Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya na malengo ya Jumuiya Afrika Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bulesi, Apr 11, 2012.

  1. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Jumuiya ta Afrika Mashariki ina lengo lake kubwa la kuimalisha uhusiano wa nchi wanachama katika siasa, uchumu , utamaduni , Utafiti , tekinolojia pamoja na mabo ya usalama. Hatima ya uhusiano wa nchi hizi wanachama ni kuwa na political federation. Sasa kama ni hivyo,je kuna umuhimu kwa sisi kuhakikisha kuwa katiba yetu mpya tunayotarajia kuiandika inashabihiana na katiba za wanachama wenzetu ili huko mbele tusiwe na kazi kubwa ya kuziainisha kwa gharama ambayo inaweza kuepukika?Nawasilisha.
     
  2. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hii ni katiba ya Tanzania na si JAM...... hivyo hatulazimiki kuweka vitu kwenye katiba... ati ili mradi ilingane na za nchi zingine..... katiba lazima iwe na msingi wa kulinda maslahi ya wananchi na raslimali za nchi... na mengine yoote yataongezewa baadaye...
     
  3. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Nchi wanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki wamekubaliana ratiba ya kufikia kila hatua mpaka kupata hilo shirikisho in fact they even formed a committee to fast track the political federation!! Sasa kama ni hivyo is it possibke to have a political federatipn of five states with heterogenous constitutions? Unaposema mengine yoote yataongezwa baadae you seem not to take into account the timetable agreed by the heads of states.!!!! Unless Rais wenu anasign mambo bila kuyaelewa anapokutana na wenzie; sintaona ajabu kwani kwa bongo anything is possible!
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,066
    Trophy Points: 280
    Ngoja tusubirisauti ya Umeme FMES a.k.a W. Malecela akatusemee kama kweli wenzetu wanatupeleka speed!!
     
  5. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mama yake wa kambo na Nape wamemuhalibia chances zake za kuchaguliwa ni ZERO!!!
     
  6. C

    CRITICAL MIND JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2016
    Joined: Sep 1, 2013
    Messages: 384
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    just bumping this relevant thread....
     
Loading...