Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba ya Jamhuri ya Muungano Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Muacici, Jan 6, 2011.

  1. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF hivi kuna mwenye Katiba ambayo ni toleo la mwisho. Maana hii katiba imechakachuliwa kiasi kwamba hatujui ni ipi tunapaswa kama wadau tuisome nasi tujiandae kutoa mapendekezo yetu kwa wahusika. Maana wakati mwingine sisi tulioko,mbali either tunajisahau au tunasahauliwa kuwa ni raia halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na tunapaswa kushiriki kikamili kwa maswala muhimu ya nchi yetu. Nitashukuru kama nitapata Katiba ya toleo la mwisho. Ansanteni.
     
  2. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hiyo ndiyo latest mkuu. hata werema haielewi kaishia kuchanganyikiwa tu na kuiita ni kitu kidogo sana. in reality TZ hatuna katiba, hata ukifundishwa miaka kumi huwezi kuielewa. ni sawa na nguo yenye viraka vya kila sampuli, vingine ni viraka vipya lakini vimeshatoboka toboka.
     
  3. m

    moma2k JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 540
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 80
    Daa asnte muacici hata mimi nilikuwa sina hii CURT 1977
     
  4. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakuambieni huyu werema hata haifahamu vizuri katiba ndio maana ana kurupuka tu kwenye kauli zake.
    Wadau tudai katiba mpya na ishirikishe wananchi kwenye uandaaji wake. Katiba ya nchi si mali ya mtu wala chama. Na ikiisha kukubalika serikali ihakikishe kila mwananchi ana copy yake na ifundishwe mashule walau vipengele vyake!
     
  5. thereitis

    thereitis JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkuu hiyo version ya katiba ya jamhuri ya muungano wa tanganyika na zanzibar siyo the latest. katiba hiyo ilifanyiwa marekebisho kwa mara ya mwisho mwaka 2005. Ni vizuri rejea zote kuhusu katiba ya Jamhuri ya Muungano zikafanyika kwa kuzingatia version ya mwaka 2005 ili kutopotosha mambo.
     
  6. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naiomba mkuu hiyo ya 2005
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    what is so special kwenye hiyo ya 2005 ambacho si kiraka cha hicho kiraka cha 1977??
     
  8. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Jamani mbona mi nina hardcopy revised 2008. Nahisi lattest ni 2008 sio ya 2005 au?
     
Loading...