Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya kumpa Mimba mwanafunzi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mvaa Tai, May 25, 2012.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Wadau mimi naishi na mtoto wa dada yangu, kwasababu dada yangu hana uwezo nilichukua jukumu la kumsomesha huyu mtoto, kwasasa yupo form four, jana kafukuzwa shule baada ya kugundulika ni mjamzito wa miezi mitano. Kwasababu sifahamu vema sheria zinazosimamia hili swala naomba kufahamu yafuatayo:-

    1. Je ni sahihi huyu mtoto kufukuzwa shule hasa ukichukulia nimelipa ada mpaka siku atakapomaliza masomo yake?

    2. Kijana aliyempatia uja uzito anakili kufanya hivyo ila anajibu jeuri sana kwamba nisimfuatefuate. Je ni hatua gani za kisheria naweza kumchukulia huyu kijana hasa ukichukulia huyu bint yetu ana umri wa zaidi ya miaka kumi na nane yaani ana miaka18 na miezi7 hivyo alikutana naye kimwili akiwa ana umri zaidi ya miaka18.
     
  2. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Peleka shitaka polisi, watakupa wongozo kamili kuitafuta haki ya upande wenu.
     
  3. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Mtunze huyo binti, akijaliwa kujifungua salama na mtoto wake akikua au wakati anaendelea kunyonyesha anaweza kuendelea na masomo kama private candidate, achana na kesi ambazo zitakugarimu muda na fedha na hauwezi kubadilisha yaliyotokea, onyesha upendo kwa huyo binti, amepata mimba kwa bahati mbaya au kutokana na kukosa elimu ya uzazi, yeye kuwa na mahusiano ni haki yake na ni mahitaji muhimu ya akili na mwili, ni bahati mbaya aliyempata hafai/amemwacha solemba, kitu ambacho kinamtesa kisaikolojia pia.
     
  4. Wonderkid

    Wonderkid Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mr Visent big up sana
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Ahsante Mkuu Visenti mwenyewe nilikuwa nafikiria kitu kama hicho kwamba ikiwezekana kwasababu mimba bado haijaanza kumsumbua waalimu wangemuacha aendelee na masomo. na nilikuwa sifikirii kumshtaki huyu kijana lakini inaniumiza sana anapo jibu mbovu as if hawezi kuadhibiwa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. m

    mabhuimerafulu Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Achana na mikesi isiyo na kichwa wala miguu. Alimbaka, hapana. Walikubaliana na wakiwa na akili timamu. Ushauri wa kuachana na kesi kama hiyo ni sahihi, hakuna utakachopata mahakamani, labda kuwapelekea pesa polisi na hakimu. Lakini alimpa mimba ama walipeana? Kumpa ina maana huyo kijana wa kiume si wa kawaida, anazo mimba anagawa kwa wasichana? Maana yangu ni hii, mimba bila kubakwa inapatikana kwa ushirikiano wa watu wawili. Yaani bintiyo alishiriki kikamilifu wakati wa kuitengeneza hiyo mimba, hakupewa, bali walipeana!
     
  7. m

    mabhuimerafulu Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Eeee.... polisi wa nchi gani? Tanzania? Usiende watakutia ndani na kukubambika kesi. Acha kabisa. Watadai ulikuwa mzembe mpaka bintiyo akapata ujauzito. Usiende.
     
  8. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ningeshauri ajisajili kama "Private Candidate" kama muda haujapita, lakini kama muda umeshapita afanye mtihani mwakani kama private candidate. Kwa sasa sheria iliyopo hairuhusu mwanafunzi (Primary and secondary school) akiwa mjamzito awepo shuleni. Hiyo haijalishi hata kama umemaliza ada yote. Binti alishafanya makosa hayo tayari, kingine cha kufanya waweza kwenda ktk vyombo vya sheria ingawa binafsi naona ni kupotezeana muda tu, kosa lilishafanyika hao. Huyo kijana wahusishwe wazazi wake kuhusu kumtunza huyo binti (akiwa kwako) kisha mtoto akishazaliwa. Vijana wakikubaliana kuoana hilo litakuwa lao sasa kwa baadae.
     
  9. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Sheria zenyewe za Bongo utapoteza muda, achana nae huyo kijana. Mwambie binti atunze mimba na mtoto. Kama ipo ipo tu one day yes.
     
  10. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Huo ndio ushauri wetu kwako.
     
  11. A

    ADK JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Pole mkuuu waswahili walisema kua uyaone, we kiroho safi endelea kulea mwana and then mjukuu
     
  12. b

    baraka boki Senior Member

    #12
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 181
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bora ushukuru huyo kupewa mimba angepewa ukimwi je?




    Baraka Boki (MEng, MBA from Duke university)
     
  13. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,513
    Likes Received: 3,842
    Trophy Points: 280
    Visenti ukiwa hujapitia kwa mama muuza unakuwaga na mapointi!!!!safi sana,Ezan!fanya kama alivyokushauri visenti!
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hujanishauri.
     
  15. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #15
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Mkuu unamaanisha amuache tu huyo kijana aliyempa mimba binti yake na still anajibu jeuri? Yaani hata Makonzi tu??
    Mkuu Ezan mfuate huyo kijana umshikishe adabu personally, unless jiandae kuwa na mkwe asiye-behave.:glasses-nerdy:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Why kama private candidate wakati hajafanya bado final exam? Unless you mean apospone till next year then afanye as a normal school candidate in a private school. Private candidates ni wale ambao wanarudia mtihani( I'm ready to be corrected)
     
  17. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #17
    Jun 9, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,477
    Likes Received: 2,717
    Trophy Points: 280
    Mfungulie kesi huyo jamaa. Usimwache hivihivi. Nchi hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria. Jamaa afunguliwe kesi ya kumkatiza masomo huyo binti. Mapenzi hayawezi kuyazidi nguvu masomo. Ingekuwa kesi ya madai ningeinunua...

    Mzee Tupatupa
     
  18. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani uko sahihi, nilitaka kumaanisha hivyo.
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sheria akishapata mimba haijalishi kalipa ada ajalipa ni kwao na sijui ule mkakati wa kutaka kuwarudisha shule baada ya kuza ulishia wapi?
     
  20. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Pamoja mkuu..!
     
Loading...