Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya JK Mtwara; Mafuta yamegunduliwa TZ?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ibrah, Jul 31, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Juzi Rais JK akiwa ziarani Mtwara, alinukuliwa na vyombo vya habari akiwataka wakazi wa Mtwara wajiandae kupokea uchumi mkubwa kwa kuwa Mtwara kuna hazina kubwa ya gesi na Mafuta. Hadi sasa sijajua mantiki ya kauli ya Mh Rais, maana tunajua kuwa kuna gesi Kilwa (Songosongo Island) na pia mwaka juzi tulitangaziwa kugunduliwa kwa gesi nyingi Mkuranga. Nijuzeni Wana wa jambi; Je, Mafuta yameshagundulika Tanzania?
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hana cha kuwaambia wana mtwara zaidi ya kuwajaza ma hope.. Mimi nilitegemea akienda kufungua barabara ya lami au mahospitali .lakini yeye ameishia kwenda kukakagua shamba la mihogo .
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    hivi ni kweli hilo shamba la heka 3 alilokagua..
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ni kweli
     
  5. m

    mhondo JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    kama kweli kuna mafuta na gesi wataanza kuhamishwa au kula kwa macho kama vile kwenye maeneo ya migodi ambapo wakazi wa maeneo husika hawafaidi chochote pamoja na kuwa karibu na migodi. Sana sana kutaibuka migogoro tu, kama eneo alilokuwa anatokea ken sarowiwa wa Nigeria.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sasa kama mkuu wa nchi keshasema Mafuta yamegundulika Mtwara, issue iko wapi sasa? huko mkururanga na kwingineko ni politics tu, mpango nzima ni mtwara
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wajiandae kwa umaskini zaidi au vita. Mahali popote kwenye hazina huwaga hakuna amani hata kidogo na wananchi wanabaki maskini wa kutupwa.
     
  9. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Nina ushahid wa kuwepo kampuni inayotoa crude oil hapa TZ hivi tunavyoongea. Na sio unafik wala umbea. Nitatoa details kwa mwandish anayeweza ku expose hii kitu,coz its very fishy.
     
  10. w

    wanan Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nenda mtwara ya leo sio ya mwaka jana nilikuwepo mtwara wakati rais akiwepo mambo yanayo semwa ya ukweli kabisa kwa macho sio mpaka uambiwe majukwaani ndg zangu tuwe makina mambo yanafanyiaka ni hatari,
     
  11. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    POINT OF EDUCATION;-
    MTWARA KUNA ENEO LINAITWA MSIMBATI..... huko kuna pwani baharini iitwayo MNAZI BAY..... huko baharini kuna hazna kubwa ya ges.. tena visima vpo vngi sanaaaa......ni kisma kmoja tu kilichotobolewa..... ilikuja meli maalum toka canada wakachmba.
    Gesi iko pamoja na mafuta..... lakni ni gesi tu imefungiwa mitambo na mafuta yanaachwa..... nilitembelea huko......

    HABARI XENYUUUU BANAAZZZZZ
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    another curse na mtu mwenyewe legelegele tumwekwishaaaa kodi watakusanya shs mia tuuu
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbona Oil iko siku nyingi tu, soma huku:

    RIGZONE - Artumas: Tests Confirm New Discovery in Tanzania

    http://allafrica.com/stories/200802251337.html
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nadhani itakuwa ni vyema kuwaacha hapo hapo wachimbe wao wenyewe, au unasemaje?
     
  15. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Mungu turehemu kama ni kweli! Is that the way that we handle things? Mambo yetu wenyewe, nchi yetu wenyewe na kwa macho yetu wenyewe tunayaona na kujifanya hayatuhusu.
     
  16. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Sizinga, kauli ya Rais Mtwara si kauli rasmi, maana hilo si suala la Kimkoa bali la Kitaifa. Kauli ile inapaswa kutolewa na RC wa Mtwara, nadhani tunapaswa kupewa taarifa hiyo formaly and not by they kama alivyofanya Rais.

    Ndio maana nauliza; Mafuta yamegunduliwa Tanzania?
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwani hiyo ni siri? mbona kuna kampuni zaidi ya 22 zinafanya exploration on shore na of shore na zinatoa crude oil, lakini kwa kiwango kidogo sana sio commercial. Na mwaka jana mwanzoni iltangazwa kuwa kimbiji kuna kisima kinachoweza kuto pipa 10,000 kwa siku kitapokuwa tayari kwa uzalishaji.

    Ingekuwa umeona crude inazalishwa na kusafirishwa nje ya Tanzania bila ya kutolewa taarifa za kueleweka hapo ndio ingekuwa niuz.

    Google japo kidogo uone oil iliyopo Tanzania na si siri.
     
  18. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kauli za kipuuzi kama hz ndizo nisizopenda kuzisikia.
     
  19. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    ndugu zomba hio crude oil inayotolewa na hizo EXPLORATION companies inaenda wapi? And dont be fooled kua the quantity produced is not commercially viable. Ndio maana nikasema there its fishy.Nashauri usi google tu,changanya na zako. Im not refuting the presence of oil and the companies but im skeptic of their eti EXPLORATION!
     
  20. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Tatizo kauli za rais siyo reliable, na kama ni kweli basi misamaha ya kodi itakuwa 99%, anayebisha tupinge!
     
Loading...