Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafulila, Hashim Rungwe waanzisha chama cha Siasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WOWOWO, Jul 2, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wanaharakati wa kisiasa ambao wametoswa katika vyama vyao wako katika hatua za mwisho kuanzisha chama cha kisiasa kitakachoitwa Chama cha Ukombozi wa Umma kwa lengo la kuendeleza harakati hizo.

    Wanaharakati wanaotajwa kuanzisha chama hicho ni pamoja na Mbunge wa Kigoma Kusini David Kafulila ambaye amefukuzwa uanachama NCCR- Mageuzi, Hashim Rungwe ambaye aliwahi kuwa mgombea urais kupitia NCCR Mageuzi kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 na Hamad Tao aliyetimuliwa TLP.

    Chama hicho kinachoongozwa na Mwenyekiti wa muda Mwalesi Mayunga kinatarajia kupata usajili wa muda kesho Jumanne Julai 3,2012

    Akizungumza na Sema Usikike Tao alithibitisha uwepo wa chama hicho lakini hakutaka kuingia kwa undani.

    Source: Gazeti la Sema Usikike la leo Julai 2,2012

    My Take:
    Huu utitiri wa vyama vya siasa utatufikisha wapi? Kafulila na Rungwe wanaweza kupima ubavu wa ushindani uliopo? Nahisi yunaongeza utitiri wa vyama vya mfukoni kama alivyosema Mh.Tendwa
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Vije hata mia moja lakini watanzania wameshaamua chama chao ni CDM
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wanapoteza tu mda hao na wanataka tu ruzuku
     
  4. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hee!Chama kingine hicho kitaishia kusambaratika kwani wahusika wamethibitisha tayari kuwa ni wapenda madaraka!Fikiria Kafulila kwa mfano,kila anapo kwenda anaishia kufukuzwa!!!
     
  5. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    samahani.... si watanzania wote! ingekuwa watanzania wote CDM wangelikuwa madarakani sasa hivi na nchi ingelishakuwa vitani kwa sera zao za udini.. ukabila na ukanda
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,860
    Likes Received: 5,255
    Trophy Points: 280
    Hakuna lolote
     
  7. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kama sio wizi wa kura wa CCM unadhani CDM isingelikuwa madarakani hivi sasa??? CCM wanaiba kila kitu fedha kura, dhahabu zetu, uranium, EPA, RADAR, RICHIMOND, sasa Uswiz imewaumbua USD$ 300= billion mmezificha hoko!!! Mkisemwa mmnataka kuuwa watu Dr ,Mwakyembe, Dr Ulimboka, sasa mkuu anataka kufukuza madaktari woote nchi nzima eti wasidai haki zao wagonjwa waendelee kufa!!!! Sera za CCM zimefika ukingoni si mjihudhulu kama alivyosema Tundu Lisu juzi kwenye bunge????

     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    wangeruhusu mgombea binafsi tu, vyama vingi vitakufa.
     
  9. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Leteni ushahidi kwamba mliibiwa kura zenu! ... kujaa watu kwenye mikutano sio kwamba wote ni wapiga kura.. wengine wauza maji.. pipi.. wengine wanakuja kushangaa pumba zinazoongolewa mkutanoni...

    Lisu ni dhaifu na mropokaji.. tushalizoea vuvuzela lile
     
  10. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hii ni mbinu mara nyingi inatumiwa na system kupunguza kura kwa chama pinzani kilicho hatarishi, baada ya uchaguzi huwa havina mashiko tena, na viongozi wake huhamia kwenye shughuli zingine (Fami Dovutwa na wenzake 2010)
     
  11. m

    mchaichai JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 650
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    you must be a woman with no exposure...la sivyo we ni anti...udini na ukabila unaujua wewe! mimi nakusikitikia watu mnao olewa kwa maneno rahisi kwa miaka 50 ya mateso bado mnakuwa migando tu
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hizo zinaitwa Politician Projects!! acha wazianzishe hata mia wataungana wenyewe, subiri mambo yatakapobadilika kupitia katiba mpya.
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hivi hakuna sheria ya kuwa na limit ya idadi ya vyama??
     
  14. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Wacha assumptions idiot ...
     
  15. +255

    +255 JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,731
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Usizungumze kwa niaba ya Watanzania wote, kama mmeamua kuchagua CDM ni wewe na Wakaskazini wenzako sio Watanzania wote wanakitaka..
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Acha kujidanganya Watanzia wa wapi?
     
  17. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mbona watanzania walishaiweka cdm madarakani tiss na nec wakachomoa!? Na hizo sera mbona zinaitafuna nchi wakati cdm hawapo madarakani? Iweje sera kama ni za cdm zitekelezwe ndani ya uongozi wa ccm? Kama ni watu wa cdm ndio wenye sera hizo mbona hawakamatwi na tumeona makanisa yakichomwa moto?
    Tafakari....!
     
  18. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,040
    Trophy Points: 280
    niliipenda kauli ya Tendwa kuwa kuna mpango wa kutunga sheria ya kuvipukutisha vyama visivyo na tija kwa taifa au ushindani..chama hakina mbunge lakini bado kinakula ruzuku tuuu ..
     
  19. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Utitiri wa vyama vya siasa vimezidi sasa Tanzania. Vyama vimekua kama bendi na wanasiasa wamekua kama wanamziki, ukitoswa unahama bendi au kuanzisha bendi yako.
     
  20. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu bila kuwa na mbunge I mean wawakilishi unaweza kupewa ruzuku?
     
Loading...