Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kioja kikuu Bungeni leo!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sizinga, Jul 5, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Dah yule mbunge(CCM)ni mtu mzima kwelikweli...

    Kasema mshahara wake wa kwanza 1970's ulikuwa 1200, alinunua kitanda, radio na sofa kwa ajili ya kumkaribisha GF(girlfriend) wake!!
    Huyu ndie kamtetea Wassira akilala asipigwe picha!!kisa katoka mbali, na Mrema alipigwa picha denda linamtoka kalala bungeni. Kamwaga pumba hata point zake kwa taifa sijaziona!!

    Dah magamba kazi ipo!!
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    hao mpwa ndio mwisho wa akili zao na mawazo yao umefikia hapo we twende tukaangalie simba akifungwa tu
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo ni Mbungwe wa Manyoni CCM. Ametia aibu sana watu wa jimbo lake. Uwezo wa kufikiri ni zero kabisa.
     
  4. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hao wabunge wa ccmagamba mbona wengi wako kwenye kipindi gani kile? .....wamerudi kuwa watoto,ni hadithi hadithi kwenda mbele na sasa saa yakwenda kwetu tutaonana keshooooooo!

    Hilo tu ndilo walilokalia bungeni akili zimechoka hawawezi kusoma hata alama.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Sasa kwanini mtu wa namna hiyo asiunge mkono kwa asilimia 100 kila kitu?
    Tunategemea jipya gani kutoka kwa mtu anayeunga mkono ulalaji Bungeni?
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Bunge letu ni BODI YA WAKURUGENZI YA SERIKALI. Sishangai kauli hizi na nyingine za kijinga nyingi tu.
     
  7. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwani amelidanganya bunge? shilingi ilikuwa na thamani kubwa kipindi kile, hilo la girlfriend mi simo.
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yaani kazaliwa mkoa mmoja na Tundu Lisu AKA Wabunge wa CCM 100? Ama kweli watu hutofautiana.... Nilidhani brain inaweza kuambukiza angalau akawa na akili kidogo.
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Bwahahahahahahahahahahahahaaaaaa
    Siamini kama mwakilishi wa watu timamu anaweza kumwaga shuzi kama hilo mjengoni
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Hivi ngoja niulize...wabunge wengi(wote) CCM wanaikubali bajeti za wizara 100%, lakini hoja zao zinatoa kasoro nyingi hoja wanazozikubali asilimia mia!! hii mbona siielewi?? Huyo Maji Marefu kamwaga pumba kuisifia wizara ya utumishi wa umma badae anatoa kashfa na kudai ndio uongozi gani huu??sasa hii mi siielewi, nahiso kama hawajielewi wanapoongea!!
     
  11. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,181
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Mkuu hayo ndiyo magamba, wamefika ukomo wa kufikiri, mawazo yooooooooooooote kwenye posho tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.
     
  12. i

    ithangaledi Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    anaumwa yule! na inaelekea wabunge wa ccm kazi yao ni kuongea pumba ili kusogea muda mbele ili muda uishe tu hawana kipya hawa
     
  13. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Sasa kama huyo gf wake sio yule mke wake wa ndoa nahisi chumbani patachimbika sana akirudi!!
     
  14. A

    August JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    mimi nafikiri wapiga kura nao waache kuchagua wabunge ambao akili zao zimeisha choka, mtu aliye kuwepo 1970 nafikiro kwa sasa hafai kuwepo kwenye utawala, labda wachache tu ambao wamejipambanua tofauti na hao,
     
  15. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mimi aliyenishangaza leo ni yule aliyesema kutoa pesa ndogo (kama elfu mbili au kumi) sio rushwa ni kama kutoa msaada kwa mtu anayekusaidia kazi aitoe vizuri....

    Eti kama Doctor hana umeme kwanini usimpe 10,000 ili anunue Generator ili akusaidie vizuri?
     
  16. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kuna haja ya Spika kupewa mwongozo ili ahakikishe wabunge wajenge hoja zinazojikita katika mambo yanayojadiliwa. Kama kuna haja ya mbunge kusema mambo mengine apewe dakika chache kiasi kwamba hapotezi muda wa hoja za msingi. Ushauri wangu ni kama ifuatavyo:1. Kama kuna sababu ya lazima kwa mbunge kuzungumza mambo mengine kama kuwashukuru wapiga kura wake, chama chake,rais, waziri, mchumba, rafiki yake(kike au kiume) nk. basi atumie 10% ya muda wake. Haina maana kama mbunge atatumia 30% ya muda mwingi kuwashukuru watu mbalimbali katika kachangia hoja ya bajeti ya ofisi ya waziri mkuu wakati mjadala hauna uhusiano wa moja kwa moja na shukrani hizo atakazotoa.2. Mbunge atumie 90% ya muda uliobaki katika hoja husika. Mfano: Mbunge anayetaka kuzungumzia kero katika eneo lake ahakikishe kero hiyo inahusiana na mjadala husika. Muda aliopewa ndiyo autumie vizuri hapo na siyo kuchanganya maelezo yanayohusika katika maeneo mengine.Imekuwa desturi kwa mfano mbunge anazungumzia kero ya mambo yahusuyo kilimo wakati hoja inayojadiliwa inahusu utawala bora.
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Yule ni Viti maalum(CHADEMA) hata mimi nilikuwa simwelewi, anaongea kwa mapozi kama kanywa mvinyo vile....!!
     
  18. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kweli kuna umuhimu wa kufuta viti maalumu kwa haraka sana...,
     
  19. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hajaongelea jimbo lake hata chembe!
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Jul 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Chadema eee....kisha Kitila aseme model yake ya uchaguzi ilikuwa bora wakati waliochaguliwa ni hopeless
     
Loading...