Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Mume Kama Mke: Angalia Jeuri ya Salma Kikwete Ktk Twitter

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by KULIKONI UGHAIB, Sep 15, 2010.

  1. KULIKONI UGHAIB

    KULIKONI UGHAIB JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2010
    Joined: Dec 12, 2007
    Messages: 204
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    [​IMG]

    Dharau inayoonyeshwa na mgombea wa CCM Jakaya Kikwete kuendelea kutoa ahadi zaidi ilhali nyingi ya alizotoa mwaka 2005 hazijatimizwa,sasa imehamia kwa mkewe.Katika ukurasa wake wa Twitter (@salmakikwete),mke huyo wa Rais ameandika ""Tuwasikilize,tupembue chuya zikae upande wake,chenga upande wake na mchele ukae upande wake,tuseme lililo lililo la kweli,kama serikali haitatoza kodi,itaendeshaje shughuli zake?" Kauli hiyo pia inapatikana kwenye ukurasa wake wa Facebook.

    Kwanza,pamoja na kumheshimu kama First Lady lakini ilipaswa huyu mama akae kimya.Anatumia raslimali za taifa kumkapeni mumewe wakati anafahamu fika yeye (Salma) si mgombea.Huu ujasiri wa kinafiki wa kutetea kodi sijui unatoka wapi kwa vile tatizo letu kama taifa sio tu kwenye uzembe katika ukusanyaji kodi bali pia matumizi mabaya ya hata hiyo kodi ndogo inayokusanywa baada marafiki wa watawala kupewa misamaha ya kido kifisadi.

    Hivi huyu mama anafahamu kuwa mumewe alipofanya ziara ya ghafla Bandari ya Dar es Salaam alitamka waziwazi kuwa anawafahamu watu wanaofanya ufisadi bandarini hapo?Na miongoni mwa ufisadi mkubwa sehemu hiyo ni dili za kukwepa kodi.

    Sasa kama kweli ana uchungu na mapato ya serikali kwanini asimkumbushe mumewe kuhusu majina ya mafisadi wa Bandari ambao hadi dakika hii hajawataja au kuwasilisha majina yao kwa wahusika?

    Kama unadhani namsingizia Kikwete hebu soma habari ifuatayoiliyochapishwa na gazeti la Nipashe la Machi 3 mwaka huu

    Wito wangu kwa Salma Kikwete ni simple: kama alikuwa anataka kugombea uongozi angegombea lakini sio kuendelea kutumia raslimali za taifa kumkampenia mumewe.Anapaswa kutambua kuwa raslimali hizo zinagharamiwa na walipa kodi ambapo wengi wao si wana-CCM (takwimu za karibuni zinaonyesha wanachama wa CCM ni takriban milioni 5 tu kati ya Watanzania takriban milioni 45).

    Tunatambua kuwa Salma anataka kuendelea kuwa First Lady lakini asifanye hivyo kwa kuwabebesha gharama Watanzania wote hata wasio wana-CCM.Anaweza kuitumia WAMA kumfanyia kampeni mumewe lakini Watanzania hawataki kuona ufisadi wa mchana mweupe unaofanywa kwa misingi ya kifamilia.

    Naamini mwanamama huyu anafuatilia habari za kimataifa,na hivyo amesikia yaliyomkumba Vera Chiluba,mke wa aliyekuwa Rais wa zamani wa Zambia,Frederick Chiluba,aliyehukumiwa kwenda jela kwa ufisadi.

    Ni vema Salma akasoma alama za nyakati ili pindi mumewe atakapokabidhi madaraka kwa Dokta Wilbroad Slaa hapo Novemba familia ya Kikwete isianze "kutafutana".

    Na hiyo "tweet" yake ya kuchambua pumba na mchele nadhani ni vema akiielekeza kwa mumewe ambaye so far anaonekana kunogewa na "ugonjwa" wa kutoa ahadi.Mara uwanja wa ndege Kigoma,mara kuboresha kilimo cha kakao,mara atawapatia akinamama chanjo ya cervical cancer,mara vijiji 11 vya Mkinga vitapatiwa maji,mara hili mara lile alimradi ni "vurugu mechi ya ahadi".Kwani Rais wa Tanzania 2005-hadi sasa alikuwa nani kama sio Jakaya Mrisho Kikwete?Kwanini hayo anayoahidi sasa hakuyatekeleza katika awamu yake ya sasa?Na kwani tuamini kuwa atayatekeleza katika awamu yake ya mwisho-kipindi atakachokuwa bize kujitengenezea mazingira ya "kumpumzika kwa amani" kama Mkapa?

