Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanjanja

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Perry, May 25, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Heshma mbele wakubwa!naomba mnisaidie kunipa maana ya neno 'kANJANJA'
     
  2. S

    Senior Bachelor Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa ninavyojua mimi neno "kanjaja" ni msimu (slang?) ulioibuka wakati wa serikali ya awamu ya 3. Neno hili lilitumiwa na Rais Mkapa kuwabeza/tukana waandishi wa habari. Kwa kutumia neno "kanjanja" alimaanisha mwandishi alisiyepikwa vema i.e asiyemahiri kwenye taaluma yake-mbabaishaji, "msanii". Hapa lilitokana na waandishi wa habari waliokuwa wanaandika habari tu bila kujielimisha kuhusu mada husika na hivyo wanajikuta wanaandika taarifa zisizo sahihi ambazo hazijafanyiwa utafiti wa kutosha aghalabu kwa sababu mwandishi hajui taaluma yake vizuri. Hakuna umakini. Basi akawaita waandishi wa Tz makanjanja. Ni kama neno "kihiyo" lilivyoibuka.
    Kanjanja=mtaaluma feki, msanii, "incompetent".
     
Loading...