Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulia kwa mayowe na sauti kubwa: Je, Waafrika tuko too emotional?!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Steve Dii, Aug 20, 2009.

  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nimejionea jinsi tunavyoomboleza pale wapendwa wetu wanapotutoka. Pia nimejionea mbali na nyumbani, ughaibuni ndani ya usafiri wa umma, pale watoto wadogo wa Kiafirika wanapokuwa na wazazi wao wakiwa wanalia kwa sauti kubwa na kugalagala wakidai mahitaji yao.

    Wakubwa kwa wadogo naona wote tunavilio vikubwa ambavyo havilingani ama sijapata kuviona katika kiwango hicho hicho kwenye jamii nyingine zisizo za Kiafrika. Are Africans more emotional? Naomba mawaidha yenu. Ahsanteni.
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Watoto wote wanalia sawa.Kuhusu katika misiba it has more to do with culture than emotion.If anything, one can argue that Africans are more humane in that aspect and fully cognizant of their ignorance of what comes after death, despite all the hoopla.
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Bluray, kwa kweli hapo juu mimi sina uhakika sana. Maana nimeona watoto wa asili nyingine, mfano wakizungu, wakililia, tuseme nyonyo, na vile vile nimejionea watoto wadogo wakiafrika wakililia nyonyo, haijalishi ya chupa au ya chuchu za mama, kusema ukweli experience yangu naona watoto wa kiafrika wanaangua vilio vikubwa zaidi kwenye same needs. I could be wrong but this is just my sincere observation.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Aug 20, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Na haswa jamaa zetu wa Afrika Magharibi (Nigerian), maana wao hata kwenye kuongea tu balaa.
     
  5. Naumia

    Naumia Member

    #5
    Aug 20, 2009
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Ya kweli hayo...
     
  6. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hata kwenye love making!the same scenario,AS PER MY EXIPERIENCE
     
  7. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ukiacha misiba na watoto, wanawake wenye tabia ya kulia kwa kila jambo ni waongo! Au wana tabia ya uongo. Na iwapo wapo kwenye mahusiano basi ni dalili tosha kuwa ana tabia ya kucheat
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Aug 20, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kibunango, unataka kusema tukimsikia mtu msibani analia sana tena kwa makelele haswa tujue kuwa kuna walakin au...?
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ukiacha msibani, let say mpenzi wako wamekusindikiza kupanda basi na unasafiri kwenda mbali na safari itakayo chukua muda mrefu mpaka urudi tena.

    Then mpenzi wako anaanza kulia kuwa unamwacha peke yake na blah blah zingine.. Hapo jua fika kuna uwalakini
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Aug 20, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hiyo ya kuliliwa stand ya bus kwa sauti hiyo sasa kali. Lakini kuona machozi tu ya udhuni hiyo kawaida hata kwa wanaume.
     
  11. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ndiyo experience yangu hiyo...kama unayotofauti itakuwa vyema kama utaielezea nasi tupate kuisikia. Ahsante.
     
  12. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mbwembwe tu zile kaka, njaa ni kitu mbaya sana aisee!
     
  13. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #13
    Aug 21, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ila siku hizi nasikia kuna vikundi maalum vya maombelezo na uliaji. Pesa kidogo tu na ukiwahakikishia mlo na pesa ya kilevi, basi watatia team msibani na kujaza msiba na vilio vyao na nyimbo za maombolezo.
     
  14. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Potential talents.... ironically, what does this explain?!
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Aug 21, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ushishangae Bro, bongo vipaji vipo.
     
  16. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #16
    Aug 21, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kulia watu wanalia kulingana na matukio yaliyopo mbele yao sina uhakika sana kusema wabantu tu ndo wanalia sana kuliko wengine hapo bado.
    Ila mabigwa wa kulia mara nyingi ni wanawake na watoto kama unabisha nitashuka na data za ukweli hapa.
     
  17. GP

    GP JF-Expert Member

    #17
    Aug 21, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa mbona kama anauzunguka na kutaka kuukumbatia mbuyu?,
    nahisi hii ndio ilikua point yake!. [​IMG]
     
  18. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #18
    Aug 21, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    njaa hata mcbani? au mtoto kudai mlo wake kwa kilio?...au mie ndio niko nje ya mstari nini.
     
  19. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #19
    Aug 21, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwa watu wazima kulia kunategemea utamaduni wa watu. Jamii nyingi za kiafrika zina namna tofauti za kulia kwenye misiba: wengine wanapiga mayowe, wengine wanalia utadhani wanaimba aina fulani za nyimbo, wengine wanalia wakighani sifa za marehemu, nk. Zote hizo ni aina za kulia. Na mara nyingi ni vilio vyenye sauti kubwa.

    Watoto wadogo sidhani kama kulia kwao kuna tofauti na watoto wa jamii zingine japo hilo siwezi kulipinga.

    Lazima kukubali pia ukweli kwamba waafrika tuko MOTO kuliko pengine wazungu kwa mengi. Inawezekana ni kutokana na mazingira yetu ya joto. Wazungu wako baridi kwa mengi. Waafrika tuko motomoto: mfano nyimbo zetu au miziki ni ya harakaharaka na ya kishindo (mapigo mazito), tukifurahi tunacheka kwelikweli, tukicheza tunacheza kwa kishindo, kwenye sex pia ni shughuli pevu, nk. Kwa hiyo, mi nadhani tofauti zipo, na zinatokana na mazingira na tamaduni za jamii zetu.
     
  20. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #20
    Aug 21, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...naaaaam, kulia hakuchukizi...kinachochusha ni mayowe na maneno wanayoyatoa 'wafiwa'...

    yasikize kwa makini, mengi ni kero tupu lengo nia na madhumuni ni kutafuta sifa, utasikia "...mlimuona fulani katika kilio cha fulani alivyolia?"

    Kwetu kulia kwa mayowe/kwa sauti ni mwiko!
     
Loading...