Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukuwa kwa uchumi wa tanzani 7% mwaka huu

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by imonya, Jun 25, 2011.

  1. i

    imonya New Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :bange: Allow guys, kwanza kabisa napenda kushukuru kuvumbua ukurasa huu kwa kweli umenivutia saana. lninajmbo ambalo sielewi. Uchumi USA unakuwa kwa mwaka kama asilimia 2 hivi lakini wananchi almost wote wanafill kwa maana huduma za kijamii zinaboreka, sasa kwetu hapa tumeambiwa mwaka huu uchumi wetu umekuwa asilia saba lakini sioni mabadiliko yeyote? hii ni ktu gani jamani ? nin maana ya aslimia 7
     
  2. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka utaumiza kichwa nchii hii isha kufa zamani. Tembea kwa mwendo wa pesa nchi ishauzwa hii. Imekuwa 7% mifukoni mwao hujui au hukuzaliwa bongo?
     
  3. i

    ichawinga Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndg yangu hii nchi imewashinda wanakaa na kusema uchumi umekuwa mbona bado hali za wannchi ni tete tena hata kujikimu miongni mwa wadanganyika ni hafifu sana sasa nashangaa tukiambiwa uchumi umekuwa ni bora waseme uchumi umeendelea!
     
  4. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hivi hujui kama uchumi unakua vitabuni?
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    ndiyo maana 'gamba' moja likashangaa kuwa kwa nchi ambayo rate ya ukuaji uchumi unafikia 7% basi ina uwezo wa kujenga bandari zote, reli kwa muda mfupi. Lakini inashangaza hata posho (acha mishahara) ya wafanyakazi wake ni za misaada kutoka nje!
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna uchumi wa aina mbili-macro economy au uchumi mkubwa na micro economy, yaani uchumi mdogo. Ule mkubwa unahusisha zaidi masuala makubwa makubwa ambayo watu wa juu wanayatumia kama alama (indcators) za kuonyesha kukua kwa uchumi - kama vile inflation, value of the local currency, GDP nk. Ule uchumi mdogo kwa kiasi kikubwa ni kielelezo kinachotokana na maisha ya watu wa kawaida. Kinachotakiwa, gains from the macro econonmy should trickle down to the micro level in order for the economic growth to have meangful impact on people's lives.... samahani, nimweka kiinglish kwa kuonyesha msisitizo,
     
Loading...