Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili kimezingatiwa kweli?Hii ni wizara mjue.

Discussion in 'Jamii Photos' started by Saint Ivuga, Jun 23, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    NI AFISI au OFISI?
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hiyo mobile phone number haipatikani...ipo kweli?


    [​IMG]
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    Kama wapo right msinishambulie tu...
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    NI AFISI au OFISI?
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Zanzibar hakuna OFISI wala OFISA............ ni AFISI na AFISA........wako sawa kivyao...na hakuna SHULE iko SKULI.....Hakuna SOKO ila MARIKITI
     
  6. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Ni maswali au maswala?
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mahali au mahala?
    Mahali au pahala?
    Jambo lilolotokea au Jambo lililotokezea?
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    ok,nimekusoma
     
  9. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hicho ndicho kiswahili fasaha kwao; vibao vya shule vimeandikwa SKULI YA....

    Hiyo namba ina code number ya zamani ya zantel nafikiri ukiweka 0777 utaipata
     
  10. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani kabla haujakurupuka na kuanza kutoa shutuma ungejipanga kwanza na kiswahili chako.
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    read post number 3..kindergaten.
     
  12. f

    fidodido Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kwa Zanzibar wako sahihi ni kiswahili cha kale au kimvita wanachotumia
     
  13. C

    Chipoku Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    MWANDISHI YUKO RIGHT , ITS AFISI NA SIO OFISI ie ofisi ni matamshi ya kiinglish but in kiswahili aka TUKI NI AFISI , NA MASUALA NI SAHIHI PIA ! M CONSULT TUKI , MLETA STATUS BUT HIZI NAMBA ZA SIMU ZITAKUWA ZA ....... , SIO TZ !
     
  14. C

    Chipoku Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Sahihi ni pahala ikiimaanisha sehemu fulani ! Na sio mahali
     
  15. C

    Chipoku Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Masuala sio maswala
     
  16. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Ni Afisi na si Ofisi......

    Afisa na si Ofisa............
     
  17. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    P.O. Box?S.L.P.?,Fax?Tahrishi?,Tel no?Simu? Kwa kifupi hawakuwa makini katika kuandika bango hilo.
     
  18. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Hata wao school wanaita skul
     
  19. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2011
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Kwa nyongeza tu....

    Kuna kitu kinaitwa Lahaja na kwenye Lahaja kuna lugha za kitarafa(vipengele vya lugha za kieneo).......

    Katika kiswahili Lahaja hutofautishwa kulingana na eneo husika,hapa tunakutana na vitu kama vile kiunguja(Kiswahili cha visiwa vya Zanzibar), Kingazija(Kiswahili cha visiwa vya Comoro), Kimvita(Kiswahili cha Mombasa) na Kiamu(Kiswahili cha Lamu n.k) .......Badhi ya maneno yametoholewa moja kwa moja na kuwa misamiati rasmi katika eneo husika mfano skuli(shule), marikiti(soko), ofisi(afisi) n.k......

    Ni kama vile kiingereza kina lahaja na misamiati inayozungumzwa tofauti ndio maana kuna Kiingereza cha kimarekani(American English), Kiingereza cha uhindini( Indian English), Kiingereza cha kiaustralia(Australian English), Kiingereza cha Uingereza kwenyewe(English) na sasa kuna kiingereza cha Kinaija(Nigerian English).....Kuna misamiati(katika kiingereza) inatofautiana kati ya eneo na eneo katika hayo hapo juu.............
     
  20. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwenye anuani naona kama kiswahili hakikutumika. Sina hakika aliyeanzisha thread alikuwa anamaanisha hilo au tofauti ya AFISI na OFISI.
    Nawakilisha.
     
Loading...