Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alitukuta hivi, katuleta hapa; atatuachaje 2015?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ibrah, Sep 20, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tunapoelekea 2015; ni vema kutathmini na kuweka kumbukumbu sawa kwa Rais wetu Kikwete tangu alipoingia madarakani 2005 hadi sasa anapoelekea mwisho. Tujikite kwenye Uchumi, Miundombinu/ Ujenzi, na siasa.

    Thamani ya shingi:
    2005, Usd 1=Tsh 600, leo usd 1 ni sh. 1,600/-.

    Bei za bidhaa
    2005; Sukari kg. 600/-, leo ni shs 2,000/-
    Mkate gm 250, shs. 300/-, leo ni shs 1,000/- . Wenye takwimu endeleeni kutupa data.
     
  2. N

    Nytemare Member

    #2
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Serikal hii na kinyesi bora kinyesi
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    tumempa kura wenyewe
     
  4. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa, si mlimpa kura wenyewe? Mimi sikumpa.
     
  5. C

    Chuck j JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,121
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    unga 1kg=200
     
  6. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,520
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    2005----kilo moja ya maharage tsh. 500-600, leo ni tsh. 1300-1500!!
    2005----kilo moja ya mchele tsh. 600-800, leo ni tsh. 1200-1600!!


     
  7. c

    conversant Member

    #7
    Sep 21, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu kwenye exchange rate umedanganya kwa uthibitisho ingia kwenye website ya bot wanazorecords za 2005 duh! Usitumie uongo mkuu kuelezea dukuduku lako ni Kweli mambo sio mazuri bt jaribu kutumia ukweli 'you cant bring a solution without understanding a real problem' mkuu inaonyesha uelewa wako baado kabisa
     
  8. kenya-no-1

    kenya-no-1 Member

    #8
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete amefanya kazi bora kwa kuimarisha amani nchini Tanzania kwa miaka hiyo yote.;)
     
  9. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    we mkenya?
     
  10. m

    mzalendofungo Member

    #10
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo watanzania wengi hatuko tayari kuelewa, na hii nchi itauzwa na watu wake wote.
    Hali ni mbaya sana na hakuna mtetezi, Mungu ibariki Tanzania.
     
  11. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na ndio mboga ya mlalahoi na mashuleni........
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    jipe moyo mkuu maana uwepo wa JK una maana kubwa sana kwa Watz zaidi ya unavyodhani.
    Si unajua mwanafunzi akiwa anajiandaa na mtihani kwa ajili ya maisha mazuri ya mbeleni ni lazima akeshe macho na kujinyima sana wakati wa maandalizi.
    Pia chukulia mchezaji anayetaka kuwa bora ni lazima apande milima sana na kufanya mazoezi kwa ajili ya hizo dakika 90 tu!
    hivyo hivyo jk amekuwepo kwa ajili ya kutupitisha katika hicho kipindi (epoch) cha uzoefu na ndio maana miaka hii sita wananchi wanaelewa kutafuta hata takwimu kama hivi na kulinganisha na wana (wameongeza) upeo mkubwa sana wa kuchanganua mambo ya siasa na mengineyo kwa upana zaidi ya hizo siku zilizopita, wanaelewa makosa na kupatia, uongo na ukweli nk. Naamini kabisa pamoja na ujio wa technology inayotuwezesha kujua 'wasinziaji' kwenye mikutano na uelewa mdogo wa sheria walizoapa kuzilinda kama Mh. Mkuchika, kuna vitu vingi tumevijua kama wananchi ambavyo bila ujio wa JK labda ungesubiria mtu aliye similar naye ambayo ingekuwa nadra!
    "Jikaze mkuu na tuombe uzima" (ndiyo statement iliyobakia kwa Mtz kama mimi ...na wewe!??)
     
  13. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    1) Mfumuko wa Bei ( Inflation) December 2005= 5.9%, Sasa hivi August 2011= 14.1%, Maana yake; kila shilingi 100 tuliyokuwa tunatumia mwaka 2005, shilingi sita zilikuwa sababu ya mfumuko wa bei lakini sasa tunalipa shilinggi 14 zaidi sababu ya mfumuko wa bei.

    2) Nakisi ya bajeti ya serikali ukilinganisha na pato la taifa 2005= -3.0, 2010= -6.9 maana yake : serikali ya sasa inatumia kuliko inavyoweza kukusanya mapato na misaada. Matkeo yake: Deni la taifa linaongezeka kwa kasi kubwa!
     
  14. C

    Capitani Member

    #14
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2005 ufisadi,wezi wa mali ya uma kwa njia yoyote ile ilikuwa 5% leo hii hayo hayo ni 50%. je mwanachi mwadilifu asiye kuwa na (access)uwezo wa yakuyafikia maslahi ya taifa hali yake ikoje. kipimo unacho mwenyewe. Kila eneo limejaa wizi, ulaghai,ujanjaujanja,tu. Imani za watu zimekwisha wapo wachache saana walibakia na wanajaribu kupigania kurdisha maadili mema lakin bado kuna kazi kwelikweli. Hapa ndipo tulipo.
     
  15. s

    shaluu Member

    #15
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Jamani kama ni suala la amani JK alitukuta nayo wala hajaongeza chochote...sanasana naona anaongeza chuki kutokana na kubebabeba watu ovyo, kama kuteua ma RC walioshindwa Ubunge
     
  16. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Heri yako unayechenji dola zako BOT, njoo huku kwetu tunaotumia Bureau de changre uone. Ukienda CRDB au NMB, utakimbia maana utakuta dola 1=tsh 1660/-! Heri Bureau
     
  17. F

    FUSO JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    sikumchagua so hainiumi.
     
  18. sensa

    sensa JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwenye bei ya nyama tafadhali atusaidie,pia na mafuta(diesel na petrol)
     
Loading...