Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kibano cha Ngeleja Bungeni: Hotuba ya Madini na Nishati 2011

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Jul 15, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Nikiwa kama mwananchi natoa ombi halali kwa wabunge wetu ambao leo wanatarajiwa kuijadili bajeti ya wizara ya nishati na madini kuipinga bajeti hiyo.misingi ya kuipinga bajeti hii iko miwili na iko wazi kabisa.Mosi;suala zima la nishati ya umeme limebakia kuwa kero toka waziri huyu ashike wizara hii.wizara inatuhadaa kwa kuingiza mtambo wa Mw 34 siku moja kabla ya bajeti ili tuone wanafanya effort??!Pili;kuhusu nchi yetu kushindwa kunufaika na madini yanayovunwa kila kukicha badala yake tunaumizwa na uchafuzi wa mazingira pamoja na mauaji ya raia.Kama kwa miaka yote zaidi ya minne tunapitisha bajeti na kusisitiza mambo haya haya bila kufanyiwa kazi(wabunge mna uthibitisho) sioni sababu ya kupitisha bajeti hii,badala yake tumuwajibishe kwa kumtaka ajiuzulu.Nawasilisha.
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Nipo kwenye foleni ya chapati hapa ktk Mkahawa wa wapemba nimepita tu! Pole na hongera kwa ndoto Mkuu! Kitu kama hiko hakipo magambaz we hujui!? Bajeti itapita tu. Kama huaminii... Muongo wako mie!
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bajeti inapitishwa bungeni na siyo JF. Wewe unatoa kilio hapa unafikiri nani anakusikiliza? Wabunge wenyewe wa CHADEMA hamfikii hata theluthi ya wa CCM halafu unawaza kuzuia bajeti.
     
  4. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Eti jana kwenye vyombo vya habari wameonyesha majenereta ndani ya maboksi..hatutaki hizo longolongo zao..
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    "ujinga ni kufanya jambo lile ukitegemea matokeo tofauti" ndio maana leo hii nawataka wabunge wetu wafanye MAAMUZI MAGUMU!
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mimi siwaombi wabunge wa cdm,nawaomba wabunge wa wananchi!najua kuna wabunge wengi tu wanapitia jamvi hili.
     
  7. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Naomba umeme ukatike mjengoni asubuhi hii.
     
  8. s

    smz JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wabunge wa ccm walivyo wa ajabu, utawasikia watakapoanza kuchangia: "Kwanza nimshukuru waziri kwa kazi nzuri anayofanya kutekeleza ilani ya chama chetu" Naanza kwa kuunga mkono hoja mia kwa mia". Yaani utadhani kama alivyowahi kusema Hayati baba wa taifa "Kama Mazuzu vile".

    Inahitaji uwe na akili mbovu kuipongeza wizara ya Ngeleja. Huu ndo ukweli, lakini kwa vile wabunge wa ccm wamekuwa mawakala wa serikali sifa zote nzuri atapewa Ngeleja. Subiri si bado masaa mawili tu!!.

    Taifa hili hapa tulipofika ni Mungu pekee ndiye atakayetuokoa, yaani tusubiri Miujiza. Vinginevyo tuchukue maamuzi magumu. Kwa mfano wabunge wote wakishikamana bila kujali itikadi za vyama vyao na wote kwa pamoja wakasema NO kwa porojo za Ngeleja, utakuwa mwanzo mzuri wa kuiwajibisha serikali hii. Lakini kama tujuavyo utafika ule wakati wa Ndiyooooooooooo. Na mchezo utakuwa ule ule.

    Mimi nadhani wabunge wetu wa ccm, wakubali wasikubali WANA LAANA>
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ameanza kwa pongezi mbalimbali kama kawaida!
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    2015, 30% ya wananchi wote kupata umeme toka 14% ya wananchi wote kwa sasa!
     
  11. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wamechukua umeme wao sasa hivi,endeleeni kutujuza
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    huyu jamaa hatumwamini tena, boss wake ameshaachia ngazi sasa sijui yeye kama atapona!!!
     
  13. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #13
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Maeneo ya vipaumbele: kupeleka umeme hadi vijijini, kuwezesha STAMICO kufanya kazi, kuendeleza Mgodi wa Kiwira, nk.
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,336
    Trophy Points: 280
    upupu tuu!
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mafanikio: kukamilika ununuzi mafuta kwa pamoja, kugunduliwa kwa gesi kwenye deep sea, kutungwa kwa sheria mpya ya madini, kupatikana kwa mwekezaji mpya mgodi wa Backleaf, 109 bn/- zilikusanywa!
     
  16. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakati Naibu Speaker akimkaribisha waziri wa Nishati na Madini, ametahadharisha kuwa wabunge walioomba kuchangia ni wengi sana hivyo watakaopewa kipaumbele ni wale ambao hawajawahi kuongea kabisa na wale waliowahi kuchangia mara moja tu. Maana yake ni kwamba watu makini kama Tundu, Mbowe, Zitto, Mdee n.k hatutawasikia. labda wangoje kwenye kamati

    Huu ndio ule UTATU USIOKUWA MTAKATIFU niliokuwa naulaani (Kiti cha Speaker, Wabunge wa CCM na Serikali). Watasema sana mwisho utasikia naunga mkono hoja asilimia 100
     
  17. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    At least anasema kwamba mgodi wa Resolute umelipa kodi ya TZS 32b kama corporate tax....Ila ukusanyaji wa mirahaba toka kampuni zingine ni TZS 700m tu!
     
  18. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #18
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Changamoto: kuporomoka kwa TSh kunaongeza gharama za uagizaji mafuta, nk
     
  19. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Umeme upi wakati nchi haina umeme? au ni nguzo na waya?
     
  20. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #20
    Jul 15, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Eti uzalishaji umeme umeongezeka, kaaazi kweli kweli!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...