Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni ya Urusi kuchimba uranium Namtumbo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MziziMkavu, Mar 30, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Nishati na Madini, Diana Chilolo


    Serikali inatarajia kufungua mgodi wa uranium wa Mkuju River (Mbamba Bay), katika wilaya ya Namtumbo, mkoani

    Ruvuma kwa kuingia mkataba na kampuni ya Urusi ya ARMZ Uranium Holding.
    Akipokea taarifa hiyo kutoka Wizara ya Nishati na Madini, Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Nishati na

    Madini, Diana Chilolo, alisema mradi huo unatajia kuunufaisha taifa, kupitia Sheria ya madini ya 2010 na utakuwa mradi mkubwa wa kwanza wa madini nchini.

    Alisema katika mkataba baina ya Serikali na kampuni hiyo, hakutakuwepo na migogoro ya kutokana na Serikali kujipanga katika malipo ya wakazi wanaoishi karibu na mradi huo.

    “Tumeitaka Serikali iwape haki za msingi wakazi wa maeneo hayo, kwa kuwapa fidia ya mali zao, ikiwemo mashamba, nyumba, hatutarajii kuona migogoro ya ardhi inatokea kama Mwadui, Geita,” alisema.

    Naye Waziri kivuli wa Nishati na Madini, John Mnyika, aliitaka Serikali ichukue hatua zaidi za ukwepaji kodi na kuongeza mapato kwa serikali kwa mwaka wa fedha 2011/2012 kwa wizara ya Nishati na Madini kwa kushirikiana na wizara nyingine

    Alisema mgodi huo, utaongeza ajira za kudumu kwa wakazi wa wilaya hiyo sambamba na utoaji wa elimu inayohusu masuala ya madini.




    CHANZO: NIPASHE

    HAYA TENA WARUSI ULAJI HUO TOKA KWA WALALA HOI WADANGANYIKA ALALAE USIMUAMSHE HATA KIDOGO.
     
  2. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sehemu kubwa ya eneo lenye uranium lipo katika hifadhi ya SELOUS kuna umbali kama wa kilometa 4 hadi kufika wanapokaa raia.
    Najiuliza Watz wamekuwa wanapata madini ktk hifadhi wanafukuzwa kama wavamizi lakin kwa hili la uranium serikali yenyewe ilituma maombi UNESCO kuhakikisha zoezi la uchimbaji Uranium ndani ya Hifadhi unaruhusiwa.

    Sababu ya kutuma Unesco ni kuwa SELOUS ni mojawapo ya hifadhi za Dunia.
     
  3. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hakuna uzalendo kabisa
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,152
    Trophy Points: 280
    i wish tz isingekuwa na madini.......
     
  5. maziwa ya mgando

    maziwa ya mgando Senior Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 167
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hope wamejiandaa jinsi ya ku-dispose taka zake.
     
  6. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama ya viwanda vya hapa dar yamewashinda kuvibana juu ya disposal ya taka,na wanatupia baharini na kuua viumbe wa bahari na kuharibu mazingira wataweza hayo makampuni makubwa ya madini,nakwambia tutakunywa sana majitaka ya uranium.
     
  7. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Same here!
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Tatizo la wanahabari wetu nao hawako informed na mambo yanayotakiwa kufuatwa kwa ajili ya vitu mbalimbali. Sasa mbona waziri haongelei matokeo ya tathmini ya mazingira na maoni ya wataalamu waliohusishwa? Huwezi ukasema tu mradi mkubwa! Aongelee madhara na maoni kama wataalamu walivyosema, kiasi cha uranium kinachotegemewa kupatikana, process zake (kama processing itafanyika ama la), soko, faida tutakazopata na jinsi gani tumewaandaa watu wetu kunufaika na project hii. Mfano kwa wenzetu ungekuta sponsor zinatolewa vijana wakasome mambo ya uranium na radiation energy kitambo! Mwenyekiti anatuuzia chai kama wapiga kura wake! Crapy!
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mliosoma urussi mtaula
     
  10. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mmmh hapo si ni kutafuta ugomvi na baba zetu USA na UK?

    Wangependa wao wapewe mchongo, sasa hivi Tanzania itakuwa blacklisted kama Iran.
     
  11. Zemu

    Zemu JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2012
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 510
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hayo ndo maoni yke, tambua kila kukicha Bush yuko bongo na mshkaji wake JK, je ni rahis warusi kuja kuchimba uranium wakti hwaivi na wamarekani? hizi ni ndoto.
     
Loading...