Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kawambwa Futa Shule hii: Bunju Girls Secondary School

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mgt software, Feb 19, 2011.

  1. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,821
    Likes Received: 945
    Trophy Points: 280
    Nikiwa Mdau wa Elimu ninayomasikitiko yangu kwa kuona shule ya Bweni na Kutwa Bunju Girls secondary school haina walimu wala kiongozi, tangu kuanza kwa mwaka huu, watoto wapatao 500 hawajapatiwa huduma yoyote ya kimasomo pamoja ali mbaya ya lishe. Nikiwa muumini wa Bunju Catholic tulipokea watoto wa bunju girls ambao walikuwa wamekuja kwa ajili ya kusali wanafunzi hao walipatwa na mshutuko na kuanguka hovyo jambo ambalo lilitushutua sana, tuliwauliza kuwa je hamkuja na matroni wenu? Wakasema "matroni Hayupo anashughulikia wagonjwa shuleni sisi ametupa masai atusindikize kanisani Masai alipofika karibu na kanisa akatuacha akaondoka zake, hivyo tupo wenyewe, tuliskitika sana na kuanza kuwapa msaada. Hatuishia hapo tulienda mpaka shuleni tukakuta kuna secretary peke yake ambaye alidai mkuu wa shule yuko mahututi alipata ajari yupo Moi Muhimbili na hatujui anarudi lini, na nini hatima yetu, walimu wote wamekimbia nimebaki mimi kama mnavyonionavyo. kuulizia zaidi ni kuwa Mwenye shule hana uzoefu ndiye mwenye maamuzi amulete yupi hamtoe yupi, sasa kuulizia zaidi watu waliokaribu naye wanasema walimu huwa anawadhulumu mishahara, hata wanaomjengea huwa anawadhulumu, wengine wamefikia hatua wanamuhita mwalimu alimaarufu Kichefuchefu, nawaomba wote walioguswa hasa waandishi wa habari wafike pale Bunju a watafute shule inayotangazwa sana kuliko zote wakati ni bomu wajionee hali hii, nawaomba wazazi wazingatie usalama wa watoto wao kwani vidume vinawanyemelea kufuatia njaa walionayo kwa hiyo kudanganyika ni rahisi
     
  2. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,821
    Likes Received: 945
    Trophy Points: 280
    Kwa ambaye hajui shule hii ilipo, Ni pale USALAMA, unaingia ndani kama kilometa mbili hivi, iko Bondeni, shule hii, haina huduma ya maji, wala nishati kama umeme wanatumia taa za mkonono. Generaotr some times yes.
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Haaahhh kumbe na dar kuna matatizo kama kwetu huku vijijini
     
  4. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,092
    Likes Received: 1,442
    Trophy Points: 280
    Kama serikali ya CCM ingekuwa kwa ajili ya wananchi ingefanya elimu kuwa huduma badala ya biashara kama ilivyo sasa. Iongeze usimamizi, kusiwe na kodi yoyote dhidi ya mapato ya shule, mmiliki afuatiliwe kwa karibu, kama ni faida anayopata iwe ni ndogo kwa ajili ya hamasa na shukrani kwake kuchangia elimu, kama lengo lake ni biashara ya kutajirika afanye biashara nyingine na sio kuanzisha shule.

    Bahati mbaya CCM na serikali yake ni kwa ajili ya mafisadi, wananchi wasubiri fulana, kofia, vitenge na tu- elfu mbili, elfu kumi kila baada ya miaka mitano kwa ajili ya kutafutia kura. Fumbuka eeh Mtanzania.
     
Loading...