Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kahoho apeleka ombi mahakama kuu kuwakamata DOWANS, wameuza mitambo kinyume na agizo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, May 25, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Taarfa ya iliyoeleza kuwa mitambo ya kufua umeme ya kampuni tata ya DOWANS kwa kampuni ya Kimatekani ya Symbion Power kumesababisha Mwandishi wa habari mwandamizi Bw. Timoth Kahoho awasilishe maombi ya dharura katika Mahakama Kuu ya Tanzania kuomba wakurugenzi wa DOWANS Holdings SA na DOWANS Tanzania Limited wakamatwe na kutiwa gerezani kwa kulidharau agizo la Mahakama.

    Bwana Kahoho ambaye pia alipinga Tuzo waliyopoewa DOWANS na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Migogoro ya Kibiashara (ICC) aliwasilisha ombi hilo jana mchana kufuatia wamiliki wa DOWANS kuuza mitambo yao kinyume na kauli ya mahakama iliyotaka kampuni hiyo kutoa taarifa mahakamani kwa chochote ikatakachotaka kufanya.

    Mnamo Machi 3, mwaka huu, Jaji Emilian Mushi anayesikiliza kesi ya kuomba kusajiliwa kwa tuzo ya DOWANS alitoa amri ya kutaka pande zote mbili katika kesi hiyo 'kuacha mambo yote kama yalivyo' na endapo watataka kufanya jambo lolote wangepaswa kuomba kibali cha mahakama.

    Katika maombi hayo, Bw. Kahoho alidai kuwa taarifa za madai ya kuuzwa mitambo ya Dowans ziliandikwa na gazeti la The African la Mei 21 mwaka huu, lilichapisha habari mitambo ya DOWANS imeuzwa kwa kampuni ya Symbion Power ya Marekani kwa thamani ya dola za Marekani 120.

    Sambamba na ombi hilo, pia Bw. Kahoho anaiomba mahakama itoe amri ya kuwataka wadaiwa hao waweke dhamana dola la Marekani 120 kama dhamana, na walimpe gharama za kesi hiyo aliyoifungua jana.

    Ombi hilo bado haijapangiwa jaji wa kuanza kuisikiliza.

    Katika kesi ya msingi ya kupinga kusajiliwa tuzo ya Dowans itatajwa Julai 28, mwaka huu mbele ya Jaji Mushi, mbali na Bw. Kahoho wengine wanaopinga tuzo hiyo ni Kituo cha Kutetea Haki za Binadamu (LHRC), Shirika la Umeme (TANESCO), ambao wanapinga tuzo ya Dowans isisajiliwe.

    Mapema Januari 25 mwaka huu, Dowans iliwasilisha ombi lake la kutaka Mahakama Kuu ya Tanzania isajili tuzo waliyopewa na ICC na siku chache baadaye Tanesco, LHCR, Kahoho wakawasilisha hati ya nia ya kupinga ombi hilo la kutaka tuzo hiyo isajiliwe kwa kuwa mahakama hiyo ya kimataifa haikuzingatia sheria za nchi katika hukumu yake.

    Mahakama ya ICC, ilitoa hukumu ya kesi ya Dowans dhidi ya TANESCO, Novemba 15 mwaka jana, na kuitia hatiani Tanesco kwa kosa la kuvunja mkataba na Dowans na ikaimuru iilipe fidia ya shilini bilioni 94.
     
  2. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kazi Imeeanza CCM ipo Juuu, Itamudu mambo yote hayo
     
  3. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wanataka kuzima kimya kimya?
     
  4. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi tanzania kuna mahakama tena za kuwafunga watu kama RACHEL?
     
  5. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kama mitambo imenunuliwa na wamerekani na balozi kubariki hapo hamna kesi wala nini,kama kawaida Rostam katupiga bao la kisigino.
     
Loading...