Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kidonda sugu kwenye ankle

Discussion in 'JF Doctor' started by Kisusi Mohammed, Nov 24, 2011.

  1. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Habari za majukumu wakuu, mi nimekuwa na tatizo la kidonda kilichosababishwa na ajali ya pkpk tokea mwezi wa 11 mwaka 2009, nimeshatumia tiba za kila aina mpaka skin grafting nilishafanyiwa lkn cjapona! Naombeni msaada wa dawa za kutumia ili kidonda kipone maana kimekuwepo kwa miaka 2 sasa! Ntashukuru kwa msaada wenu!
     
  2. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Jamani wana Jf doctor mbona mpo kimya kuhusu hili suala langu!? Naombeni msaada wenu jamani, nina hali mbaya sn!
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    ASALI DAWA YA VIDONDA
    Tangu enzi na enzi, asali imekuwa ikitumiwa na mababu zetu kama chanzo cha nishati ya mwili, lakini pia katika utafiti wa hivi karibuni, imegundulika kuwa asali ina ewezo mkubwa sana wa kuponya vidonda vya aina mbalimbali kutokana na viambata vyake kuwa na uwezo wa kukausha maji haraka kwenye kidonda.

    Aidha, virubisho vingine vilivyomo kwenye asali vina faida kubwa kwa wana michezo kwani huongeza nguvu na wana michezo wengi wamekuwa wakitumia vyakula vitokanavyo na asali au vyenye mchanganyiko wa asali na wameona mafanikio makubwa.

    Pakaa Asali Safi ya nyuki kwenye kidonda chako kutwa mara 2 asubuhi na usiku tumia mpaka hicho kidonda kipone. Au Tumia hii Dawa unapoamka Asubuhi ukikojoa mkojo wako jipake kwenye kidonda kwa muda wa siku 21 utapona inshallah. Na jambo muhimu nenda hospitali kapime Damu na mkojo huenda una maradhi ya kisukari ndio maana ahicho kidonda huwa hakiponi pole sana. tumia unipe FeedBack P.h.D. MziziMkavu
     
  4. o

    omholo Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kutumia asali lazima usafishwe kidonda hosptal kwa kutumia gauze sterile,na kisha unaweka asali baada ya kusafishwa na kifungwe kwani ukikiacha wazi inzi na wadudu wengine watatua kwenye kidodnda na kuacha wadudu wengine kufanya kidonda kisipone.

    Pia ukumbuke kuwa skin graft haiwezi kushika kwenye kidonda ambacho si kisafi sana,pia wakati kikifunguliwa baada ya grafti watalaam wengine wa afya hujariburibu kusafisha kwenye grafti kama vidonda vingine matokeo yake ngozi hiyo huanza kuachia mwishowe kidonda hurudi tena.

    Kinachotakiwa ni kupangusa tu kwenye grafti mpaka inashika,nilishaona watu wana vidonda vya muda mrefu lakini walipona solong as huna kisukari, HIV kwani kupona kwa vidonda inakuwa ngumu kwao japo wapo hupona pia.
     
  5. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hebu fanya kama wakuu walivyo shauri hapo juu
     
  6. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Nashukuruni kwa ushauri wenu, ntafanya km mlivyonielekeza na ntawapa matokeo.
     
  7. MAGARI7

    MAGARI7 JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2016
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,002
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    Vipi, tunaomba feedback tafadhari kama ulipona au la.?
     
Loading...