    Blogu hii inawakumbusha tena wapiga kura kwamba Kikwete hayuko serious ndio maana ameamua kurejea nyingi ya ahadi zake za 2005 bila aibu wala kuwaomba msamaha Watanzania kwa kutozitekeleza.Kumrejesha tena Ikulu itakuwa ni kosa kubwa kupita kiasi kwani katika awamu yake ya mwisho atairejesha nchi yetu kwenye zama za mawe.

    TANZANIA BILA UFISADI INAWEZEKANA
    TANZANIA BILA CCM INAWEZEKANA
    TANZANIA BILA KIKWETE,SIO TU INAWEZEKANA,BALI NI MUHIMU LAZIMA KWA USTAWI WA TAIFA LETU.
    CHAGUA DOKTA SLAA KWA UKOMBOZI NA "UHURU WA PILI",CHAGUA CHADEMA KWA TANZANIA YENYE NEEMA.

    KULIKONI UGHAIBUNI: Kama Jakaya Kama Salma: Soma Jeuri ya Salma Kikwete Ktk Twitter
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu labda nifahamishe vizuri.. ni chama gani kimesema hakitatoza Kodi?..
     
  3. S

    Sylver Senior Member

    #3
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh huyu jamaa wa kulikoni ughaibuni anapiga ngumi za uso noma
     
  4. S

    Sylver Senior Member

    #4
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani ni propaganda za Salma kuonyesha upinzani wanongea pumba
     
  5. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2010
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,766
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Mr. Sam Sitta a.k.a Mzee wa standards and speed au Six naye ameongelea kuhusu hili kuwa hakuna serikali duniani isiyotoza kodi. Mimi nafikiri hawa akina Sitta na Salima Kikwete hawajaelewa concept na context ya Dr. Slaa. Dr. Slaa alisema atapunguza kodi na kuondoa zile za manyanyaso. Sasa CCM wanataka kuongeza kodi na kuendeleza zile za manyanyaso. Miaka ya nyuma (1980 - 2000) kulikuwa na development levy (kodi ya kichwa) ambayo ilikuwa inanyanyasa sana wazazi wetu kule vijijini baadae ikaondolewa, je serikali hii hii ya CCM ilishindikana kuendeshwa? Dr. Slaa ni innovative na creative, anajua wapi atapunguza, wapi ataondoa kabisa, na wapi ataongeza!! Ndio maana hata waraka wa maaskofu walishindwa kuuelewa!!!!

    Kwanza tumwuulize Sitta nini kwa nini Dodoma sio kama Abuja wakati yeye alikuwa mwenyekiti wa CDA? Je, alipata wapi zile fedha alizojengea ghorofa lake kule Urambo in 1980s wakati akiwa waziri wa ujenzi?
     
  7. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280

    Unajua, Kikwete hana kumbukumbu nzuri. Anaweza kuongea jambo leo asubuhi, akakanusha jambo hilo hilo jioni yake, ndo sababu huwa mara nyingi anaonekana kituko. Sasa kama anadai anawafahamu wakwepa kodi, pamoja na kuwa na jeshi la polisi na vyombo vingine vya usalama, anadhani nani mwingine atawakamata? Huwa hafanyi analysis ya kutosha kabla hajatamka jambo.
     
  8. X

    Xander Member

    #8
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanasema ukiwa mwongo usiwe msahaulifu.......
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    "Anatumia raslimali za taifa kumkapeni mumewe wakati anafahamu fika yeye (Salma) si mgombea"

    hapa rasilimali za taifa ni twitter au facebook au haina uhusiano na kuandika kwake kwenye twitter na facebook?

    naomba ufafanuzi manake uandishi wako kidogo umenikwaza :confused2:
     
  10. W

    WildCard JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwa AFYA ya JK ilivyo na CCM "hawana" mtu mwingine zaidi ya JK tuache tu huyu mama amsaidie mumewe kututawala. Mama Salma wewe, kuliko mtu mwingine yeyote ndiye unayejua mumeo anaumwa nini, uwezo wake wa kuchapa kazi, msaidie tu mama hadi CCM ya akina Makamba, Msekwa, Kinana watakapozinduka.
     
  11. C

    Consultant JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,964
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Kila anapokula mueleka na kuzimia, anapoamka tena huwa amefuta memory yote.
     
  12. D

    Da Sophy JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Jamani mwacheni Salma ajilie zake bata. Hata ningekuwa mimi nisingejivunga loh! Yaani mume anagombea kuendeleza mambo yazidi kuwa safi halafu nijiweke nyuma nyuma sababu gani? Nenda mama, sema mwenzetu, jiweke mbele huo ndio wajibu wa mwanamke kwa ampendae.
     
  13. n

    nmaduhu Member

    #13
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapa hoja sio mama salma kuzunguka kupiga kampeni, hii ni haki yake ya kikatiba kufanya hivyo akiwa kama mtanzania
    mwingine yeyote, hoja ni yeye kutumia rasilimali za serikali kuyafanya hayo, kama gharama hizi ni za chama mimi sina
    tatizo lolote na mke huyu wa Rais, kimsingi anaweza pata jeuri ya kutokusikia maana mumewe yupo madarakani, ila ajue
    hatakuwepo pale maisha yake yote, siku yake yaja pale watanzania watakapomuhoji kuhusu matumizi haya kama kweli
    anatumia hela yetu ya kodi kwa shughuri binafsi.......
     
  14. Naloli

    Naloli JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nini mama Salma hata vimada wake wanaruhusiwa kumpigia kampeni ili mambo yawaendee safi. Cha msingi watumie rasilimali binafsi za mgombea au za chama chak lakini sio kutumia rasilimali za umma. katika rasilimali za umma hakuna ushosti, mahaba wala malavidavi. hekima, nidhamu na kufuata sheria katika matumizi yake kunatakiwa hivyo first lady aache ufujaji wa mali za umma kwa manufaa binafsi au ya kifamilia.aonewi wivu au kijicho afumbue macho na kuuona ukweli, watanzania wanaumia fedha anazofuja zinatakiwa kwa sana ajili ya wanawake wenzake wanaojifungulia barabarani badala ya hospitali tokana na ukosefu wa fedha
     
  15. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    we hujasikia akienda huko mikoani anavyopokewa na viongozi wa serikali na wanatumia magari ya serikali kwa shughuli zake za wama na kumpigia kampeni mumewe?na mikutano yenyewe anayoitisha ya kumsaidia prezidaaa haiko kwenye mtiririko unaotambuliwa na nec, yaani ni ufisadi tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
     
  16. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #16
    Sep 15, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lakuvunda halisikii --------------------
     
  17. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #17
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii mpya! Toka lini Tweeter na Facebook zimekuwa raslimali za Taifa? Jaribu kuacha ulimbukeni mkuu.
     
  18. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Natamani nicheke kwani huo ushawishi mkubwa wa Salma anao anashindwa hata kumshawishi jamaa asiwe na vimada nje ya nyumba sembuse ataweza ataweza kushawishi watu wazima na akili zao? Niliwasikia akinamama fulani walioenda katika mkutano wake Kawe wanasema wao wanaishangilia damu damu CCM (kwasababu ya ulaji) ila hawana mpango wa kupiga kura wako pale kiulaji tu!!!! Ndio ushawishi wa FL
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Unasound ka Santuri...
     
  20. PlanckScale

    PlanckScale JF-Expert Member

    #20
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 507
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Sijui kama hii pointi imegusiwa, lakini kwani katiba haimruhusi mke wa raisi kumsapoti Mmewe kisiasa? To what extend does the law /constitution limits the first lady's involvement in political campaign?

    Disclaimer: I do not support CCM, nor do I belong to any party. But if I was around during the independence struggle, I would have been a Mao Mao, a member of PAC (Pan Africanist Congress) , Or Malcom X!!
     
Loading...