Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Karume amekacha sherehe za Muungano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpita Njia, Apr 26, 2009.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Rais wa Zanzibar, Amani Karume hajahudhuria kwenye sherehe za Muungano katika uwanja wa Uhuru. Sababu kubwa iliyoelezwa ni kuwa hali mbaya ya hewa imesababisha ashindwe kutoka Zanzibar kwa ndege kuja kwenye sherehe hizo. Lakini...
    Kuna ndege nyingi nimeshuhudia zikitua na kuruka Dar na hizo \inahusisha ndege ndogo zinazotokea Zanzibar. Nimeszishuhudia ndege hizi kwa sababu hapa ninapoishi ni kati ya uwanja wa ndege Dar na Zenji, huwa zinakatisha hapa.
    Pia, ipo helkopta ya jeshi ambayo imeweza kutoka Zanzibar hadi Dar, na ikakatiza Uwanja wa Uhuru na mshereheshaji akaatangazia watu kuwa helkopta hiyom ilikuwa inaangalia/inapima hali ya hewa ili kuona kama ndege itakayombeba Rais Karume itafika Dar.
    Lakini kuna ndege mbili (za kivita) zimepita uwanja wa Uhuru kama sehemu ya maonyesho ya sherehe hizo.
    Ndio maana nimebaki najiuliza kwa nini rais Karume ameshindwa kufika Dar kwenye sherehe hizi? Sikubaliani na hili la hali ya hewa kwa sababu hali ya hewa haikuwa mbaya kiasi cha kuzuia Ndege ya Rais Karume kutoka Zanzibar na kutua Dar.
    Najiuliza, kwa nini Rais Karume amekacha sherehe za Muungano mwaka huu?
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    samahani mods, sikiona kama kuna thread nyingine kuhusiana na hili, mnaweza kuziunganisha
     
  3. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    huenda ameugua tumbo ghafla!

    hana neno!
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Tuchimbue tuone kama kuna kingine.....zaidi ya mvua.
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Labda mafuta
     
  6. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    "na mseme, na mseme msizuweeeeeeee, kilichomtoa kwenuuuu,
    mtajurusha wenyewe roho na akili zenu, na mseme msizue kilichomtoa kwenu,
    nahuku kaja mwenyewe, kajua hamna lenu.
    ya bure yenu mayowe, yeye sasa siye wenu."
    -NAAD IKHWAN SAFAA.
     
  7. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hela alizopewa na CCM zimeisha sasa ameamua kuwakubali ndugu zake. IT'S ABOUT TIME , EVERYTHING WILL BE OUT IN THE OPEN! Muungano wa kulazimishana sio muungano. Hao walioungana wamesha kufa long time. tuliobaki tuangalie maslahi yetu na sisi. mimi sioni faida ya muungano,bali balaa tu. Zanzibar kuna njaa kama uchafu. hii yote sababu ya muungano. ENOUGH IS ENOUGH . KAMA HUO MUUNGANO UNGEKUA NA MANUFAA WATU WASINGE UPINGA KAMA KULE MAREKANI.(THE UNITED STATES OF AMERICA) .SİSİ TUNATIANA NJAA TU. UPUMBAVU MTUPU. KILA ANAYE TAKA MUUNGANO AANGALIE KWANZA KUNA MANUFAA GANI SIO AFUATE MKUMBO. MIMI SIONI MANUFAA ILA MATATIZO TU. WABARA MNADANGANYWA SANA . AMKENI.
     
  8. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    jamani lakini kweli ivyo hali ya hewa ilikuwa mbaya, sasa kama angekuja ivyoivyo na hali ile halafu jambo likatokea si ingekuwa balaa katika hali kama hii watu wamevimbiana tu.
     
  9. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huu sio muungano ila ni kibano wa Zenj wamesha shtuka kumbe Wanatawaliwa na TANGANYIKA
     
  10. M

    MchungajiMakini Senior Member

    #10
    Apr 26, 2009
    Joined: Apr 4, 2008
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habari kutoka ikulu.

    wazanzibar wenye msimamo mkali kwenye smz walimfata wakampa kweli
    kumwambie akawaambie mabwana zake kuwa wazanzibar hawataki muungano?

    alipokataa wao wakasema watatuma ujumbe?
    na wakampaka na kumwa,mbia kua babu yake ni mdoriani mwera na kaiharibu zanzibar kwa kufadhiliwa

    ndipo aliposhikwa na tumbo la kuharisha.

    kwani hivi sasa hana uhusiano mzuri na wazanzibar halisi ila wale watumwa na wauaji na wakuja yaani wahamiaji bila ya sheria.

    na kikwete anayajua hayo
     
  11. M

    MchungajiMakini Senior Member

    #11
    Apr 26, 2009
    Joined: Apr 4, 2008
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kulikuwa na kimbunga zanzibar kuliko vile vya amerika.

    kwani hamjasikia paata la ikulu ilingòka na makuta kuanguka yeye akajificha kwnye shimo la mavi.
    sababu ikulu haukuwa na shimo la zarura ikitoke kimbunga.
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Acha kulewa tende wewe!
     
  13. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mhhhhh... Kwani Zenj kibuku inapatikana?
     
  14. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2009
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Au macho yalianza kumsumbua tena?
     
  15. M

    MchungajiMakini Senior Member

    #15
    Apr 26, 2009
    Joined: Apr 4, 2008
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    si unajua kila kimbunga upewa jina

    hicho kinaitwa kizunguzungukarume
     
  16. M

    MchungajiMakini Senior Member

    #16
    Apr 27, 2009
    Joined: Apr 4, 2008
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kwa vile ulisikia habari kutoka ikulu ukafikiria mie rafiki yake karume?

    sijui unajua maana ya swali hili?
     
  17. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Kisiasa, "hali mbaya ya hewa " ina maana nyingi,... mshasahau palivyo tokea "hali mbaya ya hewa" baina ya Aboud Jumbe, Babu Idrissa Abdulwakil na Seif SHariff Hamad?
     
  18. Z

    Zahir Salim Member

    #18
    Apr 27, 2009
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Masikini rohoyakooooo walllahi hii nnakuchekaaa

    hivyo kwa fikira zakooo hahaa haaaaaaaaaaaaa

    unadhani nakutakaaaaaa haaaaaaaaaaaaaaaaaa

    hukijui cheo chako mimi nichokuwekaaaaa
     
  19. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,806
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Ni jambo la kusikitisha lakini inabidi tujiulize maswali magumu,muungano utadumu huu? Na nini hatma ya wapemba walio wengi bara
     
  20. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamani ipo haja ya kukubaliana na ukweli kwamba Muungano huu kwasasa si jambo linalomvutia yeyote,isipokuwa tu kila mmoja anaogopa historia kumhukumu kwamba ndiye aliyepelekea Muungano kuvunjika.

    Lakini kwa mahali tulipofika muungano hakuna tena tunasubiri tu muda ufike tuuvunje rasmi.
     
Loading...