Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe nomino "chai" tumetohoa toka India

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Lucchese DeCavalcante, Apr 12, 2011.

  1. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi karibuni nimekuwa nikifuatilia tamthilia mwanana ya India a Love Story kikautana na neno "chai" likitumika sana nikagundua kumbe hata sie waswahili tumetohoa toka kwa wenzetu wa India... Soma zaidi kuhusu Chai Masala
     
  2. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hata wao walitohoa kutoka kwenye kichina (Tcha)
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    no language is complete by itself...juzi jumamosi nimesikia tumetohoa juice na kuita juisi kwenye kiingereza na kwamba kitu hicho hicho unaweza kutohoa kiarabu chake ukaita sharubati kumanisha juisi.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wachina ndio walio tohoa na si Wahindi.
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mbona maneno mengi tu tumetohoa kutoa India...!

    Mfano wa baadhi ya maneno ni kama: Chapati, Biriani na mengine mengi.
     
  6. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lugha mara nyingi zinaingiliana kwa sababu moja ama nyingine....neno chai linatumika na wahindi =chai,waarabu =shai,waturuki =tsai,wagiriki=tsai nadhani itakuwa ni kizungu ukuti tukitafuta nani kachukua kwa mwenziwe.
     
  7. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ndio, inawezekana. Maana nchi zenyewe ni majirani.
    Hata hivyo tafiti nyingi za kisayansi kuhusu Tea (Camellia sinensis) zinaelemea zaidi kwa Uchina kama "origin" of Tea.

    Hata hivyo cha muhimu ni kukubali kuwa lugha yoyote lazima itachukua maneno kutoka kwenye lugha zingine. Na haimaanishi kwamba lugha inapokuwa ina maneno ya kuazima basi si ya muhimu, na kwamba labda ile lugha ambayo ndio asili ya maneno mengine ya lugha zingine basi ni bora zaidi. Kwa jamii yetu ya kiTZ pamoja na kwamba lugha yetu ya kiswahili ni changa na ni mchanyato wa lugha zingine, bado ni lugha bora kwa jamii yetu. Kama ambavyo kifilipino ni bora kwa wafilipino kuliko lugha zingine.
     
  8. K

    Kituko JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,968
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    hakuna lugha isiyotohoa maneno kutoka lugha nyingine

    NENO cHAI LINA ASILI YA KICHINA
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ni kweli maneno yako...!

    Kuna HII thread HAPA
    , unatakiwa kuorodhesha maneno ambayo unahisi yameongezwa au kutoholewa kutoka kwenye Lugha nyingine na kuingizwa kwenye Lugha ya Kiswahili, hayo maneno aidha yawe yametoka kwenye Lugha ya kimataifa au Lugha za Asili ya makabila yetu ya kiafrika.
     
Loading...