. Faida ya utanzania ni ukondoo na kuishi kwa matumaini chini ya imani ya amani wakati wezi wachache na familia zao wakihomola huku wewe ukivujwa na dhiki za kutengenezwa na wao. Rejea wapemba walivyochuuzwa na Seif Sharrif Hamad wakamwaga damu ili awe nyumba ndogo ya CCM. Hata Lowassa pamoja na uchafu wake, kama Kikwete, bado ana watumwa na mateka wa kufua nepi zake za kisiasa. This is Tanzania which practically means Danganyika. I am just a philosopher.
     
  6. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    sWALI LA KIJINGA!
    MUNGU ametuumba watanzania;jambo la muhimu ni kujiuliza jinsi ya kuisaidia nchi yetu isonge mbele!
     
  7. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hama nchi uende unakoona kuna faida za kuwa raia
    OTIS
     
  8. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    faida wewe huzioni?,, au ungezaliwa burundi sidhani mpaka muda huu ukoo wako ungekuwa na watu hata 5. usimjaribu Mungu wako aliyekuweka ukazaliwa Tanzania
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Swali lako nadhani ingekuwa busara zaidi kama ungewauliza wazazi wako mkuu!
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hi hi hi hi hi hi hi hi hi
    thijaelewa
     
  11. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    hakuna
     
  12. sister

    sister JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,960
    Likes Received: 2,190
    Trophy Points: 280
    huo ni mtazamo wako na usimwite mwenzako mjinga sababu mitazamo inatofautiana hata wew ulichoandika mwingine anaweza kukiona cha kijinga kama ujapendezewa na mada ni bora uka log off.
     
Loading